Trải nghiệm mới Energy Cf-70 các bác nhẹ tay thôi !

Eugene

Member
Một thương hiệu ngon, bổ, rẻ.cặp của em là Cf-70 3 way,max 300w,96 DB 34HZ - 20KHZ.theo cá nhân em thì em này ăn đứt C607 về nhiều phần.âm cao tầng rất rõ nét,sắc và mịn.Âm trung rất mạnh,rộng rãi và không khô ráp như C607.Âm trầm rất nhẹ nhàng,mềm mại,và đánh rất rộng (không như C607 cứng khô và không rộng).rất thích hợp vừa dùng nghe nhạc trữ tình và xem phim.Em đã thử các bài như Colour to the moon ( Alan Taylor),rồi YST,You need me,Keith don't go nghe tiếng vuốt đàn rất rõ và gnhe được cả tiếng phím đánh đàn (guita)....rồi đến như quỳnh,khánh hà,....cảm thấy nghe rất nhẹ nhàng,không làm mệt người như C607.theo em là như vậy,có gì sai các bác bỏ qua,chém em nhẹ tay thôi !@-)

sawyer8x

Member
Ðề: Trải nghiệm mới Energy Cf-70 các bác nhẹ tay thôi !

tem. em đề nghị bác thay gấp em CRT. ;))

Em nó nhìn đẹp trai quá. Thông số cũng khá đẹp. Cặp này bác mua ở đâu vậy bác? Tầm tiền bao nhiêu?

Eugene

Member

mua của anh Hoài Dzũng, 10t5.

Eugene

Member

hàng này hình như ở việt nam ít thấy quá.

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Chúc mừng bác chủ, mua em Energy Cf-70 được giá quá, bằng giá thị trường bên này rồi. Energy Cf-70 thì chất lượng hơn em C607 rồi. Tụi Mỹ bên này cũng chuộn em này lắm.

Chúc mừng bác chủ, mua em Energy Cf-70 được giá quá, bằng giá thị trường bên này rồi. Energy Cf-70 thì chất lượng hơn em C607 rồi. Tụi Mỹ bên này cũng chuộn em này lắm.

Khen trong inbox thôi bác :D . Nhiều bác khen quá em nó lên giá giờ :D .

[video=youtube;q0bVzZ59xHU]http://www.youtube.com/watch?v=q0bVzZ59xHU[/video]

Eugene

Member

Thì ra là em trai ! Thiệt tình nghe cặp này xong nghe qua Jamo C607 thấy ...nãn !

em nghe cũng thấy hơi nản,mà anh bán C607 rồi à,thấy bán rồi mới dám làm cái topic này,anh có thu loa pionner cổ không anh dzũng.pioneer S-Y7

casper_anhia

Hic Hic, em đang dùng 607, đọc xong topic này thấy tủi thân quá

bmw252

Nhìn e nó đẹp trai phết nhỉ :x

tienlequoc

Well-Known Member

Hình như hiệu Enerry là thương hiệu con của Klipsch mà. Ở bên Mỹ khá chuộng cho dàn home theatre vì giá khá tốt. :D

Theo em được biết thì Jamo là thương hiệu của Klipsch ở Đan Mạch, giờ đã bán cho Trung Quốc. Còn Energy là của anh Ba thì phải.

Eugene

Member
Ðề: Re: Trải nghiệm mới Energy Cf-70 các bác nhẹ tay thôi !

Theo em được biết thì Jamo là thương hiệu của Klipsch ở Đan Mạch, giờ đã bán cho Trung Quốc. Còn Energy là của anh Ba thì phải.[/QU

Đúng là hàng anh ba nhưng mà dòng này làm để xuất sang bắc mỹ,thấy warranty ghi US với Canada.nói chung với cái giá này nghe như vậy là vượt tầm rồi,JBL E80 thì mình chưa nghe thử, còn Jamo thì dòng C6 không thể địch nổi em nó về mọi mặt.

tienlequoc

Well-Known Member

đây nhé....Con của Klipsch...About
Mà có lúc nó sales xuống dưới 300$ 1 cái đó

hieu_huong

bác bỏ ra 10tr500 để mua cặp loa thì bỏ thêm 6tr mua tivi LED đi bác, kaka

Roland

Well-Known Member

Cặp loa Energy cf-70 này là hàng nội địa hả bác. Nhín đẹp quá, em cũng đang nghiên cứu để cuối năm hốt 1 cặp loa cột về nghe giải trí đây. :D

Eugene

Member

bác bỏ ra 10tr500 để mua cặp loa thì bỏ thêm 6tr mua tivi LED đi bác, kaka
tivi thì phải mua đúng lúc,không thì bị hố chút tiền,mà đã qua thời điểm mua rồi + hết lúa nữa,hehe :-??
Cặp loa Energy cf-70 này là hàng nội địa hả bác. Nhín đẹp quá, em cũng đang nghiên cứu để cuối năm hốt 1 cặp loa cột về nghe giải trí đây. :D
cặp này để chữ khó đọc quá,đại khái là nghiên cứu gì gì đó ở canada,mà sản xuất ở China (made in china) giống mấy đứa B&W đó bro.

Bên trên