Trải nghiệm: LG LW6500 55 inch, Denon 1311XP, PS3 500Gb, Xbox Slim Halo Reach Edition, Htpc 4TB XBMC

nanntk

Member
Ðề: Trải nghiệm: LG LW6500 55 inch, Denon 1311XP, PS3 500Gb, Xbox Slim Halo Reach Edition, Htpc 4TB

Hỏi bác chủ thớt và các bác đã sài cái XBMC na2y cái hix hix..
Cái XBMC này hay lắm, không ngày nào là không bỏ hàng giờ để mày mò config.. cố gắng làm sao để học hết chiêu bác chủ thớt. TRong quá trình voc vạch này, mình có add list các video clip ca nhạc mà mình có từ rất là lâu... xong rùi hôm qua, mình thấy ko hay, vô XBMC xóa list đi, xóa không được luôn, nó còn giữ nguyên folder, nội dung thì ko còn... nhưng khổ 1 điều là khi ra ngoài để tìm lại file nhạc thì đã bị xóa sạch hix hix... ko biết có phải là do XBMC nà can thiệp sâu vào nội bộ không nữa?? có nghĩa là: Không biết có phải khi xóa list trên đây thì là xóa luôn ngoài thư mục không?? ?? Các bác coi thử nha, nếu mà xóa bay luôn là khổ một đời....

Ðề: Trải nghiệm: LG LW6500 55 inch, Denon 1311XP, PS3 500Gb, Xbox Slim Halo Reach Edition, Htpc 4TB

Bác ơi chỉ cho em các add game pc vào xmbc với:( em mầy mò mãi chưa ra:D bộ nhà bác na ná bộ nhà em:)) có điều em nghịch xmbc chưa tới bến như bác:D nhờ bác mà bây h dùng em galaxy tab 10.1 điều khiển như đúng rồi:D

thanhlonely

Cho em đóng góp 1 chút.
Theo như em thấy bác chủ thớt đã cấu hình play 3D iso bằng TMT được rồi, vậy sao bác không cho tất cả các film 3D đều được play bằng TMT đi.
Trong TMT thì bật tính năng tự động xác định loại định dạng 3D và chuyển sang chế độ 3D.
Như thế này thì ngoài việc không cần convert subtitle thì cũng không cần phải bấm nút chuyển chế độ 3D cho TV đồng thời chất lượng 3D cũng ngon lành hơn hẳn.

tetsu81vn

Thanks bác chủ đã chỉ rõ, về vụ Player thì bác chủ dùng Code+PM gì để chơi, bác có thể cụ thể theo từng loại thế này được ko?
1. Film HD, TV show (.mkv) + phụ đề;
2. Bluray nguyên bản, phụ đề rời;
3. Music lossless (.flac, m4a...);
4. DVD như PBN, Vân Sơn, Asia với Menu đầy đủ.
HTPC mình dùng cổng Optical xuất âm thanh vì AVR ko có HDMI, CPU+VGA dùng chip AMD Fusion. Mong hồi âm của bác.

Tất cả mọi định dạng đều chơi được bên trong internal player của xbmc, chỉ có bluray 3d .iso thì phải player bằng external player như Total media theater 5.
Khi play bluray ,dvd 2d trong internal player thì nó sẽ play file main movie nên không có menu, muốn xem phụ đề rời vô option này

Về ouput audio thì có tùy chọn trong xbmc cho phép output bằng device nào

tetsu81vn

Hỏi bác chủ thớt và các bác đã sài cái XBMC na2y cái hix hix..
Cái XBMC này hay lắm, không ngày nào là không bỏ hàng giờ để mày mò config.. cố gắng làm sao để học hết chiêu bác chủ thớt. TRong quá trình voc vạch này, mình có add list các video clip ca nhạc mà mình có từ rất là lâu... xong rùi hôm qua, mình thấy ko hay, vô XBMC xóa list đi, xóa không được luôn, nó còn giữ nguyên folder, nội dung thì ko còn... nhưng khổ 1 điều là khi ra ngoài để tìm lại file nhạc thì đã bị xóa sạch hix hix... ko biết có phải là do XBMC nà can thiệp sâu vào nội bộ không nữa?? có nghĩa là: Không biết có phải khi xóa list trên đây thì là xóa luôn ngoài thư mục không?? ?? Các bác coi thử nha, nếu mà xóa bay luôn là khổ một đời....

nếu bạn add/ remove source thì nó chỉ add /remove đường dẫn để scan infor vô internal dataabse th6oi, còn nếu bạn vô mục file management của nó thì theo tác thực trên physic file --> xóa trong file management là xóa thật file trên hdd

tetsu81vn

Bác ơi chỉ cho em các add game pc vào xmbc với:( em mầy mò mãi chưa ra:D bộ nhà bác na ná bộ nhà em:)) có điều em nghịch xmbc chưa tới bến như bác:D nhờ bác mà bây h dùng em galaxy tab 10.1 điều khiển như đúng rồi:D

Add games pc thì dễ , add emulator như wii, ps2 , snes mới khó.

Để add games pc:
- Tạo shortcut của game : trong win 7, right lcik , chọn create shotchut.
- Copy tất cả file shortcut của tất cả games vô thư mục nào đó
- Cái plugin rom collection browser
- Vô mục game (mình dùng skin aeon mq3)
- Bấm C trên bàn phím, chọn add Rom Collection
- Rom collection là bộ sưu tập game, mi2nhse4 chọn hệ máy là window.
-Sau đó chọn path là cái thư mục chứa shortcut phía trên, chọn rule là *.lnk
- Sau khi tạo collection, bấm C, chọn import game, nó sẽ scan thư mục những file có đui *.lnk rồi import vô thư viện games windows, nó sẽ scan online để lấy thông tin, fanart, screenshot.

tetsu81vn

Cho em đóng góp 1 chút.
Theo như em thấy bác chủ thớt đã cấu hình play 3D iso bằng TMT được rồi, vậy sao bác không cho tất cả các film 3D đều được play bằng TMT đi.
Trong TMT thì bật tính năng tự động xác định loại định dạng 3D và chuyển sang chế độ 3D.
Như thế này thì ngoài việc không cần convert subtitle thì cũng không cần phải bấm nút chuyển chế độ 3D cho TV đồng thời chất lượng 3D cũng ngon lành hơn hẳn.

Ngoại trừ phim 3d bluray .iso thằng xbmc pó tay , còn ngoài ra nó chơi được hde61t và mình cũng thích giao diện internal cúa nó nên hạn chế dùng external player

tetsu81vn

Mới dùng thử giao diện Metro Ui (skin xperience1080) khá cool, y chang metro Ui trên xbox 360 và Windows 8.

Home

Movie home

Tv show home

Music home

Application home

Utorrent app plug in

Gmail app plug in

Wheather

Setting

Game

Các kiều movie type:

Các kiểu tv show view type:

Quick menu , y chang bấm button GUIDe trên xbox360:

Global search:

Chơi cái skin Metro Ui này thì y chang mình đang dùng xbox360 , nhìn vô không nghĩ là đang dùng PC.

Chỉnh sửa lần cuối:

thanks bác nhiều:D bác hướng dẫn quá chi tiết luôn:)

rebelgirl

Em xin hỏi bác chủ topic tí ạ!
Cái case HTPC của bác dùng VGA 430. Theo bác con này tương đương với con VGA nào của ATI, công suất tiêu thụ điện của em nó thế nào? Đá pes 2012 và sau là 2013 liệu em nó có cho hình ảnh mượt mà ở hi setting Full HD không ạ?
Với lại, main của bác làm thế nào xuất được âm thanh DTS, DTS MA, True HD ạ?
thanks bác nhiều!

leepham

Well-Known Member

Em xin hỏi bác chủ topic tí ạ!
Cái case HTPC của bác dùng VGA 430. Theo bác con này tương đương với con VGA nào của ATI, công suất tiêu thụ điện của em nó thế nào? Đá pes 2012 và sau là 2013 liệu em nó có cho hình ảnh mượt mà ở hi setting Full HD không ạ?
Với lại, main của bác làm thế nào xuất được âm thanh DTS, DTS MA, True HD ạ?
thanks bác nhiều!

Bác ấy xuất hình và tiếng qua HDMI của VGA mà

thanhlonely

Ngoại trừ phim 3d bluray .iso thằng xbmc pó tay , còn ngoài ra nó chơi được hde61t và mình cũng thích giao diện internal cúa nó nên hạn chế dùng external player

Thế thì lại mất công convert sub + bấm điều khiển TV, mình thì mình ngại cái khoản convert lắm :p
Cơ mà cái thằng XBMC này nếu mà không nhận dạng được movie (như nhưng clip music VN hoặc clip tự quay chẳng hạn) thì nó không hiện lên trong library, lại phải mất công tạo file *.nfo để add bằng tay. Ghét nhất cái vụ này

khactuyen

Banned

Theo topic của bác chủ mình đã cài và sử dụng ngon lành XBMC nhưng có phát sinh vấn đề sau:
1. phần mềm Mobile mouse Pro mình tìm hoài trên ipad ko có bản xxx nhỉ? bác chủ cài kiểu gì vào máy được? dùng pm loginme hơi thừa và rối mắt.
2. DVD dạng .Iso như PBN thì XBMC không tự động play được?
3. Cách sử dụng Cinema Experience?
Thanks.

không nên mua em này bác àh:) đã có review về em này rồi, không được khỏe cho lắm:D muốn đá pes 2012 mượt thì bác lấy theo cấu hình là ram từ 4Gb trở lên và card màn hình là ATi 5770 MSI Hawk(3,5 củ)

rebelgirl

Bác ấy xuất hình và tiếng qua HDMI của VGA mà
Vâng! Đúng là dây HDMI truyền cả tiếng lẫn hình. Nhưng ý em hỏi là card của Nvidia có passthough DTS MA, True HD... như mấy dòng card của ATI từ serie 5 trở lên không ý ạ!
không nên mua em này bác àh đã có review về em này rồi đã viết:
Em đang xài ATI HD5570, đá pes 2012 mượt lắm ạ! Full hi setting luôn ạ!

Vâng! Đúng là dây HDMI truyền cả tiếng lẫn hình. Nhưng ý em hỏi là card của Nvidia có passthough DTS MA, True HD... như mấy dòng card của ATI từ serie 5 trở lên không ý ạ!

Em đang xài ATI HD5570, đá pes 2012 mượt lắm ạ! Full hi setting luôn ạ!

hihi hiểu nhầm ý bác cứ tưởng là định mua em GR 430:D 5570 full setting là ngon quá rồi:D

Không thể dùng từ nào để nói về dàn HD này... Perfect !!! Bạn thật sự mới là người biết chơi HD và thực sự đem công nghệ vào thế giới giải trí HD.... Nghiêng mình phục bạn đã thay đổi hoàn toàn suy nghĩ và khái niệm của mình về giải trí âm thanh hình ảnh + IT...

khactuyen

Banned

Bác chủ hướng dẫn nhanh ae dùng tính năng Cinema Experince đi, các cái khác qua trao đổi trong topic và đọc thêm trên avsforum mình đã làmđược nhưng cái này thị chịu chết, thanks.

nanntk

Member

Bác chủ thớt ơi. Tại bác mà mình tốn tiền mua thêm thiết bị cho nhà nhá. Bắt đền bác đó. Bác có nói về vụ Air play trên Ipad. Mình thì ko mua Ipad, mua cái Glaxy samsung 10.1 (có 3G), theo diễn đàn này, có bác nào đó đã sài được chức năng Air Play. Mình mò mãi không ra. Đã leo lên Androi load về cái Air Play rồi, nó có thể mở được các file trên máy laptop. Còn XBMC, trên Androi cũng có, (XBMC remote và XBMC host), mình load về cài hết, nhưng khi chạy trên Samsung thì nó báo vầy: Click on "setings" or use menu in order to add an XBMC hoasts or IP add to your configuration".... Nó nói vậy đó, mà trân cái Samsung làm gì có chỗ nào ghi là Menu đâu hic hic..... Không tài nào điều khiển như bác được... Mình biết là bác sài Ipad, nó ko sài Androi, bác có cách nào hoặc bác nào đã sài rùi, chỉ cho mình biết với.... Cảm ơn các bác nhiều. Từ nay tới khi nhận trả lời các bác, chắc vẫn phải đem Samsung đi làm việc với khách hàng vậy... hix hix... chưa sài cho chức năng chơi bời, nhảy múa được rùi..

hoangdng

Member

chào anh,em cũng đang sài bộ 1311xp ,nhưng loay hoay mãi cũng chỉnh chẳng ra hồn,bass nó cứ ù ù,rền chứ kg cắt ngọt đường tiếng.Nhờ anh chỉ hướng dẫn cụ thể cách chỉnh em 1311XP nghe cho hay với ah.thanks anh nhiều.Chỉnh càng cụ thể càng tốt nhé anh.

Bên trên