Topic thảo luận Jarguar PA-506HI

thinhkappa

Well-Known Member
Ðề: Topic thảo luận Jarguar PA-506HI

ồ, bác minhsur rước em nó rồi à chúc mừng bác có đồ chơi mới, ngon,đẹp, vậy mà khi em up mấy hình bác bảo trả giám mua hihi, bác cho em hỏi con này lực đánh thế nào,nó có thể kéo em jbl ki 112 hay ks 312 ngon lành không bác, em thấy đằng sau nó có mấy cái cọc nối send, return cái đó để làm gì thế, có phải để nối thêm equa hay 1 số thiết bị khác hỗ chợ không bác
Chính xác đó bác , có thể kết nối Effects rời.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Các bác có biết nguyên nhân tại sao các amply mới mua về thì ko có tiếng kêu iii sau một thời gian ngắn là có hiện tượng như vậy ko ạ? (không phải tiếng xì xì khi vặn lớn volume nhé)
của bác mode gì vậy..? em chưa gặp hiện tượng này

Minhsur

Banned

Em 604D bác à, lúc đầu thì bị 1 vế sau khoảng 2 tháng là bị cả 2 vế luôn không biết có phải dây loa xuống cấp nữa ko nữa?

Cái 604D của mình không bị hiện tượng này, hôm nay mang đến cơ quan đấu dùng thử vẫn ngon như mới.
Bắc cắt bỏ khoảng 10cm đầu dây rồi đấu lại em sao. Hoặc độ vang để hơi cao.

506 công suất 600W nhưng 4 vế, mỗi vế cũng chỉ có 150W thôi mà, kéo KS312 sao hết tiếng được!Đẩy yếu kéo 312 còn oải nữa là amply! (còn để ra tiếng thì tất nhiên là đc!)

luonnho1001

Well-Known Member

Cái 604D của mình không bị hiện tượng này, hôm nay mang đến cơ quan đấu dùng thử vẫn ngon như mới.
Bắc cắt bỏ khoảng 10cm đầu dây rồi đấu lại em sao. Hoặc độ vang để hơi cao.

Vặn nhỏ volume hết cỡ vẫn bị tiếng iii bác ak, em chưa thử thay dây loa còn dây tín hiệu thì ko sao khi em bỏ hết ra ko có nguồn nào vào amply nó vẫn bị.

forever_rock

Active Member

Trước e cũng bị , sau đó thử nối mass thì có đỡ hơn nhưng thay cái dây 3,5 ra rca ngon hơn thì ko bị nữa. Đúng là 250k phải ngon hơn cái 10 k

luonnho1001

Well-Known Member

còn Bảo hành không bác ,nếu còn gửi đi cho đỡ bực mình

Vẫn còn bảo hành bác à mà em nghĩ nếu có mang đi thì nhân viên cũng gây khó dễ với mình thôi và amply có bị làm sao đâu? chỉ là iii thôi

the_jbl

Con này thử với BMB (hình như 450 gì đó), và KS312 đánh ngon bác ạ. Còn ở nhà thì em dùng với JBL RM10II. Phòng em rộng khoảng 20m2 mà không cần sub.

Em mua vì nó to, với lại nghĩ lô đầu chắc nó xịn hơn.
thank bác, từ giờ đến cuối tháng có dịp xuống hn em ghé bác hò hét thử xem thế nào, được thì em quất, phòng em rộng 36m2 cơ bác à, định dùng pow nhưng phải đầu tư thêm eq, ef thấy rắc rối quá, chơi em này có vẻ ổn hơn, sms cho em cái giá với, thank bác trước

the_jbl

506 công suất 600W nhưng 4 vế, mỗi vế cũng chỉ có 150W thôi mà, kéo KS312 sao hết tiếng được!Đẩy yếu kéo 312 còn oải nữa là amply! (còn để ra tiếng thì tất nhiên là đc!)
cục nguồn nó to phết đấy bác(980w) với lại em chơi 1 cặp loa thì khi ấy nó đẩy chắc vẫn tròn tiếng, với lại ko kéo hết ks312 thì em chơi ki 112 cũng được bác à, em thấy mặt sau có ghi min 8ohm em sẽ đấu vào cọc 1,3 hay 2,4 để ampli kéo cho nhàn( lúc này 2 thằng kéo 1 thì chắc ok)

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Vẫn còn bảo hành bác à mà em nghĩ nếu có mang đi thì nhân viên cũng gây khó dễ với mình thôi và amply có bị làm sao đâu? chỉ là iii thôi

bác LH anh cường bên sóng nhạc nhờ bác ấy tư vấn thêm .theo như bác mô tả thì em 604d của bác đang có lỗi,

bác không còn yêu em nó nữa thì cho theo chồng mới .còn yêu em nó thì tốn phí gửi đi gửi lại .bác gửi thẳng tới sóng nhạc .nhờ bác cường ,nói với mấy anh KT xử lý dứt cái vụ iii đi bác .
theo em bác cho em nó lấy chồng mới rẻ tý là đi ngay .cưới luôn em yêu như bác Minsur mới cưới đấy,

chuyện này em lại nhớ em mua 1 thùng loa nghe thẻ nhớ mang về đến nhà test.cứ bật công tắc lên là o o ở loa .cho dù Volume vặn nhỏ hết
ôm cả thùng 30 cái đi đổi họ nói loa tốt có làm sao đâu bỏ thẻ nhớ hát ầm thế này thì đổi làm sao,em nói em để đây .tối nay bác mang về để đầu giường bật công tắc lên bác sẽ cảm nhận thấy nó thế nào .em gửi trả cả thùng rồi đi về luôn
thế là sáng hôm sau gọi em ra hoàn tiền .lý do hàng đợt này lỗi hết =>đợt tới hàng có ok thì alo
P/S đó là mấy cái loa nghe thẻ nhớ mua xỉ cả thùng 70k/1 cái

Minhsur

Banned

Đúng như bác gì đã nói đấy, 506HI mà đánh với JBL KS310 thì quá ngon, nhưng đánh với KS312 thì hơi đuối. Nhưng nó cũng không đến nỗi kém cỏi đến mức chỉ ra tiếng. Chắc bác đó nghĩ chỉ có con Jarguar 506N hàng Komi đánh với KS312 mới chuẩn.

Em thì đã nghe thử các loa này rồi, chỉ có điều hết xiền để mua thêm loa.

luonnho1001

Well-Known Member

bác LH anh cường bên sóng nhạc nhờ bác ấy tư vấn thêm .theo như bác mô tả thì em 604d của bác đang có lỗi,
Dạ thôi bác à amply của mình không hỏng mà chỉ có tiếng kêu iii ra loa thì họ không BH cho đâu. Thôi dùng 1 time nữa chán thì em bỏ nâng cấp lên pow vậy vì em đã có em jbl kx100 rồi bác ạ.

forever_rock

Active Member

Đúng như bác gì đã nói đấy, 506HI mà đánh với JBL KS310 thì quá ngon, nhưng đánh với KS312 thì hơi đuối. Nhưng nó cũng không đến nỗi kém cỏi đến mức chỉ ra tiếng. Chắc bác đó nghĩ chỉ có con Jarguar 506N hàng Komi đánh với KS312 mới chuẩn.

Em thì đã nghe thử các loa này rồi, chỉ có điều hết xiền để mua thêm loa.
Bác sử có đồ chơi mới, lại là hàng hot thì mời bác vào thớt e nè http://www.hdvietnam.com/diendan/19...-thu/736451-chia-se-doan-karaoke-cua-cac.html
Hôm nào phải sang thử e HI mới đc ạ

vinagoh

Well-Known Member

Bác Minhsur lại lên đời nữa à, chúc mừng chúc mừng! :)

forever_rock

Active Member

Vâng để hôm nào em mang cái máy quay về nhà đã. Hôm trước quay trộm thằng con hát bị nó phát hiện ôi quá.

Thế là con hơn cha rồi, e cũng đã down xong 15 đĩa xuân mai chờ thằng cu nhà e cầm mic làm ca sĩ đây. Chỉ sợ nó ko thích nhạc trẻ con:-?

Minhsur

Banned

Bác Minhsur lại lên đời nữa à, chúc mừng chúc mừng! :)
Nhà em được cái cả nhà đều thích hát. Hôm nay em vừa bổ sung thêm con sub PSB, tói này mà ngon thì em quay bản chuẩn lên khoe các bác.
Thế là con hơn cha rồi, e cũng đã down xong 15 đĩa xuân mai chờ thằng cu nhà e cầm mic làm ca sĩ đây. Chỉ sợ nó ko thích nhạc trẻ con:-?

Nhà mình cả hai thằng hát đều hay hơn bố, nhưng nó không cho quay, toàn quay trộm bằng ĐT.

Còn đây là bản thử đầu tiên của bu cháu, em quay bằng cái điện thoại nên hơi run: [video=youtube;UMB_LjU_3E0]https://www.youtube.com/watch?v=UMB_LjU_3E0[/video]

Bên trên