Usher + Cambridge Audio, bộ dàn còi nghe lossless của e!

leepham

Well-Known Member
Ðề: Usher + Cambridge Audio, bộ dàn còi nghe lossless của e!

phòng nhỏ mà bác làm xinh quá cực kì ấm cúng ...còn chất âm thì hẻm biết

myozuka

Member

Tinh tế, hết sức tinh tế!

gpk

Well-Known Member
đẹp, gọn gàng. Kết nhất dàn riệu của bác. Bộ này nghe hay trong tầm tiền. Bác mua của công audio à

bác tinh quá, e mua của congaudio, nghe cũng được nhưng hơi thiếu bass bác ah, nhờ các bác tư vấn làm sao cho nhiều bass hơn \:D/

gpk

Well-Known Member
Re: Ðề: Usher + Cambridge Audio, bộ dàn còi nghe lossless của e!

Nhìn đơn giản mà sang, cầu kỳ nhiều khi lại rối, vậy là bro theo kịp công nghệ lossless rồi,đúng là dân nghe nhạc, chúc mừng nha :D, làm dân nghe nhạc vẫn nhẹ nhàng hơn dân chơi âm thanh cả về vật chất lẫn tinh thần :D

yêu nhất cm của bác này nhưng tương lai của e là đây cơ

Hai Scm

Active Member
Tiêu tán âm hấp dẫn quá.... chúc mừng bác chủ có bộ dàn đẹp.... bác cho em hỏi bác xuất âm thanh từ PC ra amply bằng cổng gì thế ?

gpk

Well-Known Member
Tiêu tán âm hấp dẫn quá.... chúc mừng bác chủ có bộ dàn đẹp.... bác cho em hỏi bác xuất âm thanh từ PC ra amply bằng cổng gì thế ?

e nện bằng DacMagic Plus Digital to Analogue converter qua usb bác ah, nghe cũng tàm tạm :-SS

Re: Usher + Cambridge Audio, bộ dàn còi nghe lossless của e! (đã edit lại) mời các bác chém!

Ngó nghiêng diễn đàn cũng đã lâu, hôm nay e xin mạn phép khoe bộ dàn còi nghe lossless của e ah!
Phòng e có 12m2, chủ yếu e nghe lossless qua PC nên cũng chẳng sắm CD Player.
Bookshelf speaker : Usher S-520
DacMagic Plus Digital to Analogue converter
Integrated amplifier : Cambridge Audio azur 350A
Dây loa & dây tín hiệu & usb: Audio Quest

Ô Hô..hô..hô , cuộc đời này kể cũng lắm cái hay
quanh đi quẩn lại thì ngay cả Cong audio hay bác chủ topic này vẫn phải đi theo con đường sáng tạo mà chắc trên www.vnav.vntopic loa Usher -S520 , hay HD Vietnam
chắc chỉ có mỗi bản thân cá nhân PhongVan2000 mới này nghĩ ra cái con đường dẫn dắt được Usher -S520 đi được đến cái giá trị đích thực của thế nào là " Nhập môn Hi-end "

Nói thật với bác chủ topic là cách phối ghép đó bên anh CONGaudio là học của mình đấy , phải đấu trí 1 buổi với anh ý mới chịu tâm phục là đó là cách phối ghép "hết thuốc" cho cặp Usher -S520 rồi , hồi trước anh ý ko ghép như vậy đâu

mà mình thấy bác chủ đang bố trí và phối ghép có vẻ học tập giống mình quá nhỉ :-?, trả tiền bản quyền đi nha...hii..hi.hi :)

Chỉnh sửa lần cuối:

gpk

Well-Known Member
Re: Usher + Cambridge Audio, bộ dàn còi nghe lossless của e! (đã edit lại) mời các bác chém!

Ô Hô..hô..hô , cuộc đời này kể cũng lắm cái hay
quanh đi quẩn lại thì ngay cả Cong audio hay bác chủ topic này vẫn phải đi theo con đường sáng tạo mà chắc trên VNAV Portal - Trang chủtopic loa Usher -S520 , hay HD Vietnam
chắc chỉ có mỗi bản thân cá nhân PhongVan200 này nghĩ ra cái con đường dẫn dắt được Usher -S520 đi được đến cái giá trị đích thực của thế nào là " Nhập môn Hi-end "

Nói thật với bác chủ topic là cách phối ghép đó bên anh CONGaudio là học của mình đấy , phải đấu trí 1 buổi với anh ý mới chịu tâm phục là đó là cách phối ghép "hết thuốc" cho cặp Usher -S520 rồi , hồi trước anh ý ko ghép như vậy đâu

mà mình thấy bác chủ đang bố trí và phối ghép có vẻ học tập giống mình quá nhỉ :-?, trả tiền bản quyền đi nha...hii..hi.hi :)

vâng bác ah, dạo trước e oánh usher bằng denon pma 700ae nhưng không hay bằng e amp hiện tại bác ah

bác chủ có ở HN ko? rảnh thì hôm nào qua mình cho nghe thử hệ thống ở nhà , đảm bảo là khi bác ra về , bác lại sẽ được nghe kể 1 câu chuyện khác về Usher đấy
đảm bảo là bác còn chưa thấy hết cái hay của cặp loa đó đâu , còn phải ngạc nhiên khi em nó" hót" ở nhà mình

gpk

Well-Known Member

bác chủ có ở HN ko? rảnh thì hôm nào qua mình cho nghe thử hệ thống ở nhà , đảm bảo là khi bác ra về , bác lại sẽ được nghe kể 1 câu chuyện khác về Usher đấy
đảm bảo là bác còn chưa thấy hết cái hay của cặp loa đó đâu , còn phải ngạc nhiên khi em nó" hót" ở nhà mình

vâng e ở HN quận HK, e cũng có tinh thần học hỏi, bác cho e xin add hôm nào e qua bác thỉnh giáo :-B

gpk

Well-Known Member

mà bác đang oánh e loa bằng amp gì có thể cho e xin tên được không, e đỡ phải loay hoay, tks bác trước :-?

gpk

Well-Known Member

phòng nhỏ mà bác làm xinh quá cực kì ấm cúng ...còn chất âm thì hẻm biết

chất âm thì lơm lởm bác ei, quả thật e chưa hài lòng, chả thấy bass đâu, không biết do loa hay do tiêu âm, hix :-"

phuocmobile

Well-Known Member

chất âm thì lơm lởm bác ei, quả thật e chưa hài lòng, chả thấy bass đâu, không biết do loa hay do tiêu âm, hix :-"

Loa này bass có 12 nên không đòi hỏi tiếng bass lớn được bác ạ, cơ bản là nhỏ mà nó thể hiện được đến tầm mình thấy chấp nhận được là khoái rồi.Em rất thích cách bố trí phòng gon gàng của bác :)

phòng bạn đẹp quá!
p/s:ông nghiabienhoa thread nào cũng cmt đầu thì phải

lehuytrinh

Well-Known Member

Phòng của Bác phong cách ra phết . Anh em HD Hà Nội đến chắc cũng đủ rượu uống , Bác có lời mời đi

gpk

Well-Known Member

Phòng của Bác phong cách ra phết . Anh em HD Hà Nội đến chắc cũng đủ rượu uống , Bác có lời mời đi

vâng e ở HN các bác ah, riệu e cũng khui suốt, bác nào rảnh rang ghé e thử loa còi, hie2

Bên trên