[TViX- 6600N]: Có vấn đề với một số file của ESiR rip

jambon

Active Member
Em xem một số file do ESiR rip thì có vấn đề tiếng và hình không trùng khớp có thể nhận biết được khi xem, và để xem càng lâu thì giữa hình và tiếng càng trễ đến nổi nghe tiếng nhân vật nói mà miệng thì chưa mở. Nhưng khi stop và play trở lại thì ko bị nữa và xem khoảng 10 phút thì lại tiếp tục bị. VD như film

Babylon.A.D.2008.Extended.Cut.720p BluRay.DTS.x264-ESiR
A.Knights.Tale.2001.720p.BluRay.x264-ESiR

Bác nào có 6600N hay 6600A test thử xem có bị tình trạng như em không?

Chỉnh sửa lần cuối:

vkc

Well-Known Member
Ðề: TVix - M6600N có vấn đề với một số file của ESiR rip

Em xem một số file do ESiR rip thì có vấn đề tiếng và hình không trùng khớp có thể nhận biết được khi xem, và để xem càng lâu thì giữa hình và tiếng càng trễ đến nổi nghe tiếng nhân vật nói mà miệng thì chưa mở. Nhưng khi stop và play trở lại thì ko bị nữa và xem khoảng 10 phút thì lại tiếp tục bị. VD như film

A.Knights.Tale.2001.720p.BluRay.x264-ESiR

Bác nào có 6600N hay 6600A test thử xem có bị tình trạng như em không?

Em cũng bị như bác khi xem
Kungfu Panda 1080p

Hy vọng FW tiếp theo sẽ fix được lỗi này và support bistream Audio HD

jambon

Active Member
Ðề: [TViX- 6600N]: Có vấn đề với một số file của ESiR rip

Không hiểu tại sao chỉ những bản của ESiR mới bị thôi, chẳng lẽ nó nặng quá hả bác?

Meg2k

Chỉ khuyên bác nên kiểm tra lại các phiên bản phim khác của cùng một nhóm rip trước khi xác định vấn đề đến từ TviX 6600N ==> trước đó cũng có người phát biểu là K200 cũng gặp tình trạng với các release của ESiR và em xin cam đoan là em chẳng gặp trục trặc gì với mấy cái ESiR release trên máy K200 của em cả :) sau này em mới phát hiện ra là có một số phim HD download về bị lỗi mà người download không biết, cứ thế phát tán tùm lum, chép cho khách hàng khác, lỗi phát tán tùm lum.....

@jambon,vkc: 2 bác ở khu vực miền Bắc ?!?! Nếu muốn thì các bác có thể post hash SHA/MD5 của các phim các bác gặp vấn đề lên để người khác ở một khu vực khác có nguồn phim khác giúp bác so sánh hash xem có phải download về bị hỏng hay không (mấy phim HD download về không theo dạng các tập tin chunk nhỏ .rar/r01/r02 mà download về dưới dạng một file to đùng đùng .mkv/m2ts trực tiếp rất dễ bị hỏng do không được kiểm tra checksum sau khi download xong)...

Kinh nghiệm riêng của em chia sẻ với 2 bác, em thì không có TviX 6600N và hoàn toàn không có ý định rước em nó về....

jambon

Active Member

Chỉ khuyên bác nên kiểm tra lại các phiên bản phim khác của cùng một nhóm rip trước khi xác định vấn đề đến từ TviX 6600N ==> trước đó cũng có người phát biểu là K200 cũng gặp tình trạng với các release của ESiR và em xin cam đoan là em chẳng gặp trục trặc gì với mấy cái ESiR release trên máy K200 của em cả :) sau này em mới phát hiện ra là có một số phim HD download về bị lỗi mà người download không biết, cứ thế phát tán tùm lum, chép cho khách hàng khác, lỗi phát tán tùm lum.....

@jambon,vkc: 2 bác ở khu vực miền Bắc ?!?! Nếu muốn thì các bác có thể post hash SHA/MD5 của các phim các bác gặp vấn đề lên để người khác ở một khu vực khác có nguồn phim khác giúp bác so sánh hash xem có phải download về bị hỏng hay không (mấy phim HD download về không theo dạng các tập tin chunk nhỏ .rar/r01/r02 mà download về dưới dạng một file to đùng đùng .mkv/m2ts trực tiếp rất dễ bị hỏng do không được kiểm tra checksum sau khi download xong)...

Kinh nghiệm riêng của em chia sẻ với 2 bác, em thì không có TviX 6600N và hoàn toàn không có ý định rước em nó về....

Những phim em xem là copy của bác Hoang_tuan_neu chứ không có download trên internet nên không có file checksum như bác nói, trong nguyên cái đĩa 1TB của em có nhiều film em chưa xem hết mới chỉ xem tới 2 film của ESiR 720p thôi chưa duyệt hết cái dĩa nữa và 2 film đều có cùng 1 vấn đề, để em tìm xem còn film nào của ESiR ko rồi báo cáo cho các bác biết. Ngồi xem hết 1 film thì cố gắng stop and play khoảng 15 lần thì không sao, khi nào trễ hình và tiếng thì stop and play là sẽ hết.

Meg2k

Những phim em xem là copy của bác Hoang_tuan_neu chứ không có download trên internet nên không có file checksum như bác nói, trong nguyên cái đĩa 1TB của em có nhiều film em chưa xem hết mới chỉ xem tới 2 film của ESiR 720p thôi chưa duyệt hết cái dĩa nữa và 2 film đều có cùng 1 vấn đề, để em tìm xem còn film nào của ESiR ko rồi báo cáo cho các bác biết. Ngồi xem hết 1 film thì cố gắng stop and play khoảng 15 lần thì không sao, khi nào trễ hình và tiếng thì stop and play là sẽ hết.

Bạn có thể tính checksum của các phim của bạn bằng cách download bất kỳ tool nào trên Internet :)

http://corz.org/windows/software/checksum/
http://www.fastsum.com/

Nhiều tool lắm....
Mình chỉ nghi ngờ các bạn ngoài Bắc chia sẻ & phát tán với nhau một vài phim có cùng một nguồn và cùng một lỗi, đa số phim của mình được download từ một paid tracker dưới dạng các chunk .rar/r01/r02 nên chỉ cần download hỏng là lúc unrar sẽ bị báo lỗi checksum ngay (đôi lúc gặp phải lỗi thì phải download lại part đó :> )

Chỉnh sửa lần cuối:

jambon

Active Member

Có một số film khác do ESiR rip, em xem thử thì không thấy bị. Phải chăng 2 phim đó có vấn đề.
@vkc: Phim KungFu Panda em xem không có vấn đề gì cả bác ah!
@Meg2K: Có thời gian em sẽ download tool của bác về test thử!
Thanks các bác!

hoangtuan_neu

Active Member

Bữa nào rảnh, bác xách máy với HDD qua em test xem sao nhé :x

vkc

Well-Known Member

@Meg2K : có lẽ như bác nói, files phim của em có vấn đề :-?

m4n0w4r

Hehe có lẽ nên yêu cầu thêm cả việc đưa thêm check sum cho film khi upload :). Kiểu như M$ hay hàng loạt các công ty phần mềm khác vẫn làm. Việc này tiện cho người download trong việc kiểm tra film được download về có hash check sum chuẩn với check sum mà người up cung cấp hay không :D

Best Regards
m4n0w4r

Meg2k

@Meg2K : có lẽ như bác nói, files phim của em có vấn đề :-?

Đừng lấy phim đó từ nguồn hiện tại của bác nữa chi cho mất thời gian, bác tự download thử cũng chính phim gặp trục trặc đó trên Internet về thử xem sao :)

Hehe có lẽ nên yêu cầu thêm cả việc đưa thêm check sum cho film khi upload :). Kiểu như M$ hay hàng loạt các công ty phần mềm khác vẫn làm. Việc này tiện cho người download trong việc kiểm tra film được download về có hash check sum chuẩn với check sum mà người up cung cấp hay không :D

Best Regards
m4n0w4r

Điều này không cần thiết nếu bác download phim HD dưới dạng các chunk rar/zip nhỏ part1/part2/part3...vv vì lúc download xong nếu download hỏng thì khi xả nén sẽ được WinRAR/WinZIP báo lỗi cho bác biết. Kiểm tra checksum chỉ cần thiết khi mình download một file phim to đùng đùng 4~16GB hoặc hơn :) mấy vụ này bị hoài thôi nhất là ở mấy cái Linux Distro, bạn chú ý là mấy cái Linux Distro khi nó cung cấp cho bạn một tập tin ISO to cỡ 1GB ~ 4GB thì nó luôn luôn kèm theo checksum cho bạn kiểm tra, vì nếu download hỏng thì lúc cài đặt thường không sao, nhưng lúc chạy sẽ gặp trục trặc vì hỏng một cái gì đấy trong hệ thống.....

Bên trên