xin hỏi về chất lượng âm thanh của jaguar 506n mới

Ðề: xin hỏi về chất lượng âm thanh của jaguar 506n mới

Nói chung tóm lại .... 1 câu ngắn gọn thế này. Ông Tùng Sóng Nhạc mới được làm đại lý của Jaguar nên cũng to mồm. Đặt hàng Bình Dương làm hàng nhái lừa anh em không biết gì (Ah quên, mấy thằng ở Bình Dương là dân Hàn Xẻng mà... ặc ặc ặc), Chị Sáu Nguyên Boston cũng kẹo dứa.... Còn ông Nhật Hoàng cũng sang xem còn thằng nào Hàn Xẻng làm giúp em 506N nữa thì làm..... Toàn đi lừa dân đen, thà như em đi, hàng nhái luôn cho nó lành.... Vì đã là nhái rồi, thì chẳng ai nói nói được gì mình nữa hahahaha. Em nói thế có đúng không các bác HDVN ơi.

Mời bác ghé qua công ty, em sẽ cho bác xem C/O ( Chứng nhận xuất xứ) cho từng đơn hàng. Em xin lỗi admin + các bác yêu âm thanh chân chính vì các topic bị loãng do các kiểu "dìm hàng" như thế này. Làm ảnh hưởng tinh thần cộng đồng hdvietnam

P/s : Làm hàng nhái mà tư hào thì em xin hết ý kiến.

Bác này ở đâu mà biết rõ thế nhỉ .... Chuẩn không cần chỉnh chút nào cả.

karaokelamcon

Ðề: Re: xin hỏi về chất lượng âm thanh của jaguar 506n mới

Bác ở đó, tiện quá. Bác gọi thử một phát check xem sao.

Dùng 506N ổn định mà.nó đánh qua 8 cỏng loa cơ.chạy mixcro không dây ko hú,chuẩn lắm. chịu khó tìm hàng cũ xũng khoảng tầm 8tr gì đó.nhưng hay và tốt gấp mấy lần hàng mới bây giờ.

Humdoi

Member

Nên dùng hàng mới đi. Hàng 506N mới rất tốt, còn hàng cũ thì khó lắm, toàn bị sửa hoặc sơn lại hết rồi bạn ơi. Đừng nghe mấy ông tư vấn lung tung.
Mình thì cũng ko biết nhiều nhưng mình thấy mấy bác thợ sửa chữa nói mấy con 506n cũ hay bị vỡ mối hàn ra cọc loa lên hay bị hàn lại, bệnh này dẫn đến hiện tượng tín hiệu đèn thì có tín hiệu loa thì ko, (Bác thợ nào cẩn thận thì lau sạch lại vết nhựa thông thì nhìn khó phát hiện, thợ cẩu thả nhìn thấy chấm lại rõ) chứ đồ cũ linh kiện tốt hơn ít hỏng.(em về vạch bụng con của em ra cũng thấy bị hàn lại chân ra cầu loa,nhưng chắc ông thợ ẩu ko lau chùi j HE... HE...! không biết có "Xịn" đồ bãi cũ ko mua 8 củ mấy bác chơi bảo là mua đắt;))

Lại là bác anhphidiep Việt KTV ^.^
Nói chung, nếu có việc bác đi dìm hàng người khác tôi không động tới bác. Còn tôi thấy chướng tai gai mắt tôi nói thẳng. Hàng của Sóng Nhạc và Komi như nhau, thì đừng nên dìm nhau làm gì cả.

prolin

Nói chung, nếu có việc bác đi dìm hàng người khác tôi không động tới bác. Còn tôi thấy chướng tai gai mắt tôi nói thẳng. Hàng của Sóng Nhạc và Komi như nhau, thì đừng nên dìm nhau làm gì cả.

Đồng ý với bác.Karaoke Hà Nội đại đa số ko dùng hàng cúa Sóng Nhạc

ngduycuong1411

Nói chung tóm lại .... 1 câu ngắn gọn thế này. Ông Tùng Sóng Nhạc mới được làm đại lý của Jaguar nên cũng to mồm. Đặt hàng Bình Dương làm hàng nhái lừa anh em không biết gì (Ah quên, mấy thằng ở Bình Dương là dân Hàn Xẻng mà... ặc ặc ặc), Chị Sáu Nguyên Boston cũng kẹo dứa.... Còn ông Nhật Hoàng cũng sang xem còn thằng nào Hàn Xẻng làm giúp em 506N nữa thì làm..... Toàn đi lừa dân đen, thà như em đi, hàng nhái luôn cho nó lành.... Vì đã là nhái rồi, thì chẳng ai nói nói được gì mình nữa hahahaha. Em nói thế có đúng không các bác HDVN ơi.

Đó là ý kiến hay.

karaokevod

Chào các bác.. Em cũng đi lắp đặt karaoke cho các quán.. theo dõi toppic từ đầu thì các bác phân vân chủ yếu đến chất lượng của sản phẩm amply 203n or 506n mới với cả hàng bãi chính hãng.
em tuy mới vào nghề được mấy năm nhưng em xin đưa ra ý kiến như sau:
HÀNG BÃI
Về hàng bãi Chắc cũng không phải nói thêm về chất lượng nhiều. tuy nhiên có 2 vấn đề nếu bác nào đã từng bị hoặc chuẩn bị bị lỗi thì có thể khắc phục.
Do hàng cũ dùng lâu mạch triết áp sẽ bị mòn dẫn đến tín hiệu không còn chuẩn din được nữa, trường hợp bị mòn nhiều còn gây ra lỗi Bị Lệch vế âm thanh
Do đó khi mua hàng cũ lên thử các nút triết áp qua mức 5-6 để xem nó có bị như vậy không. nếu Bị thay triết áp khác,Hoặc cho ít dầu RP7 vào là xong.
Ngoài ra chất âm của Míc mạch vang của hàng bãi cũng rất tốt. Mạch Âm sắc của hàng bãi cho tiếng Bass chắc hơn,sâu hơn, Tiếng Tép tách bạch hơn,

HÀNG MỚI : ( Theo như thiên hạ nói là Hàng có phiếu CE/O)

Nếu là Hàng 203N của Nhật Hoàng thì mình kiểm tra thấy các núm vặn của nó là Núm béo.
01 . Về Chất âm của Míc rất tốt, âm đầy đặn chuẩn,Mạch vang tốt,tép bass, vang ngắn vang dài chỉnh rất dễ và chuẩn.
02 . Về Âm sắc , Tiếng bass đánh yếu, và không có độ sâu trầm, tiếng trung hơi nhiều dù đã cắt núm trung đi nhưng vẫn nhiều, Tép không sắc nét và Mỏng như hàng bãi. Ngoài ra Công suất của Hàng mới cũng yếu hơn hàng bãi 1 chút
do em ở Hà Nội lên chỉ có điều kiện lắp đặt hàng của Nhật Hoàng Hoặc Hàng bãi cho khách. các cửa hàng khác em chưa có điều kiện dùng thử vì vậy cũng không dám đánh giá chất lượng
Tổng quan lại em thấy
Về Mạch Vang và Míc : Giữa bãi và Mới là 10/10 Theo em là Ngang nhau
Về ÂM Sắc khi phát ra ( Tiếng Nhạc ) Giữa bãi và Mới là 10/ 7 ( Bãi 10 phần thì mới được 7 )
Về Công suất : Hàng bãi có vẻ mạnh hơn.

Về Amply 506N Mới.
Hàng này đánh tốt nếu so với hàng bãi xịn không kém là bao. Mình hay tư vấn khách hàng dùng hàng 506n mới vì độ ổn định cao hơn và bảo hành tốt mạch và triết áp mới sạch lên không bị rẹt rẹt khi chỉnh...
Lời khuyên của em là :
Nếu lắp 506N có thể dùng hàng mới .
nếu lắp 203N . Có điều kiện và time thì tìm hàng bãi. còn không thì dùng hàng mới cũng được.
em xin đóng góp chút ý kiến không có ý quảng bá cho ai và dìm hàng ai cả....
Nếu có thắc mắc gì cứ alo cho mình mình sẽ tư vấn giúp ; Mobile . 093.22.99.880 Thành .

Chỉnh sửa lần cuối:

leanh2012

em đang phân vân không biết mua con 506n bãi hay mới . bác nào dùng hàng mới nhập khẩu chưa ? ( không tính hàng vn sx nhé ) . phòng em khoảng 30m chơi 3 cặp loa . amply đang dùng là 305C à . nay tính nâng cấp nên mong các bán tư vấn giúp

leanh2012 (lê anh) chào bác:

con 506N này hết hàng lâu rồi bác ah!!

Bây giờ là con 604D bác dùng 2 cặp loa là hợp lý công suất 600w:4ch hiện tại Sóng Nhạc đang phân phối đọc Quyền tại việt Nam

Thông tin tại:
NGÀNH HÀNG ĐIỆN TỬ - SÓNG NHẠC - PA-604D

hosythong

Bạn vào viennuaudio.com đi,hàng xịn nhiều lắm,giá tốt nữa.hình như con 506N giá 6800.000 hay sao ấy.cái gì tốt thì nói tốt,sóng nhạc hay nhật hoàng đều là những nhà phân phối uy tín,hàng mình dùng karaoke kinh doanh 5 năm có sao đâu.không nên dìm nhau như vậy không tốt.bạn cứ liên lạc trực tiếp vào số điện thoại trên web mà hỏi giá cả.mình ở tận quảng bình mình còn ra lấy dùng mà.cứ hay là lấy thôi.dân việt nam mình chán quá,cứ thử làm như mấy ông ấy coi được không đã.
thân

karaokelamcon

Đã bảo là hàng 506N ko có nhập khẩu nguyên chiếc mới đâu mà tìm cho mất công,muốn hàng xịn chịu khó mua cái uy tín người bán ấy.nếu hàng lởm đưa đến ném giữa mặt ây (nếu khỏe để ném ). còn không thì mua hàng mới mà có tần số và kỹ thuật vừa với phòng bạn ấy.30m2 thì có nhiều loại âmly để kéo mà.cơ bản bạn dung loa gì nữa cơ.

tuankhai

Well-Known Member

Đồng ý với bác.Karaoke Hà Nội đại đa số ko dùng hàng cúa Sóng Nhạc

Mà dùng hàng bãi 2nd phải không bác? Em thấy hàng Sóng nhạc bán đầy khắp các siêu thị điện máy và được người dùng lựa chọn khá nhiều đấy chứ?

tuankhai

Well-Known Member

98% các quán Karaoke HN không mua hàng của Sóng Nhạc ..... Thế nên, theo mình nếu bạn muốn chất lượng thì mời bạn tham khảo bạn bè trước, rồi sau đó tìm đại lý uy tín mà mua. Bên mình còn chlo khách hàng dùng thử, nếu không ưng ý được trả lại mà, bạn lo gì nữa hêhheheh

Theo ý kiến của em ntn

Bác anhphidiep luôn đưa ra những thông tin mang tính dìm hàng và thiếu thuyết phục, em không hiểu bác lấy con số 98% ở trên ở đâu và bằng cách nào. Bản thân em không hài lòng với cách bác tiếp cận và tư vấn cho cộng đồng hdvietnam theo kiểu "đạp đổ" như vậy. Và bác anhphidiep phát ngôn như vậy không phải là lần đầu tiên, admin và mọi người có thể tham khảo lại sẽ hiểu. Em luôn đánh giá cao và tôn trọng các thành viên trên diễn đàn này như bác lkcuong, dh201hy, hdmiennam, the_jbl, Van_loc,audio&video và rất nhiều các bác khác, chính bởi vì sự hiểu biết và tinh thần góp ý và xây dựng. Bác anhphidiep xem lại giúp Cường nhé.

Thân,
Em thì nghĩ thế này bác Cường à, hàng của Sóng nhạc mới được bán nhiều ở HN trong khoảng hơn 1 năm lại đây (em mới thấy Pico, Nguyễn kim, Hc... mới có đây, trước chỉ có ở mỗi Thợ Nhuộm mà rất ít người biết. Ở HN trước đây thì tràn ngập hàng bãi, giá hợp lý, các ông bán hàng lại PR hàng bãi quá chuyên nghiệp luôn (ăn rồi ngồi nhà ông bạn ở Nam Trung Yên chuyên bán hàng Audio bãi, trong đó có rất nhiều hàng KOK nên em biết, nhiều khi em cũng phải PR giúp ông :))). Vì thế nên dễ hiểu vì sao các quán KOK ở HN ít dùng hàng Sóng Nhạc, nhưng từ giờ về sau em nghĩ mọi chuyện sẽ khác. Em mở 2 topic (một bên vnav, một bên HDVN) hỏi để so sánh nên mua 506N cũ hay 604D mới, đại đa số khuyên nên mua hàng mới, nên em cũng đã mua hàng mới.

Em thì nghĩ thế này bác Cường à, hàng của Sóng nhạc mới được bán nhiều ở HN trong khoảng hơn 1 năm lại đây (em mới thấy Pico, Nguyễn kim, Hc... mới có đây, trước chỉ có ở mỗi Thợ Nhuộm mà rất ít người biết. Ở HN trước đây thì tràn ngập hàng bãi, giá hợp lý, các ông bán hàng lại PR hàng bãi quá chuyên nghiệp luôn (ăn rồi ngồi nhà ông bạn ở Nam Trung Yên chuyên bán hàng Audio bãi, trong đó có rất nhiều hàng KOK nên em biết, nhiều khi em cũng phải PR giúp ông :))). Vì thế nên dễ hiểu vì sao các quán KOK ở HN ít dùng hàng Sóng Nhạc, nhưng từ giờ về sau em nghĩ mọi chuyện sẽ khác. Em mở 2 topic (một bên vnav, một bên HDVN) hỏi để so sánh nên mua 506N cũ hay 604D mới, đại đa số khuyên nên mua hàng mới, nên em cũng đã mua hàng mới.

Cảm ơn bác TuanKhai rất..rất nhiều !!

Bao tai

Member

Chào các bác em cũng đang có nhu cầu mua 1 ampli để thỉnh thoảng kok cho vui, mấy hôm nay cũng nghiên cứu rất nhiều về lĩnh vực này, rất cảm ơn các bác đã mạn đàm trên diễn đàn, thấy mặt tích cực rất nhiều, theo em đa số là không hiểu gì nhiều về lĩnh vực kỹ thuật, đa số là qua tìm hiểu từ những người bạn, hoặc như diễn đàn này chẳng hạn, vì mới bây giờ giả nhiều quá, nếu giá hàng giả đúng với giá trị của nó thì không sao, ngược lại thì buồn thật, ngoài mất tiền ra, còn mang tiếng...Các bác ở Tp thì không sao, có gì ra đổi được ngay, bọn em tỉnh lẻ thật không dễ chút nào, đi lại rất mệt. Mua hàng bãi thì sợ hàng hết đát rồi , dùng thời gian ngắn là hết lỗi này, tới lỗi khác, nhiều khi lỗi rất đơn giản, mang ra thợ thành lỗi lớn, thực sự thợ của mình đa số là thợ mò, cứ đấu lung tung miễn sao nó có tiếng là được, mệt hết cả ngừơi, không sửa thì không nghe ra gì, mà sửa rồi lại còn tệ hơn. Các bác trong diễn đàn đa số là người hiểu biết, phần là dùng nhiều, kinh nghiệm có. Phần là Mr của các công ty, mong các bác giúp chúng em, để mỗi người đạt được những điều mình muốn. Xin cảm ơn./.

echxanhdamsen

bác chọn hàng của KOMI ấy, chỉ duy nhất KOMI nhập khẩu và phân phối JARGUA SUHYONG thôi, hàng xịn phải có phiếu bảo hành của KOMI mói là xịn, xin hết, con boston là hàng trung quốc, nguyễn kim bán boston không hề rẻ, hơn 5 triệu, trong khi đó bên e nhập về chỉ hơn 3 triệu tí, bán boston lãi làm, jargua dởm có 2 loại laọi 1 chỉ hơn 3 triệu là nó bán ngay, loại 2 4,5 triệu nó bán ngay, con 506 thì hơn 5 triệu tí là nó bán ngay, đồ xịn thấp nhất là7,5 triệu thì người ta mới bán,

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: xin hỏi về chất lượng âm thanh của jaguar 506n mới

bác chọn hàng của KOMI ấy, chỉ duy nhất KOMI nhập khẩu và phân phối JARGUA SUHYONG thôi, hàng xịn phải có phiếu bảo hành của KOMI mói là xịn, xin hết, con boston là hàng trung quốc, nguyễn kim bán boston không hề rẻ, hơn 5 triệu, trong khi đó bên e nhập về chỉ hơn 3 triệu tí, bán boston lãi làm, jargua dởm có 2 loại laọi 1 chỉ hơn 3 triệu là nó bán ngay, loại 2 4,5 triệu nó bán ngay, con 506 thì hơn 5 triệu tí là nó bán ngay, đồ xịn thấp nhất là7,5 triệu thì người ta mới bán,
Komi cũng tìm hiểu chán rồi bác à, cãi nhau chán về Komi rồi.

echxanhdamsen

vậy thì bac không biết rồi, e bên nhập hàng e biết mà,hàng sóng nhạc nó chỉ bán ở siêu thị thôi,giá đầu vào thấp lắm, e có khách hàng cứ nằng nặc đòi mua amly của sóng nhạc má, e nhập hàng mới biết là giá nhập thấp thế, còn bác mà mua phải jarguar dởm thì ăn đòn là phải, mấy cửa hàng bên cạnh nhà em toàn bán đồ dởm, miếng nặng lắm, khách không biết, đồ xịn giá cao hơn hẳn, mà dân chơi nhạc thì thấy rẻ là lao vào, rồi kêu

Chào các bác em cũng đang có nhu cầu mua 1 ampli để thỉnh thoảng kok cho vui, mấy hôm nay cũng nghiên cứu rất nhiều về lĩnh vực này, rất cảm ơn các bác đã mạn đàm trên diễn đàn, thấy mặt tích cực rất nhiều, theo em đa số là không hiểu gì nhiều về lĩnh vực kỹ thuật, đa số là qua tìm hiểu từ những người bạn, hoặc như diễn đàn này chẳng hạn, vì mới bây giờ giả nhiều quá, nếu giá hàng giả đúng với giá trị của nó thì không sao, ngược lại thì buồn thật, ngoài mất tiền ra, còn mang tiếng...Các bác ở Tp thì không sao, có gì ra đổi được ngay, bọn em tỉnh lẻ thật không dễ chút nào, đi lại rất mệt. Mua hàng bãi thì sợ hàng hết đát rồi , dùng thời gian ngắn là hết lỗi này, tới lỗi khác, nhiều khi lỗi rất đơn giản, mang ra thợ thành lỗi lớn, thực sự thợ của mình đa số là thợ mò, cứ đấu lung tung miễn sao nó có tiếng là được, mệt hết cả ngừơi, không sửa thì không nghe ra gì, mà sửa rồi lại còn tệ hơn. Các bác trong diễn đàn đa số là người hiểu biết, phần là dùng nhiều, kinh nghiệm có. Phần là Mr của các công ty, mong các bác giúp chúng em, để mỗi người đạt được những điều mình muốn. Xin cảm ơn./.

Cảm ơn những dòng comment tâm huyết của bác, em sẽ cố gắng hơn ^.^

Bên trên