Tư vấn mua HDD lắp ngoài

hiepmeo

Member
Em đang muốn mua 1 cái HDD lắp ngoài nhưng mà không biết loại nào ổn định và tản nhiệt tốt, để xem phim đc lâu.... các bác tư vấn giúp em với^:)^. My book của WD có đc không ạ

hai_duong

Member
Ðề: Tư vấn mua HDD lắp ngoài

Em đang muốn mua 1 cái HDD lắp ngoài nhưng mà không biết loại nào ổn định và tản nhiệt tốt, để xem phim đc lâu.... các bác tư vấn giúp em với^:)^. My book của WD có đc không ạ

Cái này mình cũng đang quan tâm. Bạn nào có kinh nghiệm chỉ dùm với. Thanks

glory

mình nghĩ dùng của wd ấy như wd my book home edition mình dùng em này good lắm đầy đủ cổng hoặc mùa box rồi mua hdd riêng gắn vào box h nhiều box đẹp lắm

Cái này mình cũng đang quan tâm. Bạn nào có kinh nghiệm chỉ dùm với. Thanks

Dòng Mybook của WD (vỏ nhựa và tản nhiệt bằng không khí đối lưu) khá mát do sử dụng ổ trong là WD Green. WD Elements thì tản nhiệt bằng nhôm hiệu quả hơn vỏ nhựa nhưng dùng ổ Blue nên coi như cũng chỉ ngang ngửa với Mybook. Các loại ổ này đều chạy ổn định và đảm bảo xem phim cả ngày không xi nhê gì cả.
Chúc các bạn sớm mua được ổ như ý :D

hai_duong

Member

Dòng Mybook của WD (vỏ nhựa và tản nhiệt bằng không khí đối lưu) khá mát do sử dụng ổ trong là WD Green. WD Elements thì tản nhiệt bằng nhôm hiệu quả hơn vỏ nhựa nhưng dùng ổ Blue nên coi như cũng chỉ ngang ngửa với Mybook. Các loại ổ này đều chạy ổn định và đảm bảo xem phim cả ngày không xi nhê gì cả.

Mình nghe nói ổ My Book Essential Edition sử dụng hơi bị nóng và bụi dễ bay vào đúng không? Mình thấy con này thiết kế khá đẹp, nghe nói thế cũng hơi ngán 8->

Mình nghe nói ổ My Book Essential Edition sử dụng hơi bị nóng và bụi dễ bay vào đúng không? Mình thấy con này thiết kế khá đẹp, nghe nói thế cũng hơi ngán 8->

Cũng không nóng lắm đâu bro cứ yên tâm mà xài con này đi, các hãng đã có tính toán hết cả rồi bản thân mình sử dụng cũng như bán rất nhiều box này chưa từng phải bảo hành hoặc có vấn đề phàn nàn gì từ người sử dụng cả :D

koon

Minh thì xài Case HDD cua Transcend StoreJet 35 Ultra, có quạt giải nhiệt lắp sẵn luôn, chơi cả ngày vẫn yên tâm. Giá của nó khoảng 600K.

hiepmeo

Member

Thank các bác, chắc em sẽ làm 1 em MyBook Essential Edition

hiepmeo

Member

Có bác nào bán My Book 1TB khuyến mãi copy phim HD đầy ổ không :D? Em thấy giá em này giờ là 2tr4 đúng không các bác. EM ở HN

vanchai

Member

Có bác nào bán My Book 1TB khuyến mãi copy phim HD đầy ổ không :D? Em thấy giá em này giờ là 2tr4 đúng không các bác. EM ở HN

Bác ra Hoàng Hải chỗ 92 Thái Hà, em cũng mua vài HDD cả gắn trong lẫn ngoài ở đó rồi, giá cả khá mềm, có copy film free

thinhkieuphong

mình cũng vừa mua ở 92 Thái Hà 1 em Seagate 1TB FreeAgent Desk, ngon phết :D giá 2tr450k BH 5 năm, có cóp film free nhưng hôm đó bác í list ít quá nên về luôn

buyproit

oh, Hàng WD bảo hành 3 năm, 1 đổi 1 thì phải
Cái này WD passport 500gb nhỏ gọn hơn nhiều

Bên trên