Tranh luận về Avatar.2009.1080p.BluRay.x264-EbP

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Aleksi

Ðề: Tranh luận về Avatar.2009.1080p.BluRay.x264-EbP

Nhà tớ cũng chả biết gì về en co en ciếc, định bịt mũi đứng xem nhưng thấy chú phố núi nói thối quá đành phải nín thở đánh 1 phát : " Chú đúng chỉ là dân phố núi thôi !!! "

Thôi xong, tớ cắp đít tớ chạy.

tethien

Active Member

Có điều ngoại trừ mấy anh fanboy hình như chưa ai thưởng thức được vẻ đẹp bất tử của bản Avatar này vì người ta vẫn chưa biết dùng cách nào để xem. Dune prime 3.0 firmware mới nhất của em khi mở bản Avatar của mấy ảnh EbP cũng chỉ có tiếng loạt xoẹt chứ không có hình, PC em thì cả media player lẫn media player clasic chỉnh chọt đủ thứ cũng không xem được, thôi thì đành tự thấy thỏa mãn, tự sướng vậy, vì nghe mấy ảnh fanboy đã nâng mức độ vĩ đại của bản Avatar này lên đến mức đó thì tuy không xem được nhưng cũng thấy.. sướng.

Gì mà kinh thế nhỉ. Mình down cả 2 bản 1080p lẫn 720p của EbP về, chả chỉnh chọt gì hết, cứ bấm play thôi, vẫn xem bình thường. MPC-HC, BS Player, Splayer 3.5 đều xem OK. Cả thằng Windows Media player cũng vẫn em bình thường.
Con HD player EG-R1 cùi bắp của mình cũng vẫn xem OK.
Sao thế nhỉ ?

Còn về encode hay chất lượng thì nói thật mình chả biết gì.

justbenice

Moderator

Gì mà kinh thế nhỉ. Mình down cả 2 bản 1080p lẫn 720p của EbP về, chả chỉnh chọt gì hết, cứ bấm play thôi, vẫn xem bình thường. MPC-HC, BS Player, Splayer 3.5 đều xem OK. Cả thằng Windows Media player cũng vẫn em bình thường.
Con HD player EG-R1 cùi bắp của mình cũng vẫn xem OK.
Sao thế nhỉ ?

Còn về encode hay chất lượng thì nói thật mình chả biết gì.

Mình ở HCM city , quận Gò vấp, bác nào muốn test xin mời pm cho mình . Dune prime 3.0 chỉ nghe lọet xọet và không hiện hình. Máy PC mình Core i7 940 . Win7, mình hiện giờ đang có tầm hơn 12TB phim HD và phim nào cũng xem được ngọai trừ "tác phẩm để đời Avatar EbP" rất mong chờ các các bác đến test và cho ý kíên, có điều các bác đừng bắt mình cài lại cái gì trong máy tính nhé, 12TB phim xem được thì mình chẳng muốn vì 1 phim mà phải cài kiếc linh tinh lại đâu. . Chào thân ái và quyết thắng :)

tethien

Active Member

Mình ở HCM city , quận Gò vấp, bác nào muốn test xin mời pm cho mình . Dune prime 3.0 chỉ nghe lọet xọet và không hiện hình. Máy PC mình Core i7 940 . Win7, mình hiện giờ đang có tầm hơn 12TB phim HD và phim nào cũng xem được ngọai trừ "tác phẩm để đời Avatar EbP" rất mong chờ các các bác đến test và cho ý kíên, có điều các bác đừng bắt mình cài lại cái gì trong máy tính nhé, 12TB phim xem được thì mình chẳng muốn vì 1 phim mà phải cài kiếc linh tinh lại đâu. . Chào thân ái và quyết thắng :)

Không cần đến thử đâu. Chắc tại codec trên máy you hơi cũ thôi.
Theo mình được biết thì do SK luôn cập nhật codec x264 mới nhất để encode nên mới hay bị vậy. Lần trước phim Rise Of The Cobra cũng bị 01 lần rồi. CoreAVC 1.9.5 xem bị vỡ hạt.
Nếu you không thích EbP thì lần sau đừng down về làm gì.
Còn nếu you muốn xem thử "chúng nó" encode như thế nào? chất lượng có cao không thì nên cập nhật codec mới mà xem.
Có xem thì mới phán được chớ. Không lẽ làm "thầy bói xem voi" sao ?
Vài dòng.

dotu

Member

Theo mình được biết thì do SK luôn cập nhật codec x264 mới nhất để encode nên mới hay bị vậy. Lần trước phim Rise Of The Cobra cũng bị 01 lần rồi. CoreAVC 1.9.5 xem bị vỡ hạt.

Thế thì đúng rồi, lúc trước tui cũng bị. ko làm gì hết tự dưng CoreAVC 1.9.5 xem New Moon và Ponyo bể hình tùm lum, up lên bản 2.0 thì hết=P~

@justbenice: cái này có nhiều người bị rồi

justbenice

Moderator

Nếu you không thích EbP thì lần sau đừng down về làm gì.
Còn nếu you muốn xem thử "chúng nó" encode như thế nào? chất lượng có cao không thì nên cập nhật codec mới mà xem.
Có xem thì mới phán được chớ. Không lẽ làm "thầy bói xem voi" sao ?
Vài dòng.

Vâng, cám ơn bạn. Nhưng LCD máy tính có 22inch, khó cảm nhận được độ đẹp của bản encode này . Giờ muốn xem trên tivi thì phải update codec cho cái Dune prime 3.0 của mình thế nào ạ?
Đối với mình thì nhóm encode nào cũng như nhau vì nó chỉ phục vụ mục đích giải trí của mình, bản encode nào đẹp, ra mắt sớm, thuận tiện khi xem thì mình down. Chỉ có thấy 1 số bác nói chuyện buồn cừoi quá nên nhảy vô lóc chóc cho vui thôi . hè hè.

tethien

Active Member

Vâng, cám ơn bạn. Nhưng LCD máy tính có 22inch, khó cảm nhận được độ đẹp của bản encode này . Giờ muốn xem trên tivi thì phải update codec cho cái Dune prime 3.0 của mình thế nào ạ?
Đối với mình thì nhóm encode nào cũng như nhau vì nó chỉ phục vụ mục đích giải trí của mình, bản encode nào đẹp, ra mắt sớm, thuận tiện khi xem thì mình down. Chỉ có thấy 1 số bác nói chuyện buồn cừoi quá nên nhảy vô lóc chóc cho vui thôi . hè hè.

Mình cũng chả hâm mộ đặc biệt nhóm nào hết. Phim thì mình cũng có khoảng 14TB ( :D ) đủ thứ hầm bà lằng. Internal cũng lắm mà sence cũng đầy. Trừ khi thấy bản nào quá xấu thì mới down lại.

EbP thì cũng còn mới. Trong số >1830 phim của mình thì EbP chỉ có khoảng >100 phim thôi. Mình thấy anh em EbP cũng có nhiều cố gắng đó chớ. Nhưng cũng hay "nổ" nên nhiều nên gây flame cũng nhiều. Tuổi trẻ mà. Thông cảm đi.

-ESiR : ~400
-DON : 156
-WIKI : 46
-CtrlHD : 252
-EbP: 101
-iLL : 87
....

tethien

Active Member

ko thấy EuReKa, why ???

EuReKa ít quá có 8 phim nên không tính :). EuReKa phim encode đẹp nhưng hơi bự con. Mình thich những cái be bé. :D
Còn nhiều nhóm lắm, không thống kê hết được. Nhớ đâu, gõ đó thôi .
-CHD: 86
-HDBRiSe : 37
-HDxT : 14
-HiDT: 19
...

haohanluongson

Active Member

Thế rốt cục bản Avatar.1080p của ESir đẹp hơn hay Ebp đẹp hơn các pác nhỉ:D

nvngoc1986

Active Member
Ðề: Avatar.2009.1080p.BluRay.x264-EbP

Sau vụ này , nếu các nhóm rip danh tiếng khác vẫn giữ âm thanh DTS thì chứng tỏ EbP quá lạc loài . Nhưng nếu ngược lại thì EbP coi như đã mở ra 1 trang mới trong lịch sử Encode film ....

Đến thời điểm này , theo mình thấy phương án 2 không nhóm rip danh tiếng nào áp dụng :-":-":-"

Chỉnh sửa lần cuối:

MrMilan

Banned

EbP nếu cứ chơi âm thanh AC3 thì có khi không down phim nào của EnP vậy, vì nghe AC3 qua đầu HDplayer cứ gọi là ....
Thôi, buồn ko dám kể nữa

ProSkyR

Well-Known Member

Bản Avatar của hdvie :X

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên