Truyền hình AVG tăng thêm gần 20 kênh mới

Ðề: Truyền hình AVG tăng thêm gần 20 kênh mới

Em thấy các kênh của VTC mà AVG có rồi thì không thấy lặp lại nữa bác nhé. Thực ra đây là các kênh phát miễn phí của VTC nên AVG chắc chỉ cần mở là thu được ngay.
Nhân tiện các bác cho em hỏi DTT nhà các bác tín hiệu tốt không ạ? Em ở Hà Đông - Hà Nội tín hiệu cường độ sóng và chất lượng kém quá. Hình anh toàn đơ liên tục.
Mình ở Thường Tín Hà Nội sóng bắt tốt trên 90% khi dùng ăng ten ngoài trời. Dùng ăng ten AVG chất lượng chỉ 50-60% thui!
Bác nên dùng ăng ten ngoài trời đi. Mình không có ý hỏi vặn nhưng đã bảo là mở sóng tất thì không nên chặn các kênh đã có (trừ kênh VTC10). =))

vnucfl

nhà mình ở phú mỹ - mỹ đình, bắt sóng toàn trên 95% , có lúc đạt 99-100% . Sóng khỏe nên các kênh SD và HD rất ok , còn 1 cái đầu ở tp nam định thì chất lượng chỉ đạt có 92-95% , cường độ dc 35%-46% nhưng các kênh xem rất ok, các cụ nhà mình xem ko ý kiến gì cả, chất lượng kênh HD tương đương với trên hà nội . Tuy nhiên do VTc chưa phủ sóng nam định , chỉ có ở thái bình và ninh bình nên ko thu thêm dc các kênh free của em VTC

Mình ở Thường Tín Hà Nội sóng bắt tốt trên 90% khi dùng ăng ten ngoài trời. Dùng ăng ten AVG chất lượng chỉ 50-60% thui!
Bác nên dùng ăng ten ngoài trời đi. Mình không có ý hỏi vặn nhưng đã bảo là mở sóng tất thì không nên chặn các kênh đã có (trừ kênh VTC10). =))
Em ở Hà Đông mà thấy chất lượng kém quá. Có khi nhà em ở vùng trũng mất rồi, vướng mấy cái chung cư mấy chục tầng. Em đã đăng ký DTH nhưng họ bảo chỉnh chảo khó nên em dùng DTT. Có lẽ em nhờ họ xuống đưa ăng ten ra ngoài vậy. Em lại không khoái lắp thêm ăng ten ngoài của TV thường bác ạ.

nhà mình ở phú mỹ - mỹ đình, bắt sóng toàn trên 95% , có lúc đạt 99-100% . Sóng khỏe nên các kênh SD và HD rất ok , còn 1 cái đầu ở tp nam định thì chất lượng chỉ đạt có 92-95% , cường độ dc 35%-46% nhưng các kênh xem rất ok, các cụ nhà mình xem ko ý kiến gì cả, chất lượng kênh HD tương đương với trên hà nội . Tuy nhiên do VTc chưa phủ sóng nam định , chỉ có ở thái bình và ninh bình nên ko thu thêm dc các kênh free của em VTC
Bác ở ngay chỗ phát sóng của nó nên chất lượng tốt nhất rồi đấy ạ.
Thái Bình, Nam Định em thấy đầu KTS số tàu vẫn thu được VTC free mà bác. Chả nhẽ AVG lại phát tần số khác ạ. Em nghĩ ở Nam Định vẫn thu được, bác nhắn các cụ dò lại kênh là OK ngay đấy ạ.

vnucfl

nhà mình ở đường điện biên -Tp nam định gần bến xe, có lẽ do nhà mình ở trong ngõ , xung quanh nhiều nhà tầng nên ko thu dc, trước mình có mua 1 em VTC của tàu mang về nam định nhưng ko thu được sóng. Nhà bên cạnh họ phải dùng ăng ten giàn trông khủng bố lắm mới thu dc sóng của bác VTC , theo mình nghĩ do VTC chỉ phủ sóng các tỉnh xung quanh nên ở nam định sóng VTC rất kém . Mình có lên trang VTC Truyen hinh so - CDT - the gioi truyen hinh do net cao HDTV - VTC Digital | Trang chủ thì thấy VTC nó ko phủ sóng nam định bạn ạ

Em ở Hà Đông mà thấy chất lượng kém quá. Có khi nhà em ở vùng trũng mất rồi, vướng mấy cái chung cư mấy chục tầng. Em đã đăng ký DTH nhưng họ bảo chỉnh chảo khó nên em dùng DTT. Có lẽ em nhờ họ xuống đưa ăng ten ra ngoài vậy. Em lại không khoái lắp thêm ăng ten ngoài của TV thường bác ạ.
Nếu bác không khoái lắp ăng ten ngoài thì cứ gọi cho họ xuống chỉnh cho bác. Chúc thành công!=D>. Mà Bác là bác Caphedang mà. Người của AVG sao lại phải gọi. À!! bác là dân Kinh Doanh, còn kỹ thuật thì phải gọi người khác!!!=))

dhpaul

Well-Known Member

Em nghĩ là dù bác không khoái nhưng tốt nhất là nên mua ăng ten dàn về mà bắt (chỉ cần dùng ăng ten 1 tầng thu dải UHF thôi), chứ khó có cách khác nếu chỉ sử dụng ăng ten của AVG.
Mà không hiểu sao bác lại không thích dùng ăng ten dàn trong khi bác máu lắp DTH, thực tế DTH cũng phải dùng ăng ten chảo?

nhocti007

Member

Bác nào ở Gò Vấp confirm giúp em là sóng sánh tốt không ạ, đang định lắp mà chưa ra showroom tham khảo được nữa

tieulyphidao07

Bác nào ở Gò Vấp confirm giúp em là sóng sánh tốt không ạ, đang định lắp mà chưa ra showroom tham khảo được nữa

Gò Vấp hện nqay sóng rất tốt bạn àh, bạn có thể đến showroom AVg 192- 194 Hoa Lan P2 Q. Phú Nhuận tham khảo hay gọi 1900 1900 để được tư vấn nhé. thanks bạn!

caothudeche

Moderator

Kinh quá. Topic này thu hút anh em ghê quá.
Mình xác nhận lại cho chuẩn, để các bác không ném đá tụi em.
Đầu thu của AVG đã khóa các kênh tần số, chỉ cho thu các kênh tần số mà AVG mới mở.
Hiện nay AVG đang mở cho đầu thu thêm 2 tần số nữa (mở ra để đầu thu có thể thu được kênh thôi nhé AVG không phát những kênh đó).
Do đó nếu sau này các kênh này có mất đi hay chất lượng không tốt thì điều đó không phải do AVG, đó là các kênh do các đài khác phát sóng.
Và cũng có thể AVG khóa các kênh này lại hoặc mở thêm nữa.

Để dò các tần số này. Các bạn hãy Dò tự động nhé, dò bằng tay không được đâu.
Bạn nào nhà sóng yếu, gọi lên 19001900 để đội kỹ thuật đến xử lý.

Kinh quá. Topic này thu hút anh em ghê quá.
Mình xác nhận lại cho chuẩn, để các bác không ném đá tụi em.
Đầu thu của AVG đã khóa các kênh tần số, chỉ cho thu các kênh tần số mà AVG mới mở.
Hiện nay AVG đang mở cho đầu thu thêm 2 tần số nữa (mở ra để đầu thu có thể thu được kênh thôi nhé AVG không phát những kênh đó).
Do đó nếu sau này các kênh này có mất đi hay chất lượng không tốt thì điều đó không phải do AVG, đó là các kênh do các đài khác phát sóng.
Và cũng có thể AVG khóa các kênh này lại hoặc mở thêm nữa.

Để dò các tần số này. Các bạn hãy Dò tự động nhé, dò bằng tay không được đâu.
Bạn nào nhà sóng yếu, gọi lên 19001900 để đội kỹ thuật đến xử lý.
Hôm nay em call center bên bác gọi cho em. Em muốn chuyển từ DTT sang DTH thì mấy e ấy khuyên là không nên. Vì ngoài mất thêm 300k tiền chuyển, 200k tiền công lắp thì nếu chuyển sang DTH thì em sẽ không bắt được mấy kênh phát mặt đất free của VTC nữa. Mà e cũng thích cái kênh VTC3. thỉnh thoảng xem lại vài trận đá lại của Barce.
Tiện thể hỏi bác luôn: lần trước e bảo tặng và cho mượn là khác nhau. vì em thấy rằng nếu tặng sau 2 năm thì bên bác không lấy về được, còn cho mượn thì sau 2 năm các bác sẽ lấy lại đầu thu. và nếu ai đó muốn mua thì giá sẽ không chỉ 1,2tr như đặt cọc mà chắc phải 3,2tr. bác cho em lời giải thích????

cotichlove

Hôm nay em call center bên bác gọi cho em. Em muốn chuyển từ DTT sang DTH thì mấy e ấy khuyên là không nên. Vì ngoài mất thêm 300k tiền chuyển, 200k tiền công lắp thì nếu chuyển sang DTH thì em sẽ không bắt được mấy kênh phát mặt đất free của VTC nữa. Mà e cũng thích cái kênh VTC3. thỉnh thoảng xem lại vài trận đá lại của Barce.
Tiện thể hỏi bác luôn: lần trước e bảo tặng và cho mượn là khác nhau. vì em thấy rằng nếu tặng sau 2 năm thì bên bác không lấy về được, còn cho mượn thì sau 2 năm các bác sẽ lấy lại đầu thu. và nếu ai đó muốn mua thì giá sẽ không chỉ 1,2tr như đặt cọc mà chắc phải 3,2tr. bác cho em lời giải thích????

Mình cũng đang lăn tăn vụ cho mượn và tặng đây.Biết đâu 2 năm sau bác Vũ lại đòi 3.2 vnd thì mệt đấy nhỉ!
Nói tóm lại là cứ dùng thử rồi tính nếu mà đắt thì trả lai anh Vũ...chứ nếu tính ra 1.650 /1 năm thì mỗi tháng
là 137k thì cũng hơi chát nhi?.Còn đến năm thứ 2 mới tính 88k/tháng ...

lccong

Mình cũng đang lăn tăn vụ cho mượn và tặng đây.Biết đâu 2 năm sau bác Vũ lại đòi 3.2 vnd thì mệt đấy nhỉ!
Nói tóm lại là cứ dùng thử rồi tính nếu mà đắt thì trả lai anh Vũ...chứ nếu tính ra 1.650 /1 năm thì mỗi tháng
Cho mượn đầu thu chứ không tặng nhé bác, tức là bác phải dằn cọc 1 khoảng tiền, sau thời gian cam kết sử dụng (24 tháng), từ tháng thứ 25 trở đi nếu bác tiếp tục suqr dụng dịch vụ thì họ sẽ trả lại tiền mà bác đặt cọc lúc trước bằng cách trừ vào tiền cước hàng tháng. Còn nếu không sử dụng dịch vụ thì họ sẽ lấy lại đầu thu và hoàn lại tiền đặt cọc (từ 50%-75%)

ruanyoufu

Ở TP.HCM không add được kênh của VTC vì AVG chỉ thêm tần số 514000 và 578000 mà VTC lại phát trên tần số 745000 và 754000, chỉ có ở Hà Nội mới xem được các kênh VTC trên đầu thu AVG hic...

T2 xem được T mà
Lý thuyết là xem được. Và khi dò bằng tay đến tần số mà VTC phát vẫn thấy nhưng dò không ra (mình đang nói là DTT). Từ khi AVG mở dải kênh free của VTC thì AVG cũng chỉ mở những kênh nào mà không có trên hệ thống của mình (VD: VTC2,3..Nghệ An, Hải Phòng).

tuank+

Member

cái gì cũng nằm trong hợp đồng rồi , có gì lăn tăn thì bác cứ đọc lại sẽ rõ

Hình như khi lắp đặt không ai xem kỹ hợp đồng hết thì phải. Giống mình, họ đưa hợp đồng bảo ký là ký thôi chẳng biết trong đó viết gì nữa, đang hao hức xem nội dung các kênh ra sao mà.

Bên trên