Topic thảo luận và khoe hàng của anh em box Karaoke

Minhsur

Banned
Mình vừa lấy em 604D, đấu xong và thấy rất hay.
Không biết có xịn không, thùng khui lần đầu (đáy có 1 lớp nilon dán mép, mặt trên 1 lỗ gim).
Nếu em nó là hàng fake thì mong các bác nói khẽ (cho đỡ đau). Thời buổi gì đâu mà chỉ sợ bị lừa thế này.

phuocmobile

Well-Known Member
Mình vừa lấy em 604D, đấu xong và thấy rất hay.
Không biết có xịn không, thùng khui lần đầu (đáy có 1 lớp nilon dán mép, mặt trên 1 lỗ gim).
Nếu em nó là hàng fake thì mong các bác nói khẽ (cho đỡ đau). Thời buổi gì đâu mà chỉ sợ bị lừa thế này.

Bác lấy ở đâu và giá rổ thế nào vậy bác

Minhsur

Banned
Bác lấy ở đâu và giá rổ thế nào vậy bác

Cái này mình đổi bạn ạ. Trước mình dùng 506N (analog) thấy hát bí quá nên đổi cái 604D - ở Điện tử Nam Phú. Vì đổi hàng nên mình chấp nhận thiệt thòi tý, cơ bản là rất vừa lòng, từ chiều giờ hát hò chưa thấy mệt, chỉnh chọt alo ale suốt. Không rõ giá bán ở đó bao nhiêu, chắc phải 6t4 bác ạ.

Đầy đủ thẻ bảo hành, hàng xuất xưởng 3/2013.

Geomitech

Member
Có phiếu bảo Hành của Sóng nhạc hả bác. Hôi cuối năm em Mua của pico nó ko đưa cho em. Đau lòng vậy!
Cái này mình đổi bạn ạ. Trước mình dùng 506N (analog) thấy hát bí quá nên đổi cái 604D - ở Điện tử Nam Phú. Vì đổi hàng nên mình chấp nhận thiệt thòi tý, cơ bản là rất vừa lòng, từ chiều giờ hát hò chưa thấy mệt, chỉnh chọt alo ale suốt. Không rõ giá bán ở đó bao nhiêu, chắc phải 6t4 bác ạ.

Geomitech

Member
Thiếu tem Kotra không vấn đề gì, vì tụi hàn xẻng máu món cẩu sâm lắm nên chắc nó quên dán đó thôi. Chứ thiếu Phiếu SN mới nguy hiểm, PICO mà làm ăn thế thì chán thật.
Em mua ngày 14/9/2012 tại PICO Hai Bà Trưng, làm trọn bộ (Loa, Ampli, đầu) luôn. Mua thì cứ chủ quan tin tưởng hắn giao đầy đủ.
Đã đề phòng là tự tay chở hàng về, cơ mà không để ý là ko có Phiếu BH, tem tiếc thì đầy đủ. Cặp Bose 301 V thì có Phiếu NVH, đã gọi cho Doãn Trung check là đúng hàng của NVH, đầu 36M thì cũng có PBH vậy mà ko thấy PBH của SN mới đau (quên ko check qua bác Cường nhà ta).
Lần sau chắc có kinh nghiệm nhỉ!
:-w
Có phiếu bảo hành của Sóng Nhạc, nhưng đang băn khoăn là thiếu cái tem kotra chống giả bác ạ.

Minhsur

Banned
Thiếu tem Kotra không vấn đề gì, vì tụi hàn xẻng máu món cẩu sâm lắm nên chắc nó quên dán đó thôi. Chứ thiếu Phiếu SN mới nguy hiểm, PICO mà làm ăn thế thì chán thật.
Em mua ngày 14/9/2012 tại PICO Hai Bà Trưng, làm trọn bộ (Loa, Ampli, đầu) luôn. Mua thì cứ chủ quan tin tưởng hắn giao đầy đủ.
Đã đề phòng là tự tay chở hàng về, cơ mà không để ý là ko có Phiếu BH, tem tiếc thì đầy đủ. Cặp Bose 301 V thì có Phiếu NVH, đã gọi cho Doãn Trung check là đúng hàng của NVH, đầu 36M thì cũng có PBH vậy mà ko thấy PBH của SN mới đau (quên ko check qua bác Cường nhà ta).
Lần sau chắc có kinh nghiệm nhỉ!
:-w
Thôi thì cứ dùng sau 24 tháng đổi sp mới là vừa. Cơ bản là hát hay, cả nhà không chê là ok.

ade_hpvn

Ðề: Re: Topic thảo luận và khoe hàng của anh em box Karaoke

con 506 hát vẫn hay hơn do bác ko biết chỉnh mới bí thôi , 604 hát thì sáng trong , khoẻ nhưng mỏng và hay rú rít ko được dầy và ấm tiếng so với 506 ...

Geomitech

Member
Chuẩn bác. Cái em 604D này công nhận hát hay thật. Nghe nhạc thì chắc tai trâu nhe em mới nghe được thôi chứ các bác thẩm âm thì loại từ vòng gửi xe. Lúc đầu chưa biết chỉnh Gấu nhà em toàn kêu hàng đểu, giờ thì khen hay rồi!
Thôi thì cứ dùng sau 24 tháng đổi sp mới là vừa. Cơ bản là hát hay, cả nhà không chê là ok.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Topic thảo luận và khoe hàng của anh em box Karaoke

con 506 hát vẫn hay hơn do bác ko biết chỉnh mới bí thôi , 604 hát thì sáng trong , khoẻ nhưng mỏng và hay rú rít ko được dầy và ấm tiếng so với 506 ...
Nhìn 506N khỏe mạnh và chuyên nghiệp hơn. Nhưng cái của mình có vẻ không ổn lắm.
Hát hay lúc đầu thôi bác. Sau khoảng 45 phút hát hò thì thấy âm thanh và mic có vấn đề và hát rất khó chịu (chắc tại hàng chưa chuẩn nó thế)

phuocmobile

Well-Known Member
Re: Ðề: Topic thảo luận và khoe hàng của anh em box Karaoke

Các bác cho mình hỏi em Jaguar506N với em Jaguar 604D cái nào đánh hay hơn (chơi gia đình)?
Cái 506N của mình đây:
Jarguar 506N - Korea - www.nhathoangjarguar.com.vn
Theo như hình của công ty này thì 506 của bác chắc không có nút gạt chuyển micro cho từng cặp loa(chỗ em bôi trắng).
Của em thì có nút gạt micro ở chỗ đó :-w

Đính kèm

32.9 KB · Xem: 101
    33.6 KB · Xem: 98

Minhsur

Banned
Chính xác là không có cái gạt như của bác rồi. Ngoài ra ở mặt trước chỉ có chữ JARGUAR chứ không có chữ SUHYOUNG.
Mình đoán cái của mình hàng fake. hát khoảng gần 1 tiếng là nhạc xuống rõ luôn. Hôm qua lắp cái 604D vừa chỉnh vừa hát làm một mạch hơn 4t mà không có hiện tượng gì.

phuocmobile

Well-Known Member
Chính xác là không có cái gạt như của bác rồi. Ngoài ra ở mặt trước chỉ có chữ JARGUAR chứ không có chữ SUHYOUNG.
Mình đoán cái của mình hàng fake. hát khoảng gần 1 tiếng là nhạc xuống rõ luôn. Hôm qua lắp cái 604D vừa chỉnh vừa hát làm một mạch hơn 4t mà không có hiện tượng gì.

Của em nó là vang rời digital nên chắc có cái gạt chuyển mic cho 1 hoặc 2 cặp loa và có chữ SUHYOUNG, vậy thôi em cứ dùng xem sao đã, nếu vấn đề thì đi theo con đường của bác đổi sang 604D :D

phuocmobile

Well-Known Member
Bác Minhsur cho cái hình tổng thể dàn oke nhà bác để anh em chiêm ngưỡng tí đi, khai vị món 604D mới :)

sawyer8x

Member
Ðề: Topic thảo luận và khoe hàng của anh em box Karaoke

Dear các bác.

Chơi đồ pro thì 2 thứ đầu tiên phải quan tâm, chính là mixer và effect. Có vài mục để các bác tham khảo các chủng loại như sau :
- Mixer : Allen Heath ZED 14 USB, ZED 12FX, SoundCraft EMP8, EFX8, MFXi8, đó là những ưu tiên hàng đầu, nếu tài chính ít hơn thì tìm các dòng Yamaha MG, Behringer Xenyx
- Effect : Lexicon MX400, MX300, TC Electronic M-One.

Cặp đôi Allen Heath ZED 14 + Lexicon MX400 là cấu hình ổn nhất cho các bác muốn đầu tư mạnh tay hơn 1 chút (giá cho bộ đôi này tầm 1.100 USD)
Thấp hơn có thể chọn ZED 12FX + Lexicon MX300
hoặc SoundCraft EMP8 + Lexicon MX400,
...
Mixer có chữ FX là đã có 1 effect built-in sẵn rồi, có thể tận dụng (tuy ko hay bằng effect rời)
MX 400 là loại dual stereo effect, với 4 input/4 output, tương đương với 2 cục MX300.
Có 2 loại MX400 và MX400XL, loại XL đắt hơn tầm 1tr, chỉ khác về giao diện kêt nối, còn âm thanh, chức năng tương đương với loại MX400.

TC Electronic M-One (M-One XL) cũng như vậy. Effect của TC hơi thiên về studio, còn Lexicon thiên về Live, đương nhiên có thể dùng lẫn sang nhau, nhưng chơi kok thì dùng Lexicon phù hợp hơn, giả cũng rẻ hơn , so với TC M-One.

Như em đang dùng cả 2 loại , TC Electronic M3000 Reverb và Lexicon PCM91 cũng là reverb, để phát huy hết khả năng, tính chất của 2 hãng này

KOK cho gia đình thì đa số cần nhiều delay hơn là reverb. Nếu setup chuẩn, đầu tư hợp lý, thì âm thanh của giàn pro sẽ khiến đồ home (amply kok) chạy tuột dép. Còn chơi đồ pro ở mức lưng chừng thì cẩn thận ko hay bằng đồ home đâu :D

Em theo dõi bác từ 2010 đến chừ từ vnav qua hdvn rồi tkaraoke về vianhem, hôm nay em mới có điều kiện để sắm 1 bộ ra trò, sau mấy tháng săn lùng, em đã mua được các món sau đây, tất cả đều hàng mẽo xách tay về:
- mixer Allen & Heath ZED-24 usb
- Lexicon mx400
- EQ ASH GQX-3102
- 1 cặp JBL eon 515xt
- 1 velodyne DS 10 Inch Subwoofer
- 1 mic ULXP24/BETA87C3
- 1 mic PGX sm58
- 1 mic Sennheiser EW135
Mong bác và các bác tư vấn êm cần phải mua thêm món gì để cho bộ dàn hoàn thiện hơn ko, mong bác trả lời sớm để em order kịp người quen xách về luôn thể. thanks bác

Bên trên