[Tư vấn-HCM] Mua tivi !!!

Trươc hết, em xin chào cac bác trong HDVN !!!
Tình hình là em vừa gom góp được it tiền, nay lên đây đinh nhờ cac bác tư vấn giúp 1 con tivi tầm 15-16tr.
Mục đích là cắm pc + xem phim hd.
Màn hình 40", full-hd, không quan trọng mấy cái tính năng 3D hay internet gì lắm.
Mong các bác dành ít thời gian tư vấn giúp vài dòng để em chọn lựa ạ !
Chúc các bác 1 ngày tốt lành %%-

grassco

Active Member
Ðề: [Tư vấn-HCM] Mua tivi !!!

Cho em hỏi bác cần Plasma hay LED, giá tiền đó thì có thể mua đc 42U30V FULL HD của Pana rồi bác bác ạ, con này plasma, còn mấy hãng khác thì các bác khác tư vấn giúp nhé !!!

thedevill

Ban nen chon Samsung 40D5000. con nay ho tro cong ket noi kha day du.co kha nang doc o cung tam 2T qua cong usb. Mau kha chuan thiet ke cung dep nua. Gia em nay la 15tr900. Minh xem gia nay o Nguyen Kim khong biet noi khac the nao? Ban thu tim va cam nhan xem minh thay OK do?
Chuc ban tim duoc em nhu y ha.(xinloi Unikey bi hu);;)

manhhuy8x

Active Member

Trươc hết, em xin chào cac bác trong HDVN !!!
Tình hình là em vừa gom góp được it tiền, nay lên đây đinh nhờ cac bác tư vấn giúp 1 con tivi tầm 15-16tr.
Mục đích là cắm pc + xem phim hd.
Màn hình 40", full-hd, không quan trọng mấy cái tính năng 3D hay internet gì lắm.
Mong các bác dành ít thời gian tư vấn giúp vài dòng để em chọn lựa ạ !
Chúc các bác 1 ngày tốt lành %%-

Còn chờ gì nữa hả bác 40d550 sự lựa chọn hoàn toàn hợp lý

manofgame

Tầm tiền này bác dư sức sắm một em tivi Led rồi, theo ý kiến chủ quan của e bác có thể sắm e LED SS UA-40D6000 đầy đủ tính năng, hình ảnh đẹp, tốc độ quét hình cao cho hình ảnh mượt mà

oldfriend

Moderator
bác cứ tham khảo xem, có cái topic Fan's Plasma Panasonic nó sống dai lắm kìa, xem là tự hiểu =D>

manhhuy8x

Active Member

Tầm tiền này bác dư sức sắm một em tivi Led rồi, theo ý kiến chủ quan của e bác có thể sắm e LED SS UA-40D6000 đầy đủ tính năng, hình ảnh đẹp, tốc độ quét hình cao cho hình ảnh mượt mà

hình như bác chủ không thích 3D đâu bác ạ :D

live_evil

Active Member

Thời nay TV mới từ 2011 giá tiền 15tr trở lên mà 40" thì chắc chắn phải có 3D rồi
Bác có thể xài hoặc ko cũng đc thôi. Nên chọn 1 em LED của SS hoặc SN là ổn nhất

Ðề: Re: [Tư vấn-HCM] Mua tivi !!!

Cho em hỏi bác cần Plasma hay LED, giá tiền đó thì có thể mua đc 42U30V FULL HD của Pana rồi bác bác ạ, con này plasma, còn mấy hãng khác thì các bác khác tư vấn giúp nhé !!!
Chuẩn luôn.
Ban nen chon Samsung 40D5000. con nay ho tro cong ket noi kha day du.co kha nang doc o cung tam 2T qua cong usb. Mau kha chuan thiet ke cung dep nua. Gia em nay la 15tr900. Minh xem gia nay o Nguyen Kim khong biet noi khac the nao? Ban thu tim va cam nhan xem minh thay OK do?
Chuc ban tim duoc em nhu y ha.(xinloi Unikey bi hu);;)
Giá hơoi cao, 15tr9 có thể mua được 40d6400, em xem trên web của mấy bác bán tv trên diễn đàn của mình đó.
chuẩn luôn.
bác cứ tham khảo xem, có cái topic Fan's Plasma Panasonic nó sống dai lắm kìa, xem là tự hiểu =D>
Quá chuẩn. Trong Pana em thích con VIERA TH-L37DT30 này nhất, sau đó là con 42E3. Những dòng khác không phải em chê mà em không có tiền mua thôi. Bác chủ rãnh ghé phan khang xem thử con 37DT30 đi. đã lắm.
ps: hình như trong tầm tiền này còn có sharp le820 và sony nx520 nữa thì phải nếu bác chủ không care 3D.

men0codon

Active Member

SAMSUNG 40D6000 hay 40D6400 là thích hợp nhất , không thích 3D thì không dùng đến chức năng đó , vậy thôi , vì thời điểm này hầu hết các tivi có quét hình 100Hz đều có chức năng 3D cả ( xem giá trong mykim.vn bạn nhé )

hanmeHD

Member

Theo e bác nên làm con Pana P42S10S vừa tầm tiền của bác mà e thấy mọi người cũng khen dòng plasma này lắm, chi tiết thì bác search google

haipvg

Well-Known Member

Nên mua Pana. Tầm tiền này mua được 42 inch fullHD cả Plasma hay LED LCD. Chất lượng hình ảnh của Pana không sặc sỡ bằng Samsung nhưng hình anh tương phản tốt hơn, sâu hình hơn. Xem bằng PC thì chạy Splash pro xem HD không cần đến TV 100Hz.

cảm ơn các bác , sau khi kham khảo thêm vài topic e thấy có mấy dòng sau :
sony 40-EX520
samsung 40-D6000
Pana thì thấy có TH-L42U30V cái này thấy trên web bảo là LCD, ko bít so với 42U30V plasma có gì khác không ? mà nghe nói dòng plasma cắm vào pc không hiễn thi full res 1920x1080 ?
vậy theo các bác nên chọn con nào nhỉ ?
Xem bằng PC thì chạy Splash pro xem HD không cần đến TV 100Hz.
ai rành giai thích hộ em khúc này, cái tần số quét không quan trọng khi xem HD bằng PC à ?

thoibinh

Member

Pana thì thấy có TH-L42U30V cái này thấy trên web bảo là LCD, ko bít so với 42U30V plasma có gì khác không ? mà nghe nói dòng plasma cắm vào pc không hiễn thi full res 1920x1080 ?
vậy theo các bác nên chọn con nào nhỉ ?

2 con này của pana không hổ trợ full hd khi kết nối PC bằng cổng VGA thôi chứ cổng HDMI thì full HD vô tư luôn nhé!
nếu bác xem bóng đá, truyền hình cáp thường và không quan tâm nhiều đến tiền điện thì chọn plasma.
còn con LCD thì xem HD hình ảnh rất đẹp, ít bị chói sáng hơn và cũng mắc hơn.
tuỳ bác chọn vậy!

Junio

Member

Mình nghĩ cần check xem chủ thớt mua TV đặt ở đâu đã. Phòng khách thì dư sáng, plasma thì hay phản xạ ánh sáng mà. Mình cũng thích plasma Pana lắm, đang vân phân định mua chỉ ngặt nỗi nó phản chiếu ánh sáng ghê quá, đặt phòng khách đúng bất tiện!

Tarius

2 em LED 3D SAMSUNG-40" UA 40D6000LED 3D LG - 42" 42LW4500 thì cái nào hơn vậy mấy bác??? :D

rangpp

Mình cũng có ý định mua tivi.Mình góp ý thế này nhé! Tầm tiền ấy xem con Led SS D5000, sony ex520 , pana E3v.Bác ra ngoài TT điện máy mang theo ổ cứng cắm vào tivi+cắm dây truyền hình cáp vào-->hãy tin vào mắt mình.^#(^

ducmanh83

Member

Mình cũng có ý định mua tivi.Mình góp ý thế này nhé! Tầm tiền ấy xem con Led SS D5000, sony ex520 , pana E3v.Bác ra ngoài TT điện máy mang theo ổ cứng cắm vào tivi+cắm dây truyền hình cáp vào-->hãy tin vào mắt mình.^#(^

Còn tùy vào định dạng ổ cứng nha bạn! NTFS thì cũng không dám tin vào mắt mình đâu =))

Bên trên