Xin tư vấn đấu loa Sub cho dàn KOK

binbin93

Member
Chào các bác,

em mới mua loa sub Polk Audio PSW-125, mà dàn KOK dùng Mixer và Power, trên power crown XLS-2500thì ko có cổng sub out mà em thì lại ko muốn nối qua cọc loa in/out của sub từ power. em muốn lấy tín hiệu từ mixer đến sub qua line in L/R mà em ko biết nối vào chỗ nào, ko biết từ "room cotrol out" có dc ko?
mixer Behringer X1204USB em như thế này:
Behringer: XENYX X1204USB

Đính kèm

• ke noi mixer - effect.jpg
    ke noi mixer - effect.jpg
    528.4 KB · Xem: 141

dtvu1310

Member
Nếu có điều kiện bác nên sắm thêm con crossover như con này chẳng hạn Amazon.com: Behringer CX2310 2-Way Stereo/3-Way Mono Frequency Crossover: Musical Instruments để cắt những tần số không cần thiết vào sub, còn đầu dây thì bạn lấy main out là tiện nhất, 1 ch đi vào cross để cắt bớt tần số ko cần thiết (nếu có equalizer thì ko cần vào cross) từ cross vào Crown ( ở main Crown chuyển wa chế độ parallel thay vì stereo); 1 ch đi vào cross, từ cross đi vào sub ( ko xài cross thì đi thẳng vào sub) lí do là khi bạn đấu như vậy thì bạn sẽ khống chế đc riêng lẽ từng thứ = fader main trên mixer cho giọng hát và sub. Tuy sub điện có sẵn cross để lọc tần số nhưng xài hàng rời vẫn hay hơn "mì ăn liền"

Bên trên