Update phần nhìn [2011]

vkc

Well-Known Member
Sau khi chào đón thành viên mới của gia đình được 8 tháng thì em quyết định quay lại con đường HD sau một thời gian tạm ngưng chỉ chuyên download ( không coi phim được vì phụ vợ lo cho em bé :) )

Trước mắt em chỉ nâng cấp phần nhìn thôi, phần nghe thì chỉ đủ dùng cho có âm thanh vì em bé vẫn còn bé, coi phim mà sub đánh ầm ầm thì gấu xé xác mất hô hô..

Đây là bộ cũ của mình vào cuối năm 2008

Một số hình mới của TV mới chia sẽ niềm vui của em cùng mấy bác:

Đây là TV Samsung Plasma PS64D8000 em dùng để coi phim một mình

Phần âm thanh vẫn như cũ, em dự định sẽ chuyển sớm sang bộ Onkyo HT9400THX vì em này hổ trợ 3D pass. Trước mắt em chỉ cần 3D pass thôi vì như đã nói chưa thể nâng cấp âm thanh ngay được. Nâng cấp mà không nghe cho đã thì phí lắm :)

Em chỉ nâng cấp trước toàn bộ cáp HDMI thôi, còn BD 3D tính mua BD 3D Player rồi nhưng thấy cuối năm nay có HD Players xem được 3D BD nên em tạm gác lại để đợi DUNE ra dòng này ( căn bản là xem HD Player thì giải quyết tốt phần sub Việt :) )

Trước mắt thì xem BD thì PS3 còn BD iso, folder thì DUNE Smart D1 mà chiến

vkc

Well-Known Member
Ðề: Update phần nhìn [2011]

Đây là tấm hình của phần nghe nhìn trong phòng ngủ ngày xưa (2008)

Còn đây là sau khi nâng cấp lên hoàn chỉnh với :

TV Sony 55NX720
DUNE Prime 3.0
Panasonic Blu-ray 3D Panasonic-DMP-BDT210
Dàn Sound Bar SONY HT-CT550W
DVD player Sony HDMI 1080p upscale cho sắp nhỏ xem VCD Xuân Mai để ăn bột, cháo :)

Một số hình ảnh mới :

Mình đặt thanh Sound bar trên đầu TV vì không muốn để bên dưới sẽ bị 2 gấu nhỏ quậy :)

Còn đây là bộ não của Sound Bar Sony HT-CT550W

Chơi file Dolby TrueHD

Chơi file DTS-HDMA

Sub wireless

Vài cái đĩa Blu-ray 3D

Bộ này chỉ dùng để cho con gái lớn ( gần 4 tuổi ) coi phim hoạt hình ( chỉ dùng BD thôi :) ), con trai nhỏ ăn bột và bx xem TV thôi. Thỉnh thoảng thì cho con bé coi 3D :)

Cảm nhận về em sound bar này khá ổn, cũng nghe âm thanh HD, 3D pass. Nếu so với mấy dàn AIO thì có lẽ sẽ không bằng đâu nhưng khi coi cảnh hành động cũng ầm ầm, lời thoại nghe rõ ràng, nghe Thúy Nga cũng ổn. Nói chung là dùng sound bar này rất ổn cho những ai không yêu cầu cao quá về âm thanh và những bạn không thích hay không có không gian cho 1 đống dây nhợ và loa lỉnh kỉnh xung quanh :)

Chỉnh sửa lần cuối:

ptkrelax

Active Member

Quá đẹp cho một dàn như bác.
Bác biết lựa chọn những món phù hợp, không rờm rả ( dây dợ, loa,AVR mấy nhóc chọt chọt có mà khóc dỡ).
Công nghệ Sony ^_^

danchoi7x

Active Member

Quá là Pro B-)
P/s: Nhìn em SS (*) của bro làm mình càng phát "thèm" [-O<

ktypro

Active Member

dàn tv thế kia mà phải xem 1 mình có chán ko bác.=))

linhlinh88

Well-Known Member

đẹp thật đấy, chúc mừng bác
bác đang xem driver angry à :D

Chỉnh sửa lần cuối:

vicgame

Member

Mấy con TV SamSung mới thiết kế trông đẹp quá, chả bù con Serie 5 nhà em trông xấu òm

vkc

Well-Known Member

Quá là Pro B-)
P/s: Nhìn em SS (*) của bro làm mình càng phát "thèm" [-O<

kết quả tivi samsung của bác quá.

kết quả samsung quá

Mấy con TV SamSung mới thiết kế trông đẹp quá, chả bù con Serie 5 nhà em trông xấu òm

Như vậy là sự lựa chọn của em cũng chính xác các bác nhỉ, thanks :)

vkc

Well-Known Member

giá em ss giờ tầm bn bác nhỉ :D:D:D

Giá của em nó giờ chắc tầm 54tr gì đó

dàn tv thế kia mà phải xem 1 mình có chán ko bác.=))

Em coi 1 mình vì nhà chỉ có mình em thôi, còn bx thì lo cho 2 đứa nhỏ rồi. Nếu có coi chung thì đã coi phim cartoon với đứa lớn trong phòng ngủ rồi :)

đẹp thật đấy, chúc mừng bác
bác đang xem driver angry à :D

Chính xác, bác đúng là chuyên gia nhỉ, nhìn cảnh mà biết chính xác phim gì. Tính chụp cảnh trong "Motel" rồi :)

vkc

Well-Known Member

64" xem phim chắc phê lắm bác nhỉ :)

Thanks bác, mới đầu xem cũng sướng thật nhưng từ từ thấy cũng quen mắt...Nhớ lại hồi nhỏ coi phim chưởng HK với cái TV 14" cũng có cảm giác sướng như bây giờ hihihi...

linhlinh88

Well-Known Member

Chính xác, bác đúng là chuyên gia nhỉ, nhìn cảnh mà biết chính xác phim gì. Tính chụp cảnh trong "Motel" rồi :)

hehe,em xem rồi mị :">, chụp trong mô theo cái cảnh .....đấy hở bác, thế càng dễ nhận ;))

quangloc

Member

Em cũng giống bác, 1 nhóc 8 tuổi, 1 nhóc 10 tháng, do có thêm nhóc thứ 2 nên khi xem phim hành động toàn bị vợ mắng hic

training

Well-Known Member

Lúc mới tậu cái 51D550 về mình cũng thấy to, coi vài hôm lại thấy nhỏ rồi
Giờ nhìn con 64 của bro thấy phê quá :))

buihung

Administrator

Nếu điều kiện phòng ốc cho phép thì đích đến cuối cùng của anh em mình vẫn là máy chiếu thôi.

Bên trên