Vừa setup xong bộ dàn 2 kênh show lên, mời các bác ném đá

apachi

Member
Ðề: Re: Vừa setup xong bộ dàn 2 kênh show lên, mời các bác ném đá

Bác kê 2 loa gần nhau thế! để cách xa nhau nghe có không gian hơn. Mà bác để sát tường quá! bass dễ bị ù, bác thử kê xa tường chừng 50cm xem thử bass có hay hơn không?
Thông hơi loa phía trước nên cung k lo lắm bác ạ
Chúc mừng bác. Từ từ thưởng thức nhé
Thanks bác

loa gần quá bác, tiện thể thay dây hiệiu chút và để xa chút cho nhiều âm hình hơn

Em thay cặp đây loa khác rồi bác ạ, dây Marklure cho nó lợi bass chút chút
Nhạc mạnh mà cho vào dàn này. OMG:::
Thì chán phèo=))

apachi

Member
Ðề: Vừa setup xong bộ dàn 2 kênh show lên, mời các bác ném đá

Bộ của bác hết bao nhiêu củ vậy?
Đôi loa 9tr
Amp gần 7tr
Cdp 1,5tr
Kệ 3,6tr
Dây nhợ tầm 1tr nữa
Tổng cộng khoảng hơn 20tr tý
Vừa thêm đôi dây loa Markule 2nd với lại khả năng là thay nốt em cdp nên có thể phải thêm chút nưa bác ạ, nghe sướng phết, đêm đến em hay gọi em này

[/IMG]
ra hát cho nghe, nhiều lúc tưởng em ấy chui vào giường mình để hát, =))=))=)) em chém tý

cadic1008

Member

nghe ngủ trữ tình dùng loa cột chắc ko bén bằng loa thường nhỉ bác,công lực dàn này hơi dư nếu để ngủ,có điều kiện bác dùng loa monitor hay bookshef ví dụ liverpool d200 d500 xem thử sao,hoặc dòng loa nhật nghe nhạc vàng cũng nhiễu nhão lắm.e yếu kém đưa tí vd nếu ngu muội các cao thủ xây dựng nhé.

Bác này nói cho vui hay "phát biểu liều" vậy? Mấy cặp loa bác gợi ý có phấn đấu thêm 200 năm nữa tiếng hát cũng không bằng 1 nửa cặp loa của bác chủ. Nói sai em chết ngay tại chỗ! Bác nên nghe thử rồi hãy phán.

apachi

Member

Bác này nói cho vui hay "phát biểu liều" vậy? Mấy cặp loa bác gợi ý có phấn đấu thêm 200 năm nữa tiếng hát cũng không bằng 1 nửa cặp loa của bác chủ. Nói sai em chết ngay tại chỗ! Bác nên nghe thử rồi hãy phán.
Thôi nào, hạ hỏa hạ hỏa, khéo k mình lại phải close topic lại thì chết

cadic1008

Member

Thôi nào, hạ hỏa hạ hỏa, khéo k mình lại phải close topic lại thì chết
Xin lối các bác vì em cực ghét những ông chưa nghe thậm chí chưa nhìn nhưng cũng xông vào tư vấn, góp ý như đúng rồi làm "hoang mang dư luận và rối loạn thị trường". Bản thân em ngày mới chơi Audio cũng vì tin "các cụ" tư vấn kiểu đó mà đóng không ít học phí. Đến khi mua về rồi test thử thấy trái ngược hoàn toàn, feedback thì "các cụ" ấy lại nói phải Mod này Mod nọ. Tưởng em không dám làm, em mang đi Mod luôn thậm chí bằng những linh kiện cao cấp hơn nhưng kết quả càng thêm thất vọng. Chán ngán! Em bực mình vì mấy cái loa đó em đã từng chơi qua cả. Em ít sinh hoạt bên này chứ sang VNAV các bác biết tính em, em cứ nói thẳng và sãn sàng chịu trách nhiệm và đủ dẫn chứng về những gì mình nói.
À, em cũng đang chơi amp Arcam đánh với loa B&W, Bass tốt hơn nhưng Mid và Treble không thể bằng Jmlab được. Bác chủ có công nhận với em loa JmLab lúc mới nghe thì hơi "nhạt" nhưng càng nghe càng "nghiện" không - đã thế nghe cả ngày không thấy mệt như mấy loa Nhật, Mỹ.

hdvnn25

E thấy các bác thật am hiểu. Hic,tình hình là e chuyển nhà nhặt đc 1 cáinhư kiểu cái đầu mà mã của nó là Pioneer RF DEMODULATOR RFD-1 mà e chẳng hiểu để làm gì. Các bác cho e hỏi công dụng của nó là ì với. Carm ơn các bác ạ.

ngoalongcang

đúng là chới cái j cũng có cái thú của nó. Em thì chỉ thích công nghệ không dây thôi. Phòng ngủ của em có 9m2 nên ko thể ham hố được. chỉ dám chới loại hỗ trợ không dây friendly cho iphone loa nó bé tý chỉ bằng cục sub 10in thôi chả có dây dợ gì cả nghe cũng đã rồi toàn được em nó du vào giấc ngủ quên cả tắt nhạc. đêm dậy đi wc mới vớ cái iphone để tắt

apachi

Member

E thấy các bác thật am hiểu. Hic,tình hình là e chuyển nhà nhặt đc 1 cáinhư kiểu cái đầu mà mã của nó là Pioneer RF DEMODULATOR RFD-1 mà e chẳng hiểu để làm gì. Các bác cho e hỏi công dụng của nó là ì với. Carm ơn các bác ạ.

Hình như nó là cái bộ điều chế tín hiệu gì đó trong truyền hình bác ạ, không có tác dụng gì trong vụ nhạc nheo này đâu

v2huynh

Member

Chúc mừng bác, bác cho em hỏi, cái kệ nhà bác đẹp thế???? Bác mua ở đâu thế? Bao tiền hả bác. Em cũng đang định mua cái nó nhỏ nhỏ xinh xinh như thế .... Hiihii. Cám ơn bác nhá

hdvnn25

Haizzzz. Tình hình này có khi e manh e ấy đi bán đồng nát cho xong. Chả hiểu làm gì nữa. Hi,cám ơn bác nhìu lắm.

apachi

Member

Chúc mừng bác, bác cho em hỏi, cái kệ nhà bác đẹp thế???? Bác mua ở đâu thế? Bao tiền hả bác. Em cũng đang định mua cái nó nhỏ nhỏ xinh xinh như thế .... Hiihii. Cám ơn bác nhá
Bác gọi đồng chí Sơn 0936418688 nhé, em mua là 3.6tr, bác này nhiều mâu đẹp lắm, nếu còn khuyến mại thì giá đó, bình thường đắt phết, toàn 8 củ, cột phía sau được chế cho việc nhét hầm bà làng các loại dây dợ nên gọn hơn khối, phòng bên cạnh em để bộ em phim nhìn đống dây mà khiếp

ganigamorico

Well-Known Member

Sinh viên, chỉ biết ngồi ngắm và ước

smithlvp

Hi, chúc mừng bạn nha.hihihi

htp2005

Active Member

Bộ này bác build hết nhiêu vậy ?

HDCUAEM

Member

Thực ra theo hiểu biết của Em thì Bác chủ nên thay CDP đi, "cỏ quá" không xứng tầm với bộ dàn của Bác. AMP, LOA của Bác có hay đến máy đi chăng nữa nhưng nguồn phát dở ẹc thì nó cũng không thể hiện hết chất của AMP và LOA được ==> PHÍ. Đôi lời cùng Bác!

apachi

Member

Thực ra theo hiểu biết của Em thì Bác chủ nên thay CDP đi, "cỏ quá" không xứng tầm với bộ dàn của Bác. AMP, LOA của Bác có hay đến máy đi chăng nữa nhưng nguồn phát dở ẹc thì nó cũng không thể hiện hết chất của AMP và LOA được ==> PHÍ. Đôi lời cùng Bác!

Cung không đến mức dở ẹc đâu bác, với lại dạo này kiếm $ khó ghê, ông EVN với ông Petro cứ phang vào đầu dân ầm ầm thế này thì sức mấy

toetoehn

tổng giá thành của bộ này là bao xiền vậy nhỉ bác ơi?

Bên trên