Topic thảo luận và khoe hàng của anh em box Karaoke

alex_beo

Member
Ðề: Re: Topic chém gió+Khoe hàng của ae box Karaoke

Đồ chơi hết sức khiêm tốn nhà e xin quote lại :D

- Màn hình LG 42'
- Mixer Boss 802-MD
- Amply Denon 715
- 1 cặp loa Bose 301V
- 1 cặp loa Sharp AN-SP220
- Mic Shure UGX9
- HD Dune Base
- Nguồn phát: Macbook Pro MC723 kèm 1 HDD 2TB và 1 ổ di động Transcend 750GB: PBN, ASIA, .... (toàn lấy từ source iso "cấp cao" cả ;)))
Nhìn bộ này thích nhể . Chắc hát phơ lắm nhỉ ?

hataigiang

Active Member
Ðề: Topic chém gió+Khoe hàng của ae box Karaoke

Các bro có biết chỗ nào thiết kế baner giá cả phải chăng không ạ. Hôm nay e vừa hỏi bên RedTeam thiết kế giùm cái baner mà họ kêu 1tr. E là sinh viên nên thấy chát quá T_T

SV mà có đồ chơi như thế thì cũng đáng ngưỡng mộ rồi! Ah, nhân tiện ae cho hỏi cái là mình dùng laptop làm nguồn phát ngõ 3,5mm. nay muốn cải thiện phần âm thanh của nó nên tính mua con DAC . ae kiết con này ngon bổ rẻ tầm 700k ko? hàng cũ cũng ok!

luonnho1001

Well-Known Member

Các bro có biết chỗ nào thiết kế baner giá cả phải chăng không ạ. Hôm nay e vừa hỏi bên RedTeam thiết kế giùm cái baner mà họ kêu 1tr. E là sinh viên nên thấy chát quá T_T
bác thiết kế cái gì nói chung chung quá. em làm QC có giúp gì được bác ko em sẽ nhiệt tình.

Zing

Active Member

bác thiết kế cái gì nói chung chung quá. em làm QC có giúp gì được bác ko em sẽ nhiệt tình.

Dạ. E thiết kế cái hình để in căng phông nền ý bác. Của e là Club patin Minh Quang ( Bác viết tắt là MQ cũng được ạ) Sdt LH là 0983754999. Rộng 4m. cao 3m.
Kiểu kiểu ntn ạ

E cám ơn bác nhiều

luonnho1001

Well-Known Member

bác cho em cái Email hay nick skype đi em send cho

huonglaichau3D

Re: Ðề: Topic chém gió+Khoe hàng của ae box Karaoke

Đừng nói cái tên cao cấp trước mặt em bác ạ. Cao cấp mà gặp e thì chỉ có gọi là chạy đường trời. Sao dám đủ tuổi đọ chưởng

Bác ơi VinaKTV với VietKTV là một phaỉ không?
Bác xài loại này chưa, xin cho vài nhận xét về chấtlươợng âm thanh, chất lượng và phong cách các bản phối thế nào ? So với các hãng khác như Cali, Acnos, Ariang....thank

namphalai

Banned
Ðề: Re: Ðề: Topic chém gió+Khoe hàng của ae box Karaoke

Bác xài loại này chưa, xin cho vài nhận xét về chấtlươợng âm thanh, chất lượng và phong cách các bản phối thế nào ? So với các hãng khác như Cali, Acnos, Ariang....thank
Chưa nghe qua Vina KTV nhưng Việt KTV thì bỏ đi vì âm thanh của Việt KTV là mono Audio..
VinaKTV khá mạnh đó..Có thể coi ngang với Hanet về khoản làm nhạc KOK

Re: Ðề: Topic chém gió+Khoe hàng của ae box Karaoke

Vina khác bạn nhé. Vina do bro Ngọc Anh làm giám đốc. trụ sở tại khương trung. ViệtKTV thì do anh Điệp phụ trách. trụ sở tại Hào Nam.
Ngày xưa Vina phát triển từ công ty phần mềm GP chuyên cung cấp phần mềm hát+ dữ liệu karaoke cho quán karaoke vi tính, còn Việtktv lại chuyên theo kiểu Box VOD đơn ( vân dùng case nhưng chỉ 1 case thôi còn các phòng mỗi phòng 1 box)
Việt KTV phát triên đầu VOD trước VIna nên thị phần nhiều hơn, nhiều người biết hơn.
Vina phát triển sau nhưng lấy chât lượng + dịch vụ sau khách hàng để giữ khách
VIna dễ cập nhật hơn Vietktv, vì vina cập nhật qua mạng được.
Chất lượng thì nói chung là ngang nhau hết, vì beat đều như nhau mà, Hình ảnh thì cũng giống luôn nên không thể nói cái nào tốt hơn cái nào được. Nếu có hơn thì cái chữ của Vina dễ nhìn hơn Việt. Khi cắm vào màn hình 50" thì chữ karaoke của việt sẽ nhìn xấu hơn rõ rệt so với Vina
Vina có đầu V6++ mới nói chung là dùng ổn, nhiều chức năng hơn VietKTV nhưng giá thành tốt hơn.
Còn về bảo so sánh với cali,acnos thì bạn đang đùa mình đúng k? ai lại so sánh đầu midi với VOD???

Re: Topic chém gió+Khoe hàng của ae box Karaoke

này thì clip cho namphalai. Vì kiếm tạm cái video cùi trên youtube về rồi lồng vào nên lời nó khác ở 1 2 chỗ. nam xem qua mà về tự kỉ đi nhé. Chú vào yêu ca hát thì sẽ thấy anh

[video=youtube;aTyhtTHstAk]http://www.youtube.com/watch?v=aTyhtTHstAk[/video]

namphalai

Banned
Ðề: Re: Topic chém gió+Khoe hàng của ae box Karaoke

này thì clip cho namphalai. Vì kiếm tạm cái video cùi trên youtube về rồi lồng vào nên lời nó khác ở 1 2 chỗ. nam xem qua mà về tự kỉ đi nhé. Chú vào yêu ca hát thì sẽ thấy anh

[video=youtube;aTyhtTHstAk]http://www.youtube.com/watch?v=aTyhtTHstAk[/video]
Xin lỗi anh về chất nhạc của anh nhé..
Đồng ý là anh hát hay hơn em nhưng beat của bài đó thì thua xa beat của em..
Cho em email để em cho anh thấy chất của KOK cao cấp cũng bài "người em xóm đạo" đó..
Mai anh qua được Cà Phê Ngõ để hát lại bài này thì vui quá...

Re: Ðề: Re: Topic chém gió+Khoe hàng của ae box Karaoke

Xin lỗi anh về chất nhạc của anh nhé..
Đồng ý là anh hát hay hơn em nhưng beat của bài đó thì thua xa beat của em..
Cho em email để em cho anh thấy chất của KOK cao cấp cũng bài "người em xóm đạo" đó..
Mai anh qua được Cà Phê Ngõ để hát lại bài này thì vui quá...

=)). Chú lại nói về chất, lại về phổ tần phải không. Cái beat của chú tự phối hả. nếu chú bảo chú tự phối thì a chịu thua. chứ chú bảo là chú lại tách từ đĩa ra hoặc kiếm trên mạng về thì cao cái gì, sơ cấp thì có. Chú nghĩ 1 mình chú tìm được cái beat đó hả =)))

namphalai

Banned
Ðề: Re: Ðề: Re: Topic chém gió+Khoe hàng của ae box Karaoke

=)). Chú lại nói về chất, lại về phổ tần phải không. Cái beat của chú tự phối hả. nếu chú bảo chú tự phối thì a chịu thua. chứ chú bảo là chú lại tách từ đĩa ra hoặc kiếm trên mạng về thì cao cái gì, sơ cấp thì có. Chú nghĩ 1 mình chú tìm được cái beat đó hả =)))
Chờ mấy hôm nữa namphalai thu lại bài này cho siêu cấp biết chất nhé...
Bài này buồn quá nên chưa ai muốn thu thôi...

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Topic chém gió+Khoe hàng của ae box Karaoke

Chờ mấy hôm nữa namphalai thu lại bài này cho siêu cấp biết chất nhé...
Bài này buồn quá nên chưa ai muốn thu thôi...

đừng có tổ lái thế chứ. Vừa bảo chất giờ lại sang thu. thế rốt cuộc là beat tự phối hay beat search google hoặc mua đĩa???

Putinsu

Re: Topic chém gió+Khoe hàng của ae box Karaoke

Mua đĩa bán rong thì làm sao mà chất với cao cấp được.

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Topic chém gió+Khoe hàng của ae box Karaoke

Mua đĩa và chỉnh lại phần âm thanh cho nó cao cấp..
Nói mà không biết nghĩ, mua mấy cái đĩa chợ "giời" về chỉnh lung tung rồi tung hô... cao cấp. Giỏi thì tự phối Beat đi. Nhàm... :(

Mua đĩa và chỉnh lại phần âm thanh cho nó cao cấp..

=)). thế là sơ cấp chứ cao cái gì??? tưởng chú tự phối, chứ cái trò trẻ con như chú a thấy mấy đứa cấp 2 nó làm đầy. 1 cái file âm thanh người ta làm ra là đã max rồi, Như bác hayhay với tusontay nói là rất đúng. Chú làm 1 cái việc tốn công vô ích . Chú nghĩ chú chỉnh được mà người ta không chỉnh được hả????? Cả 1 cái công ty người ta làm ra đĩa mà lại không bằng 1 đứa như chú á??? Viển vông quá, a vừa thấy buốn cười, vừa thấy thương cho chú. Chú nên lên trên này học hỏi anh em nhiều đi rồi hãy lên tiếng nhé.

namphalai

Banned
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Topic chém gió+Khoe hàng của ae box Karaoke

Nói mà không biết nghĩ, mua mấy cái đĩa chợ "giời" về chỉnh lung tung rồi tung hô... cao cấp. Giỏi thì tự phối Beat đi. Nhàm... :(
Có dẫn chứng mà bạn hiền?Sao bạn lại xem thường DVD ở phố Yên Bái vậy?
Bạn chưa đến chợ trời HÀ NỘI bao giờ hả?
Có suy nghĩ thì chụp thử phổ tần của bạn đi xem có hay hơn KOK cao cấp không?

Putinsu

=)). thế là sơ cấp chứ cao cái gì??? tưởng chú tự phối, chứ cái trò trẻ con như chú a thấy mấy đứa cấp 2 nó làm đầy. 1 cái file âm thanh người ta làm ra là đã max rồi, Như bác hayhay với tusontay nói là rất đúng. Chú làm 1 cái việc tốn công vô ích . Chú nghĩ chú chỉnh được mà người ta không chỉnh được hả????? Cả 1 cái công ty người ta làm ra đĩa mà lại không bằng 1 đứa như chú á??? Viển vông quá, a vừa thấy buốn cười, vừa thấy thương cho chú. Chú nên lên trên này học hỏi anh em nhiều đi rồi hãy lên tiếng nhé.

Em nghĩ là bác sai rồi. Anh Nam pha lai anh ý mua cái đĩa đểu ở chợ, âm thanh nó lởm khởm nên anh ý mới phải chỉnh lại. Bác cứ cười anh ý.

Bên trên