Tổng hợp các bài viết về dòng NAS chuyên nghiệp Synology

foo

Hệ thống âm thanh không cần đầu phát, máy tính, chỉ cần NAS Synology, điều khiển từ xa qua ĐiệnThoại

Thân,
foo

hanta

Member
Ðề: [Tư vấn][Hướng dẫn][Thảo luận]Lưu trữ bên ngoài sử dụng mạng (NAS) Syn

Ngoài những thiết bị hàng khủng lên đến 100HDD - RS10613 - thì vào qúy 3 năm nay, Synology sẽ cho ra đời DS213air với việc tích hợp thêm wireless mà các dòng sản phẩm khác không có.

Đây là một sản phẩm đột phá trong ngành công nghệ không dây trong tương lai. Thực sự có ý nghĩa đối với người dùng khi Route wifi và Nas có thể kết hợp thành một.

bebinhtien

Ngoài những thiết bị hàng khủng lên đến 100HDD - RS10613 - thì vào qúy 3 năm nay, Synology sẽ cho ra đời DS213air với việc tích hợp thêm wireless mà các dòng sản phẩm khác không có.

Đây là một sản phẩm đột phá trong ngành công nghệ không dây trong tương lai. Thực sự có ý nghĩa đối với người dùng khi Route wifi và Nas có thể kết hợp thành một.

Công nghệ cứ ra miết như vầy hoài thì đố ai mà chạy theo cho nổi, nhìn thấy cũng đơn giản và gọn ...

hanta

Member

Ngoài việc phục vụ làm Media server, bạn có thể kích hoạt tính năng Photo Station - chia sẽ ảnh không cần upload. chỉ cần copy hình vào thiết bị là ngay lập tức bạn có được website photo.

Clip chưa đầy 4 phút sẽ cho bạn hình dung cụ thể hơn

[video=youtube_share;CbaazZdUvjA]http://youtu.be/CbaazZdUvjA[/video]​

• Không cần phải upload lên mạng.
  • Bạn chỉ cần copy hình vào thiết bị Synology trong mạng nội bộ sẽ giúp bạn tự động tạo ra một website photostation.
  • Bạn hãy dùng một địa chỉ domain cho website này. Chia sẽ với bạn bè ngay lập tức, tự động upload lên facebook.
  • Có các tính năng phân quyền, tạo user, tạo album...
  • Và nhiều tính năng khác không thua gì một website chuyên nghiệp....

hanta

Member
NAS Synology - Lưu trữ hình ảnh tại nhà – chia sẽ nhanh chóng lên mạng facebook

Bài viết về tính năng Photo Station
Chia sẽ ảnh không cần upload được thực hiện ngay trên thiết bị lưu trữ NAS Synology​

Chào các bạn HDvietnam, ngoài việc sử dụng NAS Synology như một Media Server để chơi nhạc, xem phim cho hệ thống giải trí trong gia đình hay để Download Torrent thì bạn hãy kích hoạttrải nghiệm tính năng Photo Station thú vị này nhé. Sau khi kích hoạt Photo Station – Một ứng dụng sẵn có trên NAS Synology bạn có ngay 1 website photo chia sẽ hình ảnh mà không cần upload. Thao tác đơn giản là chỉ cần copy hình vào thư mục định sẵn. Clip sau đây sẽ 1 lần nữa giúp bạn hình dung rõ hơn. Bạn sẽ không khỏi ngạc nhiên sau 4 phút xem clip này:

[video=youtube_share;CbaazZdUvjA]http://youtu.be/CbaazZdUvjA[/video]​

• Không cần phải upload lên mạng.
  • Bạn chỉ cần copy hình vào thiết bị Synology trong mạng nội bộ sẽ giúp bạn tự động tạo ra một website photostation.
  • Bạn hãy dùng một địa chỉ domain cho website này. Chia sẽ với bạn bè ngay lập tức, tự động upload lên facebook.
  • Có các tính năng phân quyền, tạo user, tạo album…
  • Và nhiều tính năng khác không thua gì một website chuyên nghiệp…

Hãy sở hữu và trải nghiệm!

hanta

Member
[ NAS Synology ] Hệ thống âm thanh không cần máy tính, vận hành qua điện thoại

Tính năng Audio Station sẵn có trên NAS Synology sẽ cho bạn kho nhạc hàng ngàn GB. Bạn có thể vận hành dễ dàng trên đầu ngón tay với điện thoại của bạn mọi lúc, mọi nơi. Đặc biệt hơn hệ thống này hoạt động mà không cần bất kỳ đầu phát hay máy tính như các hệ thống hiện có. Clip chưa đầy 4 phút sẽ chứng minh cho bạn điều kỳ diệu:

[video=youtube_share;mK9o7ur00n8]http://youtu.be/mK9o7ur00n8[/video]​

Ưu điểm

• Không cần thay thế hay nâng cấp hệ thống âm thanh hiện tại.
  • Chất lượng âm thanh không bị suy giảm so với các hê thống âm thanh Digital chuyên dụng.
  • Tương thích và kết nối hoàn hỏa với các hệ thống DJ, Karaoke…
  • Vận hành và quản lí toàn bộ kho nhạc, playlist, điều chỉnh âm thanh ngay trên thiết bị iOS, android.
  • Quản lí từ xa, mọi lúc mọi nơi.
  • Có thể phân quyền cho nhiều nhân viên sử dụng trên nhiều máy điện thoại khác nhau.
  • Có thể vận hành cùng lúc nhiều hệ thống khác nhau ở khắp mọi nơi.
  • Chi phí tiết kiệm không ngờ, triển khai nhanh cực nhanh trong 24h.

Các tính năng ưu việt của giải pháp chưa bao giờ xuất hiện ở Việt Nam

• Không cần sử dụng máy tính, đầu phát CD hay các thiết bị phát nhạc khác.
  • Hệ thống tự động download các album mới, nhạc mới từ các server do người dùng chỉ định.
  • Có khả năng đồng bộ hóa ngay lập tức kho nhạc ở nhiều chi nhánh khác nhau một cách tự động.

Mô hình triển khai

nas_synology_audio_iphone_5_android_mns_minh_ngoc_  1.jpg

Ðề: [ NAS Synology ] Hệ thống âm thanh không cần máy tính, vận hành qua điện thoại

mấy cái này cao siêu quá, không dành cho người dùng bình dân và gia đình

binhluan

Member
Ðề: [ NAS Synology ] Hệ thống âm thanh không cần máy tính, vận hành qua điện thoại

Bác cho em đơn giá với.Để em còn biết cắm sổ đỏ hay...chứ :p

foo

Ðề: [Tư vấn][Hướng dẫn][Thảo luận]Lưu trữ bên ngoài sử dụng mạng (NAS) Synology

Bạn có thể sử dụng công nghệ này với bất kì giàn âm thanh nào có sẵn. Từ giàn hi-fi cho đến loa vi tính...
Một số gói giải pháp cơ bản: Hoặc người dùng có thể tự build theo ý thích với giá tiền hợp lí. Tùy vào dung lượng lưu trữ nhạc mà giá sẽ khác nhau.

theo: MNS Co.,ltd - Make.new.soluitons

Thân,
foo

foo

Ðề: Download Station, tìm kiếm Torrent chỉ trong 30 giây, tải về không cần dùng máy tính.

Mình vừa quay xong clip download Torrent thông qua NAS, chia sẽ cho các bạn xem dễ hiểu hơn.

Nhờ có NAS Synology mà mọi việc trở nên thuận tiện hơn, Máy tính trở thành thiết bị đề điều khiển. Tất cả mọi nhiệm vụ sẽ được thực thi trên NAS.

[video=youtube_share;5vnwgB64PyE]http://youtu.be/5vnwgB64PyE[/video]​

Thân,
foo

pterpm

Well-Known Member
Em mới rước con DS 1812 +về nhưng chưa biết sử dụng chạy YAMJ trực tiếp trong NAS , có bác nào biết config nó không chỉ em với, em download cái package về rồi nhưng chưa biết xử dụng YAMJ path để cho nó chạy đúng
Các bác làm ơn chỉ em với
Cám ơn các bác nhiều nhé

foo

thuctn

Member
Ðề: Download Station, tìm kiếm Torrent chỉ trong 30 giây, tải về không cần dùng máy tính.

Qua tìm hiểu thực tế thì mình thấy quả là NAS này lợi hại, tiện... tuy nhiên giá thành quá cao. Đây là nhược điểm có thể nói duy nhất. ==> Mình vừa chọn 1 em DELL máy bộ cũ làm NAS... không thua gì con này... mà giá chưa tới ..1 chai !

pterpm

Well-Known Member
em theo hướng dẫn trên đây mà chẳng làm được, có install cái package của MissileHugger rồi nhưng cũng chưa biết config cái nmt path cho anh PCH chạy
Mà bác ơi cho em hỏi , em bỏ gần 2k ra mua con ds 1812+ cùng đống hdd nhét đầy và cũng upgrade ram lên max là 3GB rồi nhưng sao em coi phim cứ bị giựt hình hoài vậy bác. Bác có cách nào khắc phục không chỉ em với, em đang rầu vì bỏ đống $ ra mà còn dở hơn là gắn trực tiếp cái HDD vô cái HDD dock và qua usb coi phim, chán quá
Các bác giúp em với
em có dùng dây cat6, switch 10/10/1000gbit và router buffalo WZR-HP-AG300H vấn đề là ở chỗ nào vậy các bác

foo

Ðề: Re: [Tư vấn][Hướng dẫn][Thảo luận]Lưu trữ bên ngoài sử dụng mạng (NAS) Synology

em theo hướng dẫn trên đây mà chẳng làm được, có install cái package của MissileHugger rồi nhưng cũng chưa biết config cái nmt path cho anh PCH chạy
Mà bác ơi cho em hỏi , em bỏ gần 2k ra mua con ds 1812+ cùng đống hdd nhét đầy và cũng upgrade ram lên max là 3GB rồi nhưng sao em coi phim cứ bị giựt hình hoài vậy bác. Bác có cách nào khắc phục không chỉ em với, em đang rầu vì bỏ đống $ ra mà còn dở hơn là gắn trực tiếp cái HDD vô cái HDD dock và qua usb coi phim, chán quá
Các bác giúp em với
em có dùng dây cat6, switch 10/10/1000gbit và router buffalo WZR-HP-AG300H vấn đề là ở chỗ nào vậy các bác

Giật là do cái switch có vấn đề, hoặc dây cable có vấn đề, hoặc là do máy tính giải mã không tốt.
Bạn cắm trực tiếp DS1812+ vào Máy tính test xem. Nếu vẫn giật là do máy tính. Nếu hết giật là do dây và switch.

Synology DS1812+ cho tốc độ truy suất qua Lan hơn 100MB/s, một phim 10Gb, copy chưa tới 2phút. Vì vậy không thể nào bị lỗi do Synology copy chậm được.

foo

Ðề: Re: [Tư vấn][Hướng dẫn][Thảo luận]Lưu trữ bên ngoài sử dụng mạng (NAS) Synology

Thông thường, mỗi thiết bị Synology nhỏ nhất DS112j cũng có thể phát cùng lúc 5 phim ra 5 thiết bị khác nhau (Đầu HD, Laptop, Desktop, Điện thoại).
DS1812+ thì mạnh hơn rất nhiều, nên mình nghĩ trục trặc nằm ở đâu đó trên đường truyền.

Bạn đã thử test tốc độ copy của DS1812+ trong mạng LAN chưa? Mong bạn sớm tìm ra nguyên nhân. Hoặc mình có thể login vào team viewer kiểm tra giúp bạn xem vấn đề nằm ở đâu.

pterpm

Well-Known Member
Em thử copy phim từ máy tính qua rồi, em có CT DU meter đo tốc độ copy là nếu máy không bận thì cũng lên tới 80-90MB/s, em dùng dây cable CAT6switch của bọn monoprice và em chạy dây ở trong cái topic này, các đồ nghề em làm cũng của monoprice, không biêt có phải tại cái switcher không nhỉ
Vào team view bằng cách nào vậy bác, em cũng có vô hỏi bên synology forum rồi và cũng gời ticket cho đội nhân viên của synology để trouble shoot xem nó thể nào, mong bác giúp hộ em
Cám ơn nhièu

foo

Vậy là do phần giải mả của máy tính hoặc đầu HD thôi. NAS Synology copy tốc độ đó thì bình thường.
Bạn không tin thì đem sản phẩm qua bên mình test cho. Kết nối vào LAN, Xem phim trên 5,6 máy tính vẫn ok.

pterpm

Well-Known Member
Re: Ðề: [Tư vấn][Hướng dẫn][Thảo luận]Lưu trữ bên ngoài sử dụng mạng (NAS) Synology

Vậy là do phần giải mả của máy tính hoặc đầu HD thôi. NAS Synology copy tốc độ đó thì bình thường.
Bạn không tin thì đem sản phẩm qua bên mình test cho. Kết nối vào LAN, Xem phim trên 5,6 máy tính vẫn ok.
vậy bác cho em hỏi, dùng đầu phát nào ngon nhất để stream phim vậy bác, em đang dùng con PCH C200 firmware mới nhất và dùng WD TV LIVE , con PCH C200 thì coi phim okie thôi, nhưng khi kéo phim hành động thì có bóng mờ theo sau , hay khi xem cảnh phim chiếu từ độ cao xuống cũng có bóng mờ theo sau, còn con WD TV LIVE thì ôi thôi, coi phim bộ .avi còn bị giựt hình nữa là, muốn vứt nó đi rồi
Theo ý kiến của bác thì cái router, switcher và giây của em okie rồi phải không, còn lại là đầu HD PLAYER giải mã thôi phải không ?.Nhân tiện bác cho em hỏi con Synology Disk Station (DS2411+) tốc độ có hơn con ds 1812+ không vậy bác, bác làm ơn cho em biết sớm được không, sắp hết hạn giả lại rồi.
P.S: em có upgrade lên 2GB ram Kingston ValueRAM 2GB 1066MHz DDR3 Non-ECC CL7 SODIMM Single Rank x8 Notebook Memory, kết quả là memory lúc copy phime từ 10-40% xuống còn 1-3% mà thôi, các bác nào muốn upgrade ram lên dùng con này cũng okie đó, rẻ hơn so với chính hãng, chính hãng bán con 2GB này tới $100 USD lận
Bác giúp giùm em nhé

foo

Chào bạn,

Thật tình mình không hiểu rõ về đầu giải mã HD nên không thể tư vấn cho bạn được.
Mình thường streaming qua các cách sau đây:
- Xem trực tiếp trên Desktop, Laptop, Điện Thoại.
- Hoặc dùng Tivi xem trực tiếp trên cổng LAN.
- Trước đây mình có test trên một số đầu HD chạy ok, nhưng không nhớ rõ tên và model.

Còn về tốc độ sản phẩm Synology DS2411+ và DS1812+, bạn vui lòng xem review trên website Synology Inc. Network Attached Storage - NEW NAS Experience hoặc các website trung lập khác nhé.

Thân,
foo

Bên trên