Tư vấn chọn âm ly và loa karaoke ?

Ðề: Tư vấn chọn âm ly và loa karaoke ?

Bác chưa đặt niềm tin đúng chỗ thôi ạ, mà bác mua ở đâu, bác cứ nói thẳng ra anh em còn tránh!
Thật lòng tôi biết có những nơi làm ăn rất đàng hoàng nhưng tôi ko có đủ tiền đóng học phí để thí nghiệm từng cửa hàng 1 trên khắp SG chính vì vậy mà tôi không còn cách nào khác là đến với các siêu thị . Chắc ai cũng biết là mua hàng ở siêu thị thì những chuyện như vậy gần như ko xãy ra , tây ra tây tàu ra tàu thông tin luôn đầy đủ và chính xác .
Cái cửa hàng đó thật sự ko tiện nói ra trên này (có lẽ các bác cũng biết là sẽ có chiến sự xãy ra nếu như tôi nói thẳng) chỉ khuyến cáo mọi người rằng mua micro shure thì phải thật cẩn thận

Trương Nghĩa mình mua rồi yên tâm, ship về tận nhà!
Mình chưa mua hàng ở đây mặc dù nhà mình cách đây ko xa (chắc tại ác cảm Nhật Tảo :)) ) nhưng thấy ace có vẻ rất tin cậy với cửa hàng này . Mình sẽ đến đây 1 ngày ko xa

hdnewuser

Member

Sau khi đi nghe ngóng và tham khảo ý kiến các bác ở diễn đàn em quyết định mua bộ karaoke như sau:
Crown XLi 1500 + JBL KX100 + Loa JBL KS 310
Các bác thấy bộ này ổn không?

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Sau khi đi nghe ngóng và tham khảo ý kiến các bác ở diễn đàn em quyết định mua bộ karaoke như sau:
Phòng bác diện tích bao nhiêu?

luonnho1001

Well-Known Member

Bác thích vọc thì hãy mua KX100 nhé vì em này cực kỳ khó chỉnh đấy phòng mà bé đánh cặp 310 tiếng hơi chói và gắt

hdnewuser

Member

Phòng bác diện tích bao nhiêu?

Bác thích vọc thì hãy mua KX100 nhé vì em này cực kỳ khó chỉnh đấy phòng mà bé đánh cặp 310 tiếng hơi chói và gắt
Diện tích khoảng tầm 20m2 các bác ạ, hôm trước em có đi nghe thử cặp 308 và 310 cặp 308 nó ồn ào khó chịu lắm các bác à, cặp 310 nghe nó dịu hơn, không biết có đúng không các bác, chứ cặp 310 nó hơn 308 cũng 5 chai rát lắm.
Nó khó chỉnh nhưng nếu chỉnh được thì có hay không bác ? nếu hay thì mua về nghiên cứu nếu chỉnh được mà nó cũng không hay thì lại khổ nữa. Nếu không dùng KX100 thì dùng thiết bị nào thay thế các bác ?

luonnho1001

Well-Known Member

Diện tích khoảng tầm 20m2 các bác ạ, hôm trước em có đi nghe thử cặp 308 và 310 cặp 308 nó ồn ào khó chịu lắm các bác à, cặp 310 nghe nó dịu hơn, không biết có đúng không các bác, chứ cặp 310 nó hơn 308 cũng 5 chai rát lắm.
Nó khó chỉnh nhưng nếu chỉnh được thì có hay không bác ? nếu hay thì mua về nghiên cứu nếu chỉnh được mà nó cũng không hay thì lại khổ nữa. Nếu không dùng KX100 thì dùng thiết bị nào thay thế các bác ?
Bác định đầu tư bao nhiêu $ mua em 310 tiền này có khi chơi đc 2 cặp khác bác ak

luonnho1001

Well-Known Member

Bác lên pro luôn đi về sau đỡ nhức đầu bác à Pow + mixer + JBL 310 +(effect nâng cấp sau) như vậy thì bác ko phải năn tăn gì nữa

hdnewuser

Member

Bác lên pro luôn đi về sau đỡ nhức đầu bác à Pow + mixer + JBL 310 +(effect nâng cấp sau) như vậy thì bác ko phải năn tăn gì nữa
Mình cũng nghĩ vậy đó, mua các món tối thiểu, về chỉnh chọt chơi rồi bổ sung thêm từ từ. Cục công suất Crown gọi là Pow đúng không bác ?

luonnho1001

Well-Known Member

Mình cũng nghĩ vậy đó, mua các món tối thiểu, về chỉnh chọt chơi rồi bổ sung thêm từ từ. Cục công suất Crown gọi là Pow đúng không bác ?

Đúng rồi bác. Theo cá nhân em nếu bác yêu ca hát khuyên bác nên chơi đồ pro cho lâu chán chứ như em mua đi bán lại oải lắm cứ nhìn đồ này đồ kia rồi ngáp... thèm

dthung1970

Chọn đồ, tham khảo rồi nên đi nghe thử, e cũng đi nghe các lọai ampli, cuối cùng chọn hiệu Jarguar SN vì mấy lí do:
-JG SN khá nhiều người xài
-Mỗi model đều cho ra một phối ghép loa phù hợp , tsố khá rõ ràng nên dễ lựa lọai loa và số lượng loa cho ampli
-Quang trọng nhất là chất tiếng rất khá, mạnh . theo e kok cần tiếng phải mạnh mới xung , cho dù ka nhạc sến . E so thử JG pa 503a và Boston 1100 ii trên loa rm101(50/350wat cs hơi ít) thì 503a mạnh hơn, pa 1100 tiếng đầm quá giống ampli nghe nhạc hơn. còn mixer thì phụ thuộc micro và căn chỉnh nên không có đk so được ở shop.

Sau khi đi nghe thực tế thì mấy cấu hình e dự kiến phải bỏ hết.

dthung1970

bấm nhầm hai lần sory.........sory..........sory

bluish1992

Nếu JBL 310 thì chắc chắn phải có Sub hơi! Bass JBL 310 hơi yếu nhưng treb lụa rất hay! Chỉ cần sub hơi là thấy rất lực, nhạc trải đầy phòng, dòng này trong trẻo còn Ki110 nghe âm trung nhiều hơn!
Nếu bác không muốn đầu tư mixer pow lằng nhằng thì tốt nhất khuyên nên xài ampli analog, dễ cân chỉnh tiếng rất sáng trong trẻo, bass rất lực nhưng không gây mệt tức ngực, còn semi digital nghe trầm ấm, treb chỉnh cao lên bù nhưng bị méo nghe hơi kì, bác thích trầm ấm thì chơi semi digital!

Chỉnh sửa lần cuối:
Qua tham khảo trên diễn đàn và google cuối cùng đã chọn được một số âm ly và loa sau:

1. Âm ly: JARGUAR PA-203HI, PA-604D, Boston Audio PA 1100 II và VocoPro KR-3808 PRO
2. Loa: Bose 301 V và VocoPro SV-500

Đang nghiêng về bộ VocoPro KR-3808 PRO - VocoPro SV-500

Nhờ các bác tư vấn chọn lựa bộ hay nhất, xin cám ơn!

(À, phòng khoảng 20m2)

Jarguar 503A với loa Bose 301 seri V nhé.
Nếu yeu cầu về nhạc dane và âm bass dữ dội hơn thì chọn qua JBL RM10 II, ngon hơn xíu thì JBL RM101
vào đây xem review JBL RM10 II nè bác :D:D

Bên trên