Update phần nhìn [2011]

minhjp

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Update phần nhìn [2011]

Mình đợi DUNE với chip SM 8910 nhưng model bình dân chút chứ cái mới show hàng Hi-end giá khiếp quá hô hô....

Hôm bữa anh nói cuối năm ra cái Dune chơi 3D Bluray là cái DUne Pro đó phải không anh? Giá chát quá gần 50T.

chuongzzz

Member
Chưa bác ạ, mình đợi có đầu HD chơi được 3D rồi mới mua, chứ giờ chỉ coi được mỗi phim TRON 3D ( có đĩa ) vì phim này có sub Việt :)...mấy phim khác thì chịu, BD 3D iso mình có cả đống mà chưa xem được vì còn đợi em HDP 3D ra, chắc cuối năm ra sẻ sắm luôn...

mình mới order em nó rồi (Onkyo s9400) nó ship trong vòng 2 tuần , mình order $874 (bao gồm tax và shipping luôn nên bác mua thì theo giá đó nha , ko còn chỗ nào rẽ hơn được nữa) , mình cũng chưa có HDplayer (chứ đừng nói đến HDPlayer 3D) nhưng máu quá với ở nhà có mỗi giàn logitech 2.1 (cho computer) coi ko đã nên làm luôn , hi hi .

leesixan

Member
Ðề: Update phần nhìn [2011]

Bác cho em cái báo giá cả bộ với. Trông nhẹ nhàng tinh tế quá

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Update phần nhìn [2011]

mình mới order em nó rồi (Onkyo s9400) nó ship trong vòng 2 tuần , mình order $874 (bao gồm tax và shipping luôn nên bác mua thì theo giá đó nha , ko còn chỗ nào rẽ hơn được nữa) , mình cũng chưa có HDplayer (chứ đừng nói đến HDPlayer 3D) nhưng máu quá với ở nhà có mỗi giàn logitech 2.1 (cho computer) coi ko đã nên làm luôn , hi hi .
Về tới VN chắc tốn thêm ít nhất 400$. Ngang ngửa giá 9300 tại VN.

9xvaodoi

Member

Bác cho e hỏi dây HDMI trong hình là 1. mấy vậy bác, giá của loại dây này là bao nhiêu vậy bác? ;)

vkc

Well-Known Member

@9xvaodoi: Bạn click vào link cua bài trên của bác tienlequoc sẽ thấy giá bán đó

vkc

Well-Known Member

Hôm bữa anh nói cuối năm ra cái Dune chơi 3D Bluray là cái DUne Pro đó phải không anh? Giá chát quá gần 50T.

Cái Dune Pro ( hi-end ) đó giá cả 100 chai lận đó hix....hy vọng nó ra dòng mềm như Dune Max mà dùng chip SM8910 vào cuối năm hoy đầu năm sau :)

Chúc mừng bác nha, khi nào mua mình sẽ dựa vào giá bác cho để mua :)

Bác cho em cái báo giá cả bộ với. Trông nhẹ nhàng tinh tế quá

Chính xác là bộ nào vậy bạn?

Về tới VN chắc tốn thêm ít nhất 400$. Ngang ngửa giá 9300 tại VN.

Ngang giá....Nhưng nó là 9400 mà Tiến ơi :)

9xvaodoi

Member

Cảm ơn bác, của bác là dây HDMI GTmax phải ko nhỉ.

minhjp

Well-Known Member

Cái Dune Pro ( hi-end ) đó giá cả 100 chai lận đó hix....hy vọng nó ra dòng mềm như Dune Max mà dùng chip SM8910 vào cuối năm hoy đầu năm sau :)
Cái anh nói là Dune màu bạc có 2 tay nắm 2 bên bữa Triễn lãm Hi-end thấy nó để giá 90T đúng rồi
Còn cái Dune pro màu đen k có tay nắm thì có giá gần 50t

Nhưng thật sự giá 50T này cũng ít người chơi , tầm 20T gấp đôi con Dune max thì hợp lý hơn .
Giá này ráp máy tính chơi 3D BD còn dư nhiều đó anh .

tieutu007

Member

Bác Hùng nói chính xác :)...Phòng thì em đã có sẵn, em dự định thằng nhỏ lớn khoảng 5 tuổi thì làm cái phòng chiếu cho gđ với hệ thống Projector, đang save up $$$..dự kiến trong tầm 15k, trong đó phần nhìn khoảng 5k vá 8k cho phần nghe, 2k cho phần trang trí lại phòng ốc :)

Mình mua trên Amazon (US) và gửi Cargo về VN
Bộ này nghe tốt lắm bạn, giải mã đầy đủ 2 định dạng Audio HD , 3D pass..Coi phim thì sub cũng đánh ầm ầm, lời thoại nghe rõ...thỉnh thoảng coi PBN thì cũng xập xình...Nói chúng là em mãn nguyện với bộ này vì thực ra bộ này để trong phòng ngủ nên không yêu cầu cao lắm về âm thanh vì chỉ chuyên mở cartoon cho con gái của mình coi thôi :)
Bác có thể hướng dẫn dùm cách mua trên amazon mà gửi về vn bằng cargo được ko? Mình mua cái tivi trện amazon nhưng nó ko chịu gửi về vn. Thanksss bác

Bên trên