Trở lại sau 10 năm :))

Haizzz, thời gian thấm thoát. Lần trước chia sẻ bộ HT với ae, còn chưa có con. Lần chia sẻ này, có 1 thằng nhóc 7 tuổi.
Báo cáo với các bác là em xây nhà mới, rộng rãi hơn cái cũ 1 chút nên làm 1 cái phòng xem phim, hát hò riêng.
Thiết bị xem phim thì chưa chi tiết lắm vì em ko nhớ (hợp đồng xây dựng, thiết bị đang cho thằng bạn mượn):
Máy chiếu: Optoma 3D Full HD 1080 (update sau)
Màn: Elite Screens 110 inch
Loa xem phim: Jamo 5.1 (J10 Sub)
AVR: Denon X520BT
Nguồn phát: Apple TV (Netflix)
Blueray Player Samsung BD-J4500R
Teac HDB850 (để xem TV, media file như mkv...)
Loa karaoke và mixer: Yamaha Stagepas 600BT
Mic ko dây: AKG WMS40 Pro Dual
Đầu karaoke: Hanet PlayeOne 4Tb HDD

Thực sự em là tai trâu nên ko đầu tư quá nhiều vào thiết bị (vì có thấy khác gì đâu :))

Tổng thể:

Chỗ ngả ngốn:

Tắt đèn:

AVR Denon X520BT:

Karaoke phá làng phá xóm:

Vị trí phòng giải trí so với cửa chính vào nhà:

Ngay cạnh là chỗ nâng cao sức khỏe :))

Chắc các bác đều từng gắn bó với bi-lắc thủa đi học:

Trên gác có 1 chỗ để bố con em “luyện” tank :))

Mặt bằng của nhà cho các bác dễ hình dung :). Em có chỉnh sửa một chút so với thiết kế này nhưng ko đáng kể (thêm cái phòng tắm dưới tầng 1 vì em làm bể bơi ở sân sau)

Cảm ơn các bác bỏ thời gian xem và góp ý. Báo cáo hết

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Chúc mừng anh @lazy_cat79 có ngôi nhà và phòng nghe quá đẹp. Anh còn giữ được bộ nintendo huyền thoại đó hay thiệt. Nhiều lúc em cũng nhớ tới nó.

latest

Thanks bạn. Bộ 4 Nút là mua trên eBay bạn ạ. Bọn tàu nó làm thôi, ko phải xịn của Nintendo đâu :)) Mà chơi thì vẫn vậy. Mình mua khoảng $50AUD.

GNAD96213

Well-Known Member
Phòng bác thiết kế đẹp quá. Cho em hỏi phòng này bao nhiêu m2 với dàn Jamo 5.1 bác để đâu ạ?

hieukbhn

Active Member
Nhà thiết kế đẹp quá, ráng kiếm tiền mua 250m2 đất quê xây đc như bác thì toẹt vời !

Nhà thiết kế đẹp quá, ráng kiếm tiền mua 250m2 đất quê xây đc như bác thì toẹt vời !
Hehe, có mục tiêu để phấn đấu cũng tốt bác nhỉ. Đất nhà em rộng khoảng 500m2. Xây khoảng 250m2 x 2 tầng. Còn lại sân vườn, bể bơi, cây cối linh tinh...

bboy0511

Member
ôi em phải vào like cho bác một cái ạ :) em vẫn còn nhớ như in dàn HD 10 năm trước của bác với cái kệ trắng tinh, từng một thời khiến em chết mê chết mệt haha

Bên trên