Xin Tư Vấn Chọn Đầu Karaoke VOD . . .

audio&video

Active Member
Ðề: Xin Tư Vấn Chọn Đầu Karaoke VOD . . .

bác nên chọn 2 thương hiệu Hannet và vietktv nếu còn băn khoan qua em tets thử 2 em xem em nào hợp và đáp ứng được tính năng của bác nhé!

beo882x

bác nên chọn 2 thương hiệu Hannet và vietktv nếu còn băn khoan qua em tets thử 2 em xem em nào hợp và đáp ứng được tính năng của bác nhé!

ok bác . . . cơ mà bác tận Hà Nội lận ^^! xa quá ạ. Cuối tuần rảnh em cũng sẽ đi test 2 thương hiệu này :)

Re: Ðề: Xin Tư Vấn Chọn Đầu Karaoke VOD . . .

Bạn tham khảo kỹ trước khi lựa chọn nhé !
Thêm 1 sản phẩm nữa cho bạn

- Giao diện Windows 8 tuyệt đẹp
- Màn hình cảm ứng LED hiển thị sắc nét, hãy vuốt nhẹ để cảm nhận sự mượt mà
- Chọn bài bằng màn hình cảm ứng, Ipad, Iphone, Smartphone thận sự tiện lợi
- Chức năng thu âm giọng hát cực chuẩn
- Và còn rất nhiều tính năng mới đang chờ các bạn khám phá nhé ! ..........
Nhìn đẹp thật, mình cũng có nghe nói đến sản phẩm này nhưng hình như chưa có mặt tại Việt Nam thì phải,, Bạn Hung_Karaoke đã có rồi ak,,,cho ae tý thưởng thức cho nó mở rộng tầm mắt đi bạn, Mình rất thích tìm hiểu sản phẩm nào mới mà công nghệ cao...
Hình như là có thể vừa có thể chọn bài bằng màn hình cảm ứng, ipad, iphone và smartphone kiểu này đỡ phải tốn tiền mua thêm màn hình cảm ứng hay ipad để chọn bài rồi có thể tận dụng mấy con smartphone ở nhà rồi...

Hóng sản phẩm này mới được..!.Chờ tin..........

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Vậy tốt nhất bác làm bộ máy tính + kiếm cái ổ tầm 2-3Tb copy dữ liệu Karaoke về tha hồ hát hò. Không hát nữa mang máy ra đánh Pikachu là không lo phí :D.

Lựa chọn này cũng được, mua thêm em imax i18D + ổ 2T WD cho rẻ, copy karaoke vào đó rồi xài thôi bác!

vmtruong

Tùy bác thích cái gì...
- Nhanh gọn lẹ thì đầu VOD được update dữ liệu sẵn.
- Thích tìm tòi chọc fá thì chơi HTPC như em -> Chức năng ko thua đầu hanet thậm chí hơn. Vừa rẻ vừa chỉnh chọt tùy ý muốn thế nào cug dc. Xài smartphone/tablet/ipad/remote điều khiển đều được, xài được mấy cái vst effect (tăng giảm tone bài hát, echo reverb nếu cắm mic vô pc). Rảnh rảnh lên web hát karaoke live kua gái cug dc >:) lúc ko hát thì exit là thành PC bthường hehehe

P/s:Em có thể đảm bảo là xài tiện lợi như mấy đầu vod, đầu arirang nha nhưng phải bỏ công sức chọc fá nhiều. Nếu muốn chơi PC thì gia nhập hội với em :D

Re: Ðề: Xin Tư Vấn Chọn Đầu Karaoke VOD . . .

Tùy bác thích cái gì...
- Nhanh gọn lẹ thì đầu VOD được update dữ liệu sẵn.
- Thích tìm tòi chọc fá thì chơi HTPC như em -> Chức năng ko thua đầu hanet thậm chí hơn. Vừa rẻ vừa chỉnh chọt tùy ý muốn thế nào cug dc. Xài smartphone/tablet/ipad/remote điều khiển đều được, xài được mấy cái vst effect (tăng giảm tone bài hát, echo reverb nếu cắm mic vô pc). Rảnh rảnh lên web hát karaoke live kua gái cug dc >:) lúc ko hát thì exit là thành PC bthường hehehe

P/s:Em có thể đảm bảo là xài tiện lợi như mấy đầu vod, đầu arirang nha nhưng phải bỏ công sức chọc fá nhiều. Nếu muốn chơi PC thì gia nhập hội với em :D

cho a cái link phần mềm của cái phần bôi đậm e nhá

beo882x

Ðề: Re: Ðề: Xin Tư Vấn Chọn Đầu Karaoke VOD . . .

em lại khoái bắt chân chữ ngũ, tay ôm chai bia và hét thôi bác ợ ^^! Chọc phá lại không phải sở trường của em lắm :D

phamhai079

Ðề: Re: Xin Tư Vấn Chọn Đầu Karaoke VOD . . .

Em cũng đang nghiêng nghiêng cái này ^_^! nhưng còn thắc mắc về cái máy tính bảng :( . . . bác chơi rồi thì cho e cái review đc ko ạ !!!

Đầu HANET HD thì hình ảnh sắc nét. Tuy nhiên có một số bài nhạc vàng thì hình ảnh kém hơn 1 chút, nhưng mà vẫn ok, âm thanh đồng bộ. Máy tính bảng so với giá thị trường chắc chênh khoảng 10 - 15% ji đó không đáng kể. Bác chém hoa quả + đua xe thoải mái :D

Chỉnh sửa lần cuối:

beo882x

Thank bác ^^! Hôm bữa em đi test thử thấy cũng ok, mạng chạy vù vù. Cơ mà chưa quyết vì "ngân hàng" chưa rót vốn :))

Chỉnh sửa lần cuối:

Em cũng đang nghiêng nghiêng cái này ^_^! nhưng còn thắc mắc về cái máy tính bảng :( . . . bác chơi rồi thì cho e cái review đc ko ạ !!!

Cái máy tính bảng mình thích thì mua cùng, không thì không mua mà sẽ dùng điều khiển mà bác.

Bác chơi rồi cho em xin cái review với hộ e cái vấn đề số 1 với ạ :( . . .

Mình đi hát karaoke thấy ở ngoài đó người ta toàn hát bằng đầu Việt KTV, hát thấy cũng hay, còn cái thằng hanet thì mình chưa được hát.

nhà em mới xây định làm một dàn karaoke chừng 50tr phòng khoảng 20m2 e ko biết gì về karaoke hết mong các bro build dùm em dc ko ạ :) Thanks !

Ka ka, em cũng đang muốn sắm 1 bộ karaoke.
Sau khi tham khảo, lượn lờ trên HDVN này 2 tháng rồi thì em thấy bộ này có vẻ ok:
Sắp tới em cũng sẽ múc (đang gom tiền).
1. Loa JBL Ki 110
2. Ampli Jarguar PA 506 HI
3. Đầu Việt KTV 2.000 Gb
4. Mic Micro Shure SM58
5. Sub Polk Audio PSW 110
Phương án 2 là bác bỏ con Sub đi mà thay vào đó là 1 cặp loa JBL KS308 nữa chắc là ok.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Sau khi tham khảo, lượn lờ trên HDVN này 2 tháng rồi thì em thấy bộ này có vẻ ok:
1. Loa JBL Ki 110
3. Đầu Việt KTV 2.000 Gb
4. Mic Micro Shure SM58
Phương án 2 là bác bỏ con Sub đi mà thay vào đó là 1 cặp loa JBL KS308 nữa chắc là ok.
Chẳng biết phòng ốc của bác bao nhiêu m2

beo882x

Cái máy tính bảng mình thích thì mua cùng, không thì không mua mà sẽ dùng điều khiển mà bác.

Không bác ạ. Cái sản phẩm HANET KARAOKE HD7P đó là bán kèm cả máy tính bảng, chứ không phải là không mua thì sẽ dùng điều khiển, cái này e hỏi kỹ rồi =))). Hôm bữa em có chạy xuống nhà ông bác thử bộ dàn, cái đầu việt ktv mua hồi năm ngoái thì phải. Em thấy cái đống bài nhật + trung + hàn lắm thế :-s . . . em thử 7 - 8 bài thì thấy âm thanh nó hình như to nhỏ thất thường thì phải . . . Em có hỏi cái update thì bác em kêu "từ hồi tao mua đến giờ có cập nhật cái ji đâu, nó bảo cắm cắm cái gì vào rồi đổi đổi cái gì đó" >_<!!

---------- Post added 05-12-2013 at 23:04 ----------

Vậy thì phương án 1 hay 2 đều được bác ạ, cá nhân em thích sub hơn là thêm loa!

em đồng ý với bác là sub hơn :)>-

1. Loa JBL Ki 110
3. Đầu Việt KTV 2.000 Gb
4. Mic Micro Shure SM58

20m2 gia đình, Ki110,bác thêm cục sub là ok nhé

Không bác ạ. Cái sản phẩm HANET KARAOKE HD7P đó là bán kèm cả máy tính bảng, chứ không phải là không mua thì sẽ dùng điều khiển, cái này e hỏi kỹ rồi =))). Hôm bữa em có chạy xuống nhà ông bác thử bộ dàn, cái đầu việt ktv mua hồi năm ngoái thì phải. Em thấy cái đống bài nhật + trung + hàn lắm thế :-s . . . em thử 7 - 8 bài thì thấy âm thanh nó hình như to nhỏ thất thường thì phải . . . Em có hỏi cái update thì bác em kêu "từ hồi tao mua đến giờ có cập nhật cái ji đâu, nó bảo cắm cắm cái gì vào rồi đổi đổi cái gì đó" >_<!!

---------- Post added 05-12-2013 at 23:04 ----------

em đồng ý với bác là sub hơn :)>-

Ô thế hóa ra cái ông hanet này bán bia kẹp lạc à? Hay nhỉ.

Bên trên