Tư vấn chọn âm ly và loa karaoke ?

hdnewuser

Member
Qua tham khảo trên diễn đàn và google cuối cùng đã chọn được một số âm ly và loa sau:

1. Âm ly: JARGUAR PA-203HI, PA-604D, Boston Audio PA 1100 II và VocoPro KR-3808 PRO
2. Loa: Bose 301 V và VocoPro SV-500

Đang nghiêng về bộ VocoPro KR-3808 PRO - VocoPro SV-500

Nhờ các bác tư vấn chọn lựa bộ hay nhất, xin cám ơn!

(À, phòng khoảng 20m2)

Chỉnh sửa lần cuối:

TPL

Member
Bác nên đến chỗ bán nghe thử rồi quyết thì sẽ chuẩn hơn.Còn theo ý em thì ampli Jarguar , loa Bose ....

Chỉnh sửa lần cuối:

hdnewuser

Member
Ðề: Re: Tư vấn chọn âm ly và loa karaoke ?

Bác nên đến chỗ bán nghe thử rồi quyết thì sẽ chuẩn hơn.Còn theo ý em thì ampli Jarguar , loa Bose ....
Cám ơn bạn nhiều! mình không rành nghe nhạc cũng như kỹ thuật, thiết bị nên mình nghĩ tốt nhất là phải tham khảo ý kiến các bạn trước. Rất mong tư vấn của các bạn!

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn chọn âm ly và loa karaoke ?

Bác tham khảo amply Jarguar 203HI đánh với cặp PSB CS1000 + cặp CS500 nghe tiếng đầy, hay

hdnewuser

Member

Bác tham khảo amply Jarguar 203HI đánh với cặp PSB CS1000 + cặp CS500 nghe tiếng đầy, hay
Cám ơn bạn! mình định mua 1 cặp loa thôi vì phòng nhỏ, chỉ hát gia đình chứ không phải kinh doanh.

C_Pham

Well-Known Member

Cám ơn bạn! mình định mua 1 cặp loa thôi vì phòng nhỏ, chỉ hát gia đình chứ không phải kinh doanh.

Vậy Bác làm Bộ Jarguar 203HI với Bose. Ngoài ra có thể lựa chọn thêm JBL KS308 hoặc BMB225.

Mấy con amply kia mình kô có ý kiến, nhưng con VocoPro KR-3808 PRO thì theo mình bạn ko nên mua, con này giá chưa khuyến mãi thấy có shop đăng tầm 8-10tr, trước tết KM 50% còn 5tr. Âm thanh con này để nghe nhạc thì có thể chấp nhận được, chứ còn karaoke thì tệ hơn mấy con Arirang hay Paramax nữa mà giá thì cao ngất ngưởng. Với giá con VocoPro KR-3808 PRO này bác lụm 203HI như bác C-Pham nói hoặc 506HI SN hoặc 506N Komi có vẻ hợp lý hơn

Chúc vui. Thân

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Nếu không có yêu cầu cao thì chọn jarguar + JBL RM10II cho lành!

luonnho1001

Well-Known Member

Phòng 20m2 bác chọn bose V không có sub thì yếu quá. nếu bác sau này không muốn nâng cấp thì mua 203HI + JBL RM10II là ok

hdnewuser

Member

Mấy con amply kia mình kô có ý kiến, nhưng con VocoPro KR-3808 PRO thì theo mình bạn ko nên mua, con này giá chưa khuyến mãi thấy có shop đăng tầm 8-10tr, trước tết KM 50% còn 5tr. Âm thanh con này để nghe nhạc thì có thể chấp nhận được, chứ còn karaoke thì tệ hơn mấy con Arirang hay Paramax nữa mà giá thì cao ngất ngưởng. Với giá con VocoPro KR-3808 PRO này bác lụm 203HI như bác C-Pham nói hoặc 506HI SN hoặc 506N Komi có vẻ hợp lý hơn
Chúc vui. Thân
Rất cám ơn các bạn! nếu chọn cặp PSB CS1000 + cặp CS500 như bác C-Pham gợi ý không biết đấu nối như thế nào ? Google thấy các cặp này rất nhỏ gọn, như loa vi tính vậy phải không các bác ? Âm ly của Komi so với của SN thì như thế nào các bác, như 203N Komi và 203HI SN thì nên mua cái nào hay hơn ?

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Rất cám ơn các bạn! nếu chọn cặp PSB CS1000 + cặp CS500 như bác C-Pham gợi ý không biết đấu nối như thế nào ? Google thấy các cặp này rất nhỏ gọn, như loa vi tính vậy phải không các bác ? Âm ly của Komi so với của SN thì như thế nào các bác, như 203N Komi và 203HI SN thì nên mua cái nào hay hơn ?

203 hoài cổ rồi bác ơi, quan tâm làm gì, mua rồi lại bị anh em lăn tăn nhòm ngó chê bai, chơi karaoke mà lăn tăn thì mệt lắm, chọn hàng Sóng Nhạc cũng tốt trong tầm tiền!

thinha2

Re: Ðề: Tư vấn chọn âm ly và loa karaoke ?

203 hoài cổ rồi bác ơi, quan tâm làm gì, mua rồi lại bị anh em lăn tăn nhòm ngó chê bai, chơi karaoke mà lăn tăn thì mệt lắm, chọn hàng Sóng Nhạc cũng tốt trong tầm tiền!
e chơi 503a và rm10ii đc ko bác. cho e hỏi nữa là bộ kara của bác có mixer hay eff j ko hay chỉ đơn thuần là amply ghep loa ạ

hdnewuser

Member

Không mình mua hàng mới thôi bác, đâu có rành gì mà mua hàng cũ, trên website ấy AMPLY KARAOKE - KOMI.,JSC nhập khẩu, phân phối độc quyền Amply và Loa Jarguar Suhyoung có giấy tờ nguồn gốc xuất xứ. Amply Jarguar suhyoung203N,Jarguar suhyoung506N,Jarguar suhyoung203E,jarguar suhyoung203iii,Jarguar suhyoungKM202,JarguarSS252,Jargua. Hay hàng ở đó là hàng cũ hay sao bác?

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

e chơi 503a và rm10ii đc ko bác. cho e hỏi nữa là bộ kara của bác có mixer hay eff j ko hay chỉ đơn thuần là amply ghep loa ạ
Chỉ là amply + loa thôi bác!

Mình không biết hàng cũ hay mới nhưng an toàn trong việc sử dụng, yên tâm về chất lượng thì phần lớn hiện nay người chơi chọn hàng Sóng Nhạc, ít ai chọn hàng Komi bác ạ, nếu bác thấy hay thì dùng!

hdnewuser

Member

Mình không biết hàng cũ hay mới nhưng an toàn trong việc sử dụng, yên tâm về chất lượng thì phần lớn hiện nay người chơi chọn hàng Sóng Nhạc, ít ai chọn hàng Komi bác ạ, nếu bác thấy hay thì dùng!
Ok bác! vậy mình chọn âm ly của Sóng Nhạc cho lành và quyết định chọn con JARGUAR PA-506HI. Giờ còn chọn cặp loa nữa là xong!

luonnho1001

Well-Known Member

JBL RM-101 so với JBL KS-308 thì sao bác, thấy giá nó bằng nhau.
KS-308 em chưa thử em mới thử em KS 310 giá cao hơn cảm nhận riêng em thì tiếng chói và gắt. Nghe bác on... nói còn phụ thuộc vào setup và phòng ốc nữa bác ak. Hiện tại em đang dùng RM10II + KS310 và bose V em ko hài lòng KS lắm

Bên trên