Topic thảo luận Jarguar PA-506HI

the_jbl

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Topic thảo luận Jarguar PA-506HI

Cái cục to, tròn này có phải nguồn không bác. Chụp qua khe gạn hết cỡ chỉ được vậy thôi.
Em phải dùng thêm tý nữa cho nó bớt mới đi, thì may ra mới dám mở máy xem nội tạng của em nó.

Ps: Bác tinh mắt thật, nhưng cái đoạn "rửa xăng không sạch" thì em cũng đành mặc kệ nó bác ạ. Vì nói thật là kiểu đặt tên sản phẩm mới ăn theo những sản phẩm nổi tiếng trong quá khứ đã là cách làm thiếu niềm tin rồi, mà SN cũng không chau chuốt cho sp này lắm.

Nhưng em đã thử cả 203HI, 506HI thì thấy hát dễ.
thêm được tí ảnh nữa không bác minhsur(có 1ch, 2ch FR,FL rồi) thiếu 3ch,4ch nữa bác hihi, cục nguồn xuyến nhìn như thế này thì khủng nhỉ

the_jbl

Ðề: Topic thảo luận Jarguar PA-506HI

Em đang thắc mắc là em đã dùng 506N, 604D và giờ 506HI, nhưng gắn thêm loa sub thì đều không hiệu quả, tiếng rất rền và không hay. Bác nào có kinh nghiệm gắn loa sub cho amply KOK không ạ?
phòng bác nhỏ vậy với lại rm 10ii trầm cũng ổn rồi bác, phòng em to hơn(36m2) không gian lại mở em cũng tính thêm sub mà đang suy nghĩ không biết chọn em nào trong 2 em này JBL es 250 (250w 11tr), klipsh sw 115(400w 14tr) để ghép với jbl ki 112(cs 250w) bác nào có kinh nghiệm về 2 em này giúp em với.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

đang suy nghĩ không biết chọn em nào trong 2 em này JBL es 250 (250w 11tr), klipsh sw 115(400w 14tr) để ghép với jbl ki 112(cs 250w) bác nào có kinh nghiệm về 2 em này giúp em với.
sub thì bác phải đi nghe thử, tầm trên 10tr bác nghe thử JBL L8400P sub nén thùng kín đấy .bass nghe nhỏ mềm mại thì em vote bác dùng Polkaudio125 bạo lực thì L8400P

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Topic thảo luận Jarguar PA-506HI

thêm được tí ảnh nữa không bác minhsur(có 1ch, 2ch FR,FL rồi) thiếu 3ch,4ch nữa bác hihi, cục nguồn xuyến nhìn như thế này thì khủng nhỉ

Chỉ tạm thời chụp được thế thôi bác ak. Chưa dám mở nắp.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

lạnh thế này có hát hò gì không bác Minhsur ơi ,hát cho nóng người
trời miền bắc đang rét ,những bác nào chơi Tube giờ mới thấy có lý
sưởi cho cả nhà ấm lên bằng âm nhạc

Minhsur

Banned

lạnh thế này có hát hò gì không bác Minhsur ơi ,hát cho nóng người
trời miền bắc đang rét ,những bác nào chơi Tube giờ mới thấy có lý
sưởi cho cả nhà ấm lên bằng âm nhạc

Hôm qua đầu tuần, bà xã được nghỉ thế là bà ấy mời cả đội chục người đến hát.
Em dùng tivi Plasma Pana 55VT50, trời rét thế này giá trị lắm.

tiepchelsea

Well-Known Member
Re: Ðề: Topic thảo luận Jarguar PA-506HI

Hôm qua đầu tuần, bà xã được nghỉ thế là bà ấy mời cả đội chục người đến hát.
Em dùng tivi Plasma Pana 55VT50, trời rét thế này giá trị lắm.

Trc bác dùng 604D
bác dùng MIC gi ạ
em tính làm 1 con tầm 1t5/chiếc/có dây
bác tư vấn cho em với ạ

thinhkappa

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Topic thảo luận Jarguar PA-506HI

Em vẫn dùng cặp PG58, dễ hát lắm bác ạ, mà chỉ tầm 1,25t/cái thôi.
Trước e có mượn SM 58 về hát amly tích hợp thấy hát nặng quá bác ạ, ko biết PG 58 thì thế nào , e chưa có dịp thử, e đc hát mic Shure này thấy hát nhẹ và hay . Ko biết hàng gì ?

forever_rock

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Topic thảo luận Jarguar PA-506HI

Trước e có mượn SM 58 về hát amly tích hợp thấy hát nặng quá bác ạ, ko biết PG 58 thì thế nào , e chưa có dịp thử, e đc hát mic Shure này thấy hát nhẹ và hay . Ko biết hàng gì ?

Con này giống y hệt con mic Shupu 959 ở nhà vợ e, dây rất mềm, hát nhẹ nhưng tiếng hơi bị ù. Giá khoảng 500 k,
Eddang dùng mic tj media 1tr4. Hát ngang ngang pg58. Vote bác tiepk2 mua pg58 dẽ dùng giá hợp lý và an toàn hơn

Minhsur

Banned

Em đã thử cả SM58 và PG58 trên cùng bộ phát, thì thấy PG58 hát nhẹ hơn, không có cảm giác đuối sức.

506hi

Mới lượm 01 em PA-506HI8 của Sóng Nhạc, phải nói quá OK. Em xài cặp Guiness 980i (4 chai) hát quá chuẩn. Lúc đầu còn chỉnh, chọt theo hướng dẫn của các Bác trên 4R nhưng thấy mic hú quá trời luôn (phòng 20m2, chơi cặp JBL RMII-10 treo trên cao), sau bực quá, đưa tất cả các núm trên ampli về 12h hết (trừ Vol master) thì hết quá OK, giọng rất nhẹ và chuẩn luôn. Con
PA-506HI8 này đánh quá khỏe, em vặn Master Vol mới mức 2 (nó tới mười mấy mức lận) thì âm thanh KOK rất sống động, vặn lên mức 4 thì đánh muốn bể phòng luôn, rung rinh nhà cửa, lo cho thằng JBL RMII-10 quá (tuy nhiên hàng PGI khỏi lo), thiết nghĩ vui nếu đối với Bose 301 V chắc em nó kéo tới 05 đôi quá.

À quên, các Bác có mua thì lưu ý nhé, hình như có tới 2 dòng nhé: PA-506HI và PA-506HI8.

Lúc thử ở tiệm nó khui thùng thằng PA-506HI (Trên thùng in PA-506HI, sau lưng máy in PA-506HI8 như của Bác Minhsur), nó đánh rất tốt và mạnh, mở Master Vol khoảng mức 4 là đánh tơi bời, em kết và xuống tiền đặt hàng ngay. Do bận đi công tác, nên hẹn thằng bán giao hàng sau 2 ngày, lúc ráp máy mới thấy loa trái không ra tiếng, em bắt đổi liền. Sau đó nó đổi lại thằng khác, ngoài thùng in PA-506HI8, sau lưng máy cũng PA-506HI8, nhưng mặt trước thì vẫn PA-506HI, em không chịu, bảo đây là hàng lụi, tuy nhiên thấy hình thức chả có gì khác nhau và có tem Sóng Nhạc nên OK, đồng thời thằng giao hàng cũng nói "anh mà nghe rồi không mua mới là lạ đó, thằng này trâu hơn thằng kia nhiều". Đúng thật khi mở lên thì chỉ cần Master Vol mức 2 (Vol mic và music đều 12h nha) là kok lý tưởng rùi, muốn rung rinh nhà thì đẩy lên cở mức 4 là thấy có khả năng bỏ tiền mua loa mới rùi. Boa cho thằng giao hàng thêm 5 xị cho cái tội đổi hàng hàng chất quá.

Túm lại: theo em là có 2 thằng nhé, Bác nào có mua thì nên cố lựa thằng PA-506HI8, hai thằng giống nhau như đúc 100%, chỉ khác có cái thùng carton bên ngoài thôi (1 thằng in PA-506HI, 1 thằng inPA-506HI8 xấu hơn chút) , em chỉ biết ngu thế thôi. Mời các Bác đã mua rồi thì phân biệt thêm

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Túm lại: theo em là có 2 thằng nhé, Bác nào có mua thì nên cố lựa thằng PA-506HI8, hai thằng giống nhau như đúc 100%, chỉ khác có cái thùng carton bên ngoài thôi (1 thằng in PA-506HI, 1 thằng inPA-506HI8 xấu hơn chút) , em chỉ biết ngu thế thôi. Mời các Bác đã mua rồi thì phân biệt thêm
bác mà lưu lại ,vài pic chia sẻ cho anh em thì tốt quá
có hình ảnh có clip thuyết phục tối đa cái mình cần chia sẻ

forever_rock

Active Member

Mới lượm 01 em PA-506HI8 của Sóng Nhạc, phải nói quá OK. Em xài cặp Guiness 980i (4 chai) hát quá chuẩn. Lúc đầu còn chỉnh, chọt theo hướng dẫn của các Bác trên 4R nhưng thấy mic hú quá trời luôn (phòng 20m2, chơi cặp JBL RMII-10 treo trên cao), sau bực quá, đưa tất cả các núm trên ampli về 12h hết (trừ Vol master) thì hết quá OK, giọng rất nhẹ và chuẩn luôn. Con
PA-506HI8 này đánh quá khỏe, em vặn Master Vol mới mức 2 (nó tới mười mấy mức lận) thì âm thanh KOK rất sống động, vặn lên mức 4 thì đánh muốn bể phòng luôn, rung rinh nhà cửa, lo cho thằng JBL RMII-10 quá (tuy nhiên hàng PGI khỏi lo), thiết nghĩ vui nếu đối với Bose 301 V chắc em nó kéo tới 05 đôi quá.

À quên, các Bác có mua thì lưu ý nhé, hình như có tới 2 dòng nhé: PA-506HI và PA-506HI8.

Lúc thử ở tiệm nó khui thùng thằng PA-506HI (Trên thùng in PA-506HI, sau lưng máy in PA-506HI8 như của Bác Minhsur), nó đánh rất tốt và mạnh, mở Master Vol khoảng mức 4 là đánh tơi bời, em kết và xuống tiền đặt hàng ngay. Do bận đi công tác, nên hẹn thằng bán giao hàng sau 2 ngày, lúc ráp máy mới thấy loa trái không ra tiếng, em bắt đổi liền. Sau đó nó đổi lại thằng khác, ngoài thùng in PA-506HI8, sau lưng máy cũng PA-506HI8, nhưng mặt trước thì vẫn PA-506HI, em không chịu, bảo đây là hàng lụi, tuy nhiên thấy hình thức chả có gì khác nhau và có tem Sóng Nhạc nên OK, đồng thời thằng giao hàng cũng nói "anh mà nghe rồi không mua mới là lạ đó, thằng này trâu hơn thằng kia nhiều". Đúng thật khi mở lên thì chỉ cần Master Vol mức 2 (Vol mic và music đều 12h nha) là kok lý tưởng rùi, muốn rung rinh nhà thì đẩy lên cở mức 4 là thấy có khả năng bỏ tiền mua loa mới rùi. Boa cho thằng giao hàng thêm 5 xị cho cái tội đổi hàng hàng chất quá.

:-?:-@:-w có một sự nghi ngờ ko hề nhẹ

Các bác cho em hỏi chút là con 506HI và con 203HI cấu tạo bên trong giống nhau về công nghệ, ... và chỉ khác nhau là con 506 ra 4 đường loa (600W) còn con 203 ra 2 đường loa (300W) đúng không vậy?

Cái này bác Minhsur đã nói rồi mà.
Phía trước ampli ghi là 506HI, phía dưới ampli thì lại ghi là 506HI8.

Các bác cho em hỏi con 203HI và 506HI, giống và khác nhau ở chỗ nào?
Về công nghệ thì con nào hay hơn.

Bên trên