Xin hướng dẫn chi tiết mixer Soundcraft EFX8

lqt123

Active Member
Như tiêu đề, bạn nào có chơi mixer Soundcraft EFX8 xin hướng dẫn cụ thể cách đấu nối và thiết lập, tinh chỉnh để mixer cho ra âm thanh hay nhất có thể không ? Lọ mọ mấy ngày nay mà tiếng micro nghe phô và thô quá trời, thanks ! Mình nối trực tiếp mixer với âm ly, không qua bộ lọc.

tienthanhbk

Well-Known Member
Là sao bạn, mình thấy mixer này cũng có lexicon nhưng tiếng hát khô queo hà, hình như phải thêm reverb nữa hay sao đó, lại tốn tiền mà chưa có ai hướng dẫn hết...hic.......
Ý là bác mua thêm 1 con Lexicon MX200 - 300 - 400 gì đó về để xử lý riêng cho micro, ghép với Mixer sẽ hay hơn. Hiệu ứng cho Micro của Mixer chỉ tàm tạm thôi chứ ko hay được.

lqt123

Active Member
Cuối cùng cũng có phương án dùng Soundcraft EFX8. Thật ra, vì Soundcraft EFX8 là thiết bị Mixer khá chuyên nghiệp nên nó chỉ trang bị tính năng Delay là chủ yếu (do vậy mình cứ chỉnh suốt mà tiếng hát cũng vẫn cứ khô queo), nếu muốn tiếng hát hay hơn phải dùng thêm Reverb (mình đang dùng thử Alessic MicroReverb4 thấy khá hay, dù cũng phức tạp không kém). Nói chung là nếu muốn vọc vạch thêm thì chơi bộ này có vẻ hợp lý (đương nhiên là “cao” hơn amply karaoke thông thường một bậc), mình dùng amply nội địa Trio 8300 để hát thôi….tiêu chí: tiết kiệm, ngon, bổ, rẻ, hay nhất có thể. Thanks tất cả các bạn đã góp ý và chịu khó đọc.

Bên trên