Xin các bác tư vấn giúp Dàn âm thanh 5.1.

Nguyentu8899

Em có dàn 5.1 j5550wk của samsung. Nhưng em thấy không có hay. Em muốn tư vấn xem nếu mua receivers denon để đấu vào dây loa của samsung liệu có dùng được không các bác. Em xin cảm ơn ạ. Vì em muốn sắm dần dần. Chứ sắm luôn thì k đủ kinh phí ạ.

caothudeche

Moderator
Em có dàn 5.1 j5550wk của samsung. Nhưng em thấy không có hay. Em muốn tư vấn xem nếu mua receivers denon để đấu vào dây loa của samsung liệu có dùng được không các bác. Em xin cảm ơn ạ. Vì em muốn sắm dần dần. Chứ sắm luôn thì k đủ kinh phí ạ.
Vẫn thế mà thôi. Ampli và Loa là 2 thành phần quan trọng nhất, có thể nói là ngang nhau và mỗi cái đều có khả năng giới hạn. Loa lởm mà kết nối với Ampli ngon không có nghĩa là hay và ngược lại, bởi vậy trong âm thanh người ta có từ "phối ghép".
Hơn nữa việc thấy không hay của bạn là cảm tính riêng của bạn, cũng không biết bạn nói xem phim không hay hay là nghe nhạc không hay. Nếu xem phim không hay thì ở trên mình đã nói, còn nghe nhạc không hay thì bạn có đầu tư Receiver 100tr, loa 100tr chưa chắc hay. Thực tế cho thấy để nghe nhạc thì cần có bộ 2 kênh riêng, không phải quá đắt tiền nhưng nó được thiết kế để nghe nhạc nên âm thanh nó nhạc tính hơn nhiều.

Nguyentu8899

Vấn đề là loa trở kháng 3ohm . Không biết có dùng được avr không. Bác biết thì tư vấn giúp em

Bên trên