Xin phép khoe bộ dàn của em

hg206

Ðề: Xin phép khoe bộ dàn của em

sr treo cao quá bác ạ !
Nói chung phòng trang trí gọn gàng đẹp mắt, tuy nhiên nếu bác trang trí thêm một chút trên tường bằng Giấy dán tường và cách âm thì chắc hẳn vừa đẹp và hiệu quả hơn bác ạ !

allway

Well-Known Member

Đẹp, hoành tráng và cũng rất gọn gành.

kienheo

Cảm ơn các Bác đã góp ý. Hạ surround xuống thấp là việc cần làm ngay Vụ Trang trí nhà em cũng đang nghiên cứu để làm cho đẹp hơn, cái này chắc còn phải từ từ vì Cần gom thêm tiền và cũng để lựa chọn phương án cả nhà đều thích.

DHN_HD

Member

Dưới cái điều hòa bác treo cho em 1 bức tranh từ 80 ~ 1000cm, em nghĩ sẽ đẹp lắm. Xin chia vui với bác.

jangzang

Member

Nhà sạch đẹp, bài trí gọn gàng bắt mắt lắm ạ ! Còn về chất lượng thì cứ thỏa mãn đc bản thân là ổn rồi. Chúc bác có những phút giây thưởng thức thật thư giãn !

kienheo

Em đang định mua Bộ loa Klipsch 5.1 F20 + C20 +S20+Sub SW450 thay cho bộ S426 này không biết liệu Receiver Denon 591 có kéo nổi không ạ? Có Bác nào đã thử cho biết ý kiến ạ. Thanks!

chihuahua

Member

Jamo thì ko hay rồi, definetely, Klipsch là lựa chọn tuyệt đấy. Nhưng bác đừng có mua con F20 , synergy line ko có good lắm , sounds brighter . nếu có đk thì nên mua Reference line RF 62ii , Rf 82ii là best. Khi mà mình nghe cái F20 thì nó chói tai hơn , tụi Reference line nghe dịu tai hơn.

Klipsch Speakers for sale, polk audio, polk speakers, home theater systems, thx, speakers, premier acoustic, In Wall Speakers, In Ceiling Speakers Call 800-691-6914 THEATER BUNDLES

Bác tham khảo ở đây nè để lấy ý tưởng

Con Denon này 75w per channel thì cũng tạm ok ,là tại vì bác chơi klisch thì nó ko có cần công suất lắm , high efficiency.Có đk thì đổi con marrantz công suất khoảng 115w per channel thì yên tâm Đổi qua klipsch thì phải đổi nhà lớn hơn, nếu ko nó vỗ vài hôm thì bác bệnh tim mất.

chúc bác như ý

kienheo

Jamo thì ko hay rồi, definetely, Klipsch là lựa chọn tuyệt đấy. Nhưng bác đừng có mua con F20 , synergy line ko có good lắm , sounds brighter . nếu có đk thì nên mua Reference line RF 62ii , Rf 82ii là best. Khi mà mình nghe cái F20 thì nó chói tai hơn , tụi Reference line nghe dịu tai hơn.

Klipsch Speakers for sale, polk audio, polk speakers, home theater systems, thx, speakers, premier acoustic, In Wall Speakers, In Ceiling Speakers Call 800-691-6914 THEATER BUNDLES

Bác tham khảo ở đây nè để lấy ý tưởng

Con Denon này 75w per channel thì cũng tạm ok ,là tại vì bác chơi klisch thì nó ko có cần công suất lắm , high efficiency.Có đk thì đổi con marrantz công suất khoảng 115w per channel thì yên tâm Đổi qua klipsch thì phải đổi nhà lớn hơn, nếu ko nó vỗ vài hôm thì bác bệnh tim mất.

chúc bác như ý

Cảm ơn bác đã góp ý. Tại vì phòng nhỏ nên em mới có ý định lắp F20. Nhưng em cũng sẽ tìm hiểu thêm những loại khác nữa vì cũng không vội lắm.

genzo1984

Well-Known Member

bộ dàn của bác đẹp quá, bác ở SG phải k?hôm nào em qua giao lưu với, em mới tập chơi HD nên cần nhiều bác tư vấn ;-)

HTPC Supporter

Trước đây mình lắp bộ Denon 1311 cho ông anh. Kích thước phòng và vị trí đặt bàn ghế cũng y như bạn. Mình để loa như này thì tường không xấu, gọn gàng và hiệu quả Surround cũng rất ấn tượng hơn. Ngang bên tai bạn à...

chihuahua

Member

Cảm ơn bác đã góp ý. Tại vì phòng nhỏ nên em mới có ý định lắp F20. Nhưng em cũng sẽ tìm hiểu thêm những loại khác nữa vì cũng không vội lắm.

Con F20 nghe hơi chói tai đấy, bác nghe chừng 2-3h sẽ bị mệt , gọi là fatiguing, bác nên đến showroom nghe thử trước thiệt lâu rồi quyết định mua. Tụi Klipsch thì cao to, đúng là hơi to so với phòng bác, có lẽ nên chuyển qua Definitive Technology thì tốt hơn , tụi này vừa vừa size, âm thanh chắc , giá cả với kĩ thuật cũng gần ngang ngửa klipsch

Chỗ này có bán , hôm nào rảnh ghé qua nghe thử

Vietnam
Audio Choice
198A, 3/2 Street, Ward 12, District 10
Ho Chi Minh City, Vietnam
Telephone: (+84-8) 38651868

Mình ko quảng cáo cho ai hết , chỉ gg giúp bác chơi thôi , nghe thử vài brand rồi upgrade cũng ko muộn. Nguyên tắc của mua dàn loa là, mua thiệt tốt đến mức mình có thể mua rồi thôi , ko nâng cấp nữa, speakers thường ko có outdated lắm , ít lỗi thởi nên bác ko lo , thỉnh thoảng tụi nó sửa lại cái cabinet cho khác chút thôi , bên trong gần như nhau

chúc vui

kienheo

Con F20 nghe hơi chói tai đấy, bác nghe chừng 2-3h sẽ bị mệt , gọi là fatiguing, bác nên đến showroom nghe thử trước thiệt lâu rồi quyết định mua. Tụi Klipsch thì cao to, đúng là hơi to so với phòng bác, có lẽ nên chuyển qua Definitive Technology thì tốt hơn , tụi này vừa vừa size, âm thanh chắc , giá cả với kĩ thuật cũng gần ngang ngửa klipsch

Chỗ này có bán , hôm nào rảnh ghé qua nghe thử

Vietnam
Audio Choice
198A, 3/2 Street, Ward 12, District 10
Ho Chi Minh City, Vietnam
Telephone: (+84-8) 38651868

Mình ko quảng cáo cho ai hết , chỉ gg giúp bác chơi thôi , nghe thử vài brand rồi upgrade cũng ko muộn. Nguyên tắc của mua dàn loa là, mua thiệt tốt đến mức mình có thể mua rồi thôi , ko nâng cấp nữa, speakers thường ko có outdated lắm , ít lỗi thởi nên bác ko lo , thỉnh thoảng tụi nó sửa lại cái cabinet cho khác chút thôi , bên trong gần như nhau

chúc vui

Thanks bác đã cho thêm một option nữa. Em sẽ thu xếp đi nghe thử. Em cũng định nghe thử cả một vài loại khác như wharfedale, audio monitor nữa.

KTZ

Bộ của bác vừa đẹp vừa gọn gàng nhín sướng mắt

dh201hy

Well-Known Member

Em thấy có nhiều bác khuyên bác ấy treo surr ngang tai.

Bác chủ cho em hỏi, khi bác chủ ngồi xem thì loa surr cao so với tai của bác bao nhiêu? Nếu cao hơn tai từ 60-90cm thì đó là setup chuẩn. Bây giờ chỉ cần xoay 2 surr vào phía trong để sao tạo thành với đường thẳng nối từ cent tới giữa ghế một góc khoảng 120 độ là chuẩn.

Em đọc hết tất cả các tài liệu chẳng có chỗ nào nói surr đặt ngang tai cả.

Bên trên