Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

bluish1992

Ðề: Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

Sau khi đi Onaudio nghe thử dàn JBL RM10II, JBL KS310, JBL Ki110, mình có nhận xét như sau:
RM10 II cho tiếng bass mạnh như sub nhưng độ dàn trải chi tiết âm cao(mid và treb) hơi thiếu, mua thêm loa hỗ trợ treb mid là quá ổn.
KS310 cho âm treb cao sáng dàn trải tốt nhưng bass yếu xìu, thêm 1 cục sub hơi thì pá cháy pù chéc.( Cái này hợp nghe nhạc hơn)
Ki110 cho âm thanh mid giọng hát rất rõ nhưng treb không sáng, nghe giống trong lớp học woa'^.^, cái này phải thêm loa treb và sub hơi.( Cái này hợp karaoke hơn).
Còn về CÔNG SUẤT thì KS308 loa bass có 8inch công suất 150W/CH là ổn, KS310 loa bass 10 inch công suất 250W/CH, lúc đầu mình nhìn cấu hình tưỡng phát dc tới 600W, 1000W chứ hết hồn, ai dè đó là ngưỡng téc loa! :))

tyfnmax

Active Member

Sau khi đi Onaudio nghe thử dàn JBL RM10II, JBL KS310, JBL Ki110, mình có nhận xét như sau:
RM10 II cho tiếng bass mạnh như sub nhưng độ dàn trải chi tiết âm cao(mid và treb) hơi thiếu, mua thêm loa hỗ trợ treb mid là quá ổn.
KS310 cho âm treb cao sáng dàn trải tốt nhưng bass yếu xìu, thêm 1 cục sub hơi thì pá cháy pù chéc.( Cái này hợp nghe nhạc hơn)
Ki110 cho âm thanh mid giọng hát rất rõ nhưng treb không sáng, nghe giống trong lớp học woa'^.^, cái này phải thêm loa treb và sub hơi.( Cái này hợp karaoke hơn).
Còn về CÔNG SUẤT thì KS308 loa bass có 8inch công suất 150W/CH là ổn, KS310 loa bass 10 inch công suất 250W/CH, lúc đầu mình nhìn cấu hình tưỡng phát dc tới 600W, 1000W chứ hết hồn, ai dè đó là ngưỡng téc loa! :))

Klipsch RB81 II thì sao bác. Trên đấy có con này bác không nghe thử. Con này Bác Thao Sound Pro khen lắm. Không biết kết hợp với KI110 được không ?

bluish1992

Klipsch RB81 II thì sao bác. Trên đấy có con này bác không nghe thử. Con này Bác Thao Sound Pro khen lắm. Không biết kết hợp với KI110 được không ?
Ở đó hok~ thấy trưng bày Klipsch gì hết! Mình chỉ được ông nhân viên phán cho câu Klipsch thì khỏi phải chê!@.@! Có nghe được đâu mà chê! Sao mình đi tiệm nào cũng chả có gắn sẵn hết mấy dòng rồi dùng bộ chuyển cho mình thưởng thức dzì hết! Thiếu chuyên nghiệp quá! Có mấy tiệm dòm mình tưỡng nghèo nhìn cái mặt khinh ra vẻ thấy ghét dễ sợ! Mình nghe được 3 dòng trên là hay lắm òi đó!^.^! Onaudio tiếp đãi niềm nỡ nhưng giá chát woa'!@.@! Giá rẻ hơn chắc ủng hộ nhiều!^.^

Ở đó hok~ thấy trưng bày Klipsch gì hết! Mình chỉ được ông nhân viên phán cho câu Klipsch thì khỏi phải chê!@.@! Có nghe được đâu mà chê! Sao mình đi tiệm nào cũng chả có gắn sẵn hết mấy dòng rồi dùng bộ chuyển cho mình thưởng thức dzì hết! Thiếu chuyên nghiệp quá! Có mấy tiệm dòm mình tưỡng nghèo nhìn cái mặt khinh ra vẻ thấy ghét dễ sợ! Mình nghe được 3 dòng trên là hay lắm òi đó!^.^! Onaudio tiếp đãi niềm nỡ nhưng giá chát woa'!@.@! Giá rẻ hơn chắc ủng hộ nhiều!^.^
Bên mình là đơn vị phân phối nên để giá bán lẻ bác nhé, cần giá tốt thì hỏi anh em Kinh doanh trong đó địa chỉ đại lý để qua lấy thôi bmifnhajn ạ

tyfnmax

Active Member

Hôm trước thấy có mà. Các chú on sợ hết không bán được JBL giấu đi chăng :D

ThanhtrangHTKT

Active Member

Bác này quả là sai lầm trầm trọng trong cách suy nghĩ ( có 2 loại hàng : 1 là xịn _2 là dỏm ) không có hàng trung gian lưng lửng . Bên công ty mình không phân phối yagua hay boston mình nói cho bác biết luôn thật ra boston và yagua là 1 hãng từ khi mới nhập vào vn ( bác có từng mở máy mấy con boston 1000x ( Hàng nhập của MR .SINH người đầu tiên đưa thương hiệu SAS nhập KOREA ) chú ý kỹ bo mạch có khắc kí hiệu của tập đoàn yaguar . Còn bây giờ nội tình của 2 thương hiệu này mình ko rành lắm ( ko dám nói bừa vì không biết ). Nhưng hiện tại theo suy nghĩ của mình 2 thằng này có liên đới với nhau trong lĩnh vực kok 1 thằng xài fet ( âm thanh trong mà treble chói sáng ) 1 thằng sài domino ( lực bass mạnh mẽ âm thanh mạnh ) . Nhưng về vn chia ra 2 nhà phân phối thế thối . giống như B&w và rotel là có cùng cha đẻ nhưng về vn có 2 nhà phân phối . Nếu mua 2 thằng yaguar và boston đúng hàng xịn chính hãng ko hay trong tầm tiền mới là lạ ( còn mua hàng dỏm thì thua ) .
Em đã từng tham khảo đồ ở karaokelamcon thì nhân viên cứ bảo JBL RM101 có 3 loại, loại 1, 2, 3 anh thích lấy loại nào? giá 6,5 triệu/ cặp! ngó ngó mấy cặp loa khác toàn đồ Anh Ba nên em co giò chạy! không dám tham khảo thêm nữa!

ProSkyR

Well-Known Member

Em đã từng tham khảo đồ ở karaokelamcon thì nhân viên cứ bảo JBL RM101 có 3 loại, loại 1, 2, 3 anh thích lấy loại nào? giá 6,5 triệu/ cặp! ngó ngó mấy cặp loa khác toàn đồ Anh Ba nên em co giò chạy! không dám tham khảo thêm nữa!
Sản phẩm chính hãng thì không bao giờ có khái niệm loại nọ loại kia.

duynguyen26

dòng ki ntn thế các bác

RM 101 vs ampli rất ok bác
KS310 khó đánh nếu đầu tư cao hơn xài mixer - power rời thì đó là 1 lựa chọn hoàn hảo

Bên trên