Topic thảo luận Jarguar PA-506HI

Minhsur

Banned
Ðề: Topic thảo luận Jarguar PA-506HI

E cũng mới lấy 1 em bên Nam Phú tem sóng nhạc đầy đủ kích hoạt bảo hành bằng tin nhắn cũng thấy mặt trước PA 506HI mặt sau PA 506HI8. E này đánh cùng JBL RM10 II nghe phê luôn phòng e 18m2 không cần sub

Em dùng con này hơn năm rồi, quá ngon trong tầm tiền.

hotuan_art

The Best Of Best Amp! Jarguar - Amplifier, Pro Audio system
E thấy trên trang chủ Jaguar.com (e mở bằng IE) thấy hình ảnh sản phẩm khác hoàn toàn so với hàng của các nhà phân phối Việt (E chỉ nói về các model mới có trên web chủ jaguar không nói đến các model ngừng sản xuất từ lâu) ??

E theo dõi diễn đàn thấy nói về vấn đề này rồi nhưng vẫn chưa biết thực hư thế nào.

bonghongtra

Active Member

China hay ko giờ cũng kệ nó thôi ợ. E cũng làm 3 con 506Hi rồi thấy hay trong tầm tiền là ok.

myhang1

Chào bác Minhsur và các bac trên diễn đàn. Nhờ bác tư vấn cho e amply 506hi. Hay con amply navision n 200.(giá em nó 8.600t). Em cám ơn nhiều.

Chứng minh thì em đá đến nơi công ty của jarguar nhưng chỉ có văn phòng thôi còn nhà máy sx đá chuyển sang china

dungsin_lqd

Well-Known Member

--các bác cho em lời kkhuyên chân thành về 506hi sóng nhạc em đinh lấy ampli này về chơi tết

tyfnmax

Active Member

China hay ko giờ cũng kệ nó thôi ợ. E cũng làm 3 con 506Hi rồi thấy hay trong tầm tiền là ok.

Tất nhiên là kệ mà akay mấy thằng nhập khẩu không có đạo đức bác à. Vẫn lải nhải hàng Hàn Quốc. Mịa chúng nó.

hanoi88

Active Member

Làm tại đâu thì em không rõ nhưng đánh tốt hơn hẳn em 604D

hanoi88

Active Member

Con này chắc chắn được đặt gia công tại Trung Hoa anh hùng cụ ợ, và chỉ được gia công ở những xưởng của hợp tác xã chẳng hạn, nhìn mạch không "khôn" và lem nhem :
Bo mạch điện không khôn hơn mạch của Việt Nam làm, ví dụ như mấy bo của Song Mã bán ngoài chợ trời chẳng hạn , chỉ có hy vọng chat lượng linh kiện thôi. Nói dài them là các bo mạch trong ampli Karaoke đa phần đều copy giống nhau, các khác rất xa là chat lượng linh kiện cắm trên đó
Nhìn cặp công suất, thì thấy ampli này dùng một con Transistor D2360, một con Bxxx (vướng đầu ốc không nhìn rõ) con công suất này có nguồn gốc sx tại Ma lai và được phân phối bởi công ty TNHH điện tử Thẩm Quyến. Mấy miếng mica cách điện lung sò công suất với cánh tản nhiệt nhôm bôi mỡ tản nhiệt rất lem nhem và không đều, chứng tỏ được lắp ráp tại xưởng thủ công chứ không phải đặt sản xuất tại nhà máy điện tử quy củ theo dây chuyền. Hàng bãi Hàn quốc xịn ngày xưa toàn dung sò công suất của Toshiba nên chat lượng hơn nhiều. Các bác nào đã từng tháo ampli Nhật bãi ra nhìn cách bôi mỡ sau lung sò thì đều thấy khác xa, vì nó được lắp trong các nhà máy hiện đại
Cái đáng lên án là các nhà kinh doanh VN giờ nói không đúnng sự that, lắp ráp tại đâu thì cứ nói that người mua đỡ bực, còn cứ nghe hay , cảm thấy hợp tiền thì mua

Con này chính xác là có 4 mạch công suất rời nhau, mỗi bên tản nhiệt bắt 2 mạch 1-3 và 2-4. Mỗi mạch công suất chạy 1 cặp Sanken SK D2560 và SK B1647. nhưng em tra Datasheet thì ghi có 130W cho một con Tran híc. Kính các bác

binh_knight

Em cũng đang mong ngóng amply 506HI của em từ hãng mà sao lâu quá các bác :(

bonghongtra

Active Member

E đang bị 1 con 506Hi lỗi. Cứ chạy đc 1 lúc là mất echo bực ghê, xa quá đang ngại gửi đi bảo hành.

hunge5

Member

E đang bị 1 con 506Hi lỗi. Cứ chạy đc 1 lúc là mất echo bực ghê, xa quá đang ngại gửi đi bảo hành.

Bác mua qua online ah, quê em cũng không có đại lý sóng nhạc, mua online ngại nhất là trục trặc, đổi chác bảo hành mệt quá, bác mua lâu chưa, giá cả thế nào bác.

hoangvankien

Active Member

Đã mua em 506HI Công suất 600W/4CH của sóng nhạc nhưng khổ nỗi Em có 2 em loa công suất 240W/2CH 8Ohm. Mà theo hướng dẫn của sóng nhạc thì không ghép song song hai loa có trở kháng 8Ohm. Em không biết đấu song song là như thế nào! Các bác chỉ em với gà tồ quá!

tuankhai

Well-Known Member

Đã mua em 506HI Công suất 600W/4CH của sóng nhạc nhưng khổ nỗi Em có 2 em loa công suất 240W/2CH 8Ohm. Mà theo hướng dẫn của sóng nhạc thì không ghép song song hai loa có trở kháng 8Ohm. Em không biết đấu song song là như thế nào! Các bác chỉ em với gà tồ quá!
Đấu bình thường thôi bác.

Chào các Bác minh đang ghép 506hi với dbx pa+ . Để thay đổi không khí nay định ghép thêm lexicon mx400XL không biết có ổn , có Bác nào trên này dùng như vậy chưa tư vấn giúp mình nhé.
Thanks.

the_jbl

Em là em khoái anh sóng nhạc làm con này 2ch thôi, mỗi kênh 600-700w/8 ohm cho máu, loa bây giờ toàn loại khủng long không à hic, đỡ phải dùng pow.X_X

Bên trên