Tư vấn mua Máy ảnh + Máy quay film!!!

khactuyen

Banned
Chào các bác, em đang có nhu cầu mua một máy ảnh + máy quay film. Máy ảnh thì em cũng dự kiến là em Canon EOS 400D, còn máy quay thi chưa biết em nào cả.
Kinh phí cho cả 2 món tầm 25tr, bác nào am hiểu về lĩnh vực này tư vấn dùm em cái, em cảm ơn nhiều.

phanthanh

Member
Ðề: Tư vấn mua Máy ảnh + Máy quay film!!!

Bác này chơi quá!!! Máy quay thì mình k rành, nhưng nếu thích chụp ảnh thì nhiêu đó tiền bạn dồn hết vào 1 món thôi sẽ hoành tráng và hợp lý hơn.

khactuyen

Banned

dạ, em chơi loại tương đối thôi ạ, trình còn còi lên phải học hỏi dần dần.
/// Em khoái loại máy sử dụng thẻ SD hoặc HCSD còn sử dụng được trên con Plasma Pana.

duycom

Ban Quản Trị

Nikon D90, vừa chụp vừa quay film luôn :D

khactuyen

Banned

cám ơn bác, máy quay em đã fix được rồi, còn máy ảnh nữa thôi, Các bác tư vấn tiếp giùm em em máy ảnh DSLR có giá <12tr

tieuthieugia

Well-Known Member

Nikon D90, vừa chụp vừa quay film luôn :D

Hum nào rảnh rang, tư vần cho anh cái máy quay Full HD nhé. Đang mù tịt về nó.

cám ơn bác, máy quay em đã fix được rồi, còn máy ảnh nữa thôi, Các bác tư vấn tiếp giùm em em máy ảnh DSLR có giá <12tr

Bác chọn máy quay loại nào thế, cho em ít thông tin với....

khactuyen

Banned

Em chọn Sony SR12E có HDD 120Gb, fullHD rồi bác ạ, còn máy ảnh chắc tham khảo thêm.

superman

hj` mua cái máy quay thẻ của sony đi bác,full HD cóa 6,6 mega pixel à có x,v color,5.1 ac3.QUay hơi bị đẹp và nét rõ từng sợi lông í lộn sory,rõ từng sợi chỉ chứ hehe.Mà khuyết điểm của nóa chỉ cóa 1 thuj bác,nó ăn thẻ hơi bị hao cái thẻ cũng khoảng 8gb hay 16gb gì á mới đủ hehe mà hình như 1 cái thẻ 16gb em mua cách đây khoảng tháng 8 cũng hơi bị cao hình như là trên 200$.Có thể bác mua qay băng hoặc HDD cũng okie mà băng á lâu lâu nóa bị dơ cái đầu từ hơi bị khó vệ sinh,còn HDD thì bị bad thui hoặc bị va chạm(ít xảy ra)

khunglong99

bác lấy con Nikon D80 + kit 18-135, hàng chất lượng và xứng đáng với giá tiền vừa phải

khactuyen

Banned

thanks các bác, mình đã lấy con Sony Handycam SR12E (HDD 120Gb) quay film đẹp lắm các bác ạ.

phuong

Member

máy ảnh <12t bác dùng canon 450D đi, hôm bữa 29 tết mình có ra ngoài thương xá tax ( vô trong luôn nhé ) báo giá cho mình là 11.5triệu. canon 400D bây giờ không còn full box đâu, mình đi hết mấy chổ rồi, toàn là máy người ta bán lại cửa hàng thôi.
Canon 450D là ok lắm rồi đó bác=D>

bee

@khactuyen
450D hình như kg có quay phim thì phải.

Không biết máy này có hợp với yêu cầu của bác chủ thớt không?
Canon IS SX1 (mới ra tháng 10/2008):
+ máy compact. Không có len rời nhưng zoom 20x, chỉnh iso, speed, f từa lưa.
+ quay phim HDready.
+ Giá tham khảo: 550$ (giá bên Nhật, mua hàng xách tay chắc cũng không chênh lệch bao nhiêu).

Máy này chụp hình thì kg chuyên nghiệp bằng DSLR nhưng cũng khá hơn mấy máy compact thường. Nhưng được cái là nó support quay phim HD - một chức năng đáng để đầu tư.

Bên trên