Tư vấn loa KLIPSCH !!!

Em đang định xúc bộ KLIPSCH :
Klipsch R26F + Cen R25C +Sur R14s + sub r12sw + amply Denon avr x1100w
Sử dụng cho phòng 14m2, nhu cầu của em là xem phim + nghe nhạc .
Mấy bạc cho e xin ít ý kiến vs lại cho e một số cửa hàng ở Hà Nội để được giá tốt !
Tks!

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Tư vấn loa KLIPSCH !!!

Ý thứ nhất: Bộ loa quá ổn, dư sức với diện tích phòng, Amply chỉ tạm đạt, nếu lấy DENON đầu 1 thì nên là X1100W nhiều cải tiến hơn hẳn X1000, còn nếu không lấn cấn lắm thì lên hẳn X2100W cho nó "vững chãi" về sức đánh. Còn không như thế cũng khá ổn.
Ý thứ hai: Hà Nội giá tốt: theo em là Điện Tử Nam Phú

taczanx

Bộ này xem phim thì được chứ nghe nhạc thì chỉ ở mức....nghe nhạc thôi ạ ;-)

Con Denon 1100 có bị đuối với bộ dàn này ko ạ, klq nhưng hình như mẫu Klipsch r26F này là mẫu đời cũ rồi đúng ko ạ :(

Thứ nhất X1100W không đến mức đuối, đánh ổn bộ này, nhưng sẽ tốt hơn nếu dùng X2100W
Thứ hai Klipsch R26F là mẫu đời mới nhất của Klipsch, ra mắt 2014 (có hàng 2015) thay thế cho dòng icon trước đây (KF26, KF28...)

Thứ nhất X1100W không đến mức đuối, đánh ổn bộ này, nhưng sẽ tốt hơn nếu dùng X2100W
Thứ hai Klipsch R26F là mẫu đời mới nhất của Klipsch, ra mắt 2014 (có hàng 2015) thay thế cho dòng icon trước đây (KF26, KF28...)
E ghi nhầm đó e định denon x1100 cũng muốn lên x2100w nhưng đắt hơn mấy triệu mà lên đủ cái combo klipsch này là quá chỉ tiêu nhiều rồi . Lúc đầu e đặt chỉ tiêu chỉ mua bộ 25tr đổ lại. Nhưng nghe thử bộ jamo 628 xong nghe bộ klipsch r26f cảm giác khác hẳn ... :))

E ghi nhầm đó e định denon x1100 cũng muốn lên x2100w nhưng đắt hơn mấy triệu mà lên đủ cái combo klipsch này là quá chỉ tiêu nhiều rồi . Lúc đầu e đặt chỉ tiêu chỉ mua bộ 25tr đổ lại. Nhưng nghe thử bộ jamo 628 xong nghe bộ klipsch r26f cảm giác khác hẳn ... :))

theo cam nhận của em , 1100 + bộ r26f rất okie , 628 chỉ la to nhưng khg thể so sánh

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Em đang định xúc bộ KLIPSCH :
Klipsch R26F + Cen R25C +Sur R14s + sub r12sw + amply Denon avr x1100w
Sử dụng cho phòng 14m2, nhu cầu của em là xem phim + nghe nhạc .
Mấy bạc cho e xin ít ý kiến vs lại cho e một số cửa hàng ở Hà Nội để được giá tốt !
Tks!

Trân trọng kính mời bác ghé em. Em sẽ ghép để bác nghe thử các lựa chọn với AVR Denon hoặc Yamaha.

TranNguyen85

Ý bác là dùng 2100 tốt hơn nhưng có hơn nhiều so với 1100 ko ạ, e cũng lăn tăn vì cũng có ý xúc

Ý bác là dùng 2100 tốt hơn nhưng có hơn nhiều so với 1100 ko ạ, e cũng lăn tăn vì cũng có ý xúc

Hơn đáng kể đấy bác, các Rec đầu 2 trở lên của DENON nghe nhạc cảm giác khác hẳn, về mặt thông số và các công nghệ thì X2100 cũng hơn hẳn so với 1100, nếu không bị lấn cấn tiền bạc thể lên hẳn X2100 rất đáng.

1100 bị đuối so với R26F đó bác chủ, 2100 thì có thể hợp thì lại đội ngân sách. Tuy nhiên lựa chọn này của bác thiên về xem phim nhiều hơn là nghe nhạc. Nếu tìm 1 bộ 2 kênh chuyên nghe nhạc trong tầm giá này , nghe nhạc sẽ hay hơn hẳn, còn xem phim sẽ không hề kém cạnh. Nói chung tùy vào hoàn cảnh sinh hoạt và nhu cầu thưởng thức của gia đình.
Có rất nhiều trường hợp xác định nhu cầu nghe nhạc và xem phim nên sắm cả bộ loa 5.1 chuyên xem phim và 1 receiver về nhà, nhưng thực tế là gia đình không thể tối nào cũng xem phim ( do không có phòng xem phim riêng, có con nhỏ, có học sinh học bài hoặc người lớn tuổi...) trong khi đó nhu cầu nghe nhạc dường như mỗi buổi sáng, hoặc buổi chiều. Với option receiver + bộ loa 5.1 không thể nghe nhạc hay như 1 dàn 2 kênh cùng tầm giá, do đó những trường hợp này đa phần lại thất vọng và thắc mắc "vì sao nghe nhạc qua receiver lại không hay?" rồi cũng phải tìm cách mua thêm 1 bộ dàn 2 kênh riêng.
Nếu bác đã thích chất âm của Klipsch thì bác có thể chọn amply 2 kênh ngang tầm tiền với con 2100 thì nghe nhạc hay hơn gấp mấy lần mà xem phim cũng khá ổn.
Vài dòng góp ý cùng bác chủ, bác cân nhắc kỹ trước khi chọn

Chỉnh sửa lần cuối:

TranNguyen85

1100 bị đuối so với R26F đó bác chủ, 2100 thì có thể hợp thì lại đội ngân sách. Tuy nhiên lựa chọn này của bác thiên về xem phim nhiều hơn là nghe nhạc. Nếu tìm 1 bộ 2 kênh chuyên nghe nhạc trong tầm giá này , nghe nhạc sẽ hay hơn hẳn, còn xem phim sẽ không hề kém cạnh. Nói chung tùy vào hoàn cảnh sinh hoạt và nhu cầu thưởng thức của gia đình.
Có rất nhiều trường hợp xác định nhu cầu nghe nhạc và xem phim nên sắm cả bộ loa 5.1 chuyên xem phim và 1 receiver về nhà, nhưng thực tế là gia đình không thể tối nào cũng xem phim ( do không có phòng xem phim riêng, có con nhỏ, có học sinh học bài hoặc người lớn tuổi...) trong khi đó nhu cầu nghe nhạc dường như mỗi buổi sáng, hoặc buổi chiều. Với option receiver + bộ loa 5.1 không thể nghe nhạc hay như 1 dàn 2 kênh cùng tầm giá, do đó những trường hợp này đa phần lại thất vọng và thắc mắc "vì sao nghe nhạc qua receiver lại không hay?" rồi cũng phải tìm cách mua thêm 1 bộ dàn 2 kênh riêng.
Nếu bác đã thích chất âm của Klipsch thì bác có thể chọn amply 2 kênh ngang tầm tiền với con 2100 thì nghe nhạc hay hơn gấp mấy lần mà xem phim cũng khá ổn.
Vài dòng góp ý cùng bác chủ, bác cân nhắc kỹ trước khi chọn

Bác có thể cho cụ thể loại amply 2 kênh nào phù hợp với R26F và giá bao nhiêu đc ko ạ :D

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

chừng nào có Ampli 2 kênh thanh lý nào ngon ngon đánh tốt 685S2 bác Dũng ới e một tiếng nhé, ví dụ như 5004, 6004, Cam351, ...

Chào bác. Đợt này Amply 2CH của Marantz đang giá rất tốt mà. Bác định đầu tư tầm bao nhiêu để em "đánh dấu"?

Chào bác. Đợt này Amply 2CH của Marantz đang giá rất tốt mà. Bác định đầu tư tầm bao nhiêu để em "đánh dấu"?

Vấn đề là e muốn cũng có được cái Ampli thõa mãn yêu cầu đó, nhưng là đồ cũ để giá mềm hơn chút đỉnh, tại em nhà nghèo, ba má keo :D nên chỉ chơi được đồ cũ

Bên trên