Xin tư vấn mua Mixer hát Karaoke

H 9999

Active Member
Ðề: Xin tư vấn mua Mixer hát Karaoke

nếu hát hò gia đình thì bác thử nghiên cứu thêm em YAMAHA 82 MG CX xem sao giá cũng ngon bổ rẻ ! chất hơn behringer cùng giá ! nói chung hát hò cũng chuẩn..có EFFECT , EQUALIZER và có cả effect cho cửa KARAOKE riêng...các bác nghiên cứu thêm xem. em mua hàng xịn 100% tại hãng giá 160 euro khoảng hơn 4 triệu gì đó

báo cáo các bác là em đấu 2 đầu phát karaoke vào MIXER xong sau đó qua tầng equalizer rồi mới lên âm ly ! trước đây em còn đấu cả feedback destroyer với antifeedback nhưng giờ bỏ hết ra chả cần, nhạc nhẽo qua mixer này cũng hay hẳn lên ! mic hát k bị rú đâu hát nhẹ nhàng nhiều khi còn cầm cả míc ra chỗ mixer vặn ngay sát loa luôn và chỗ ngồi hát cũng gần sát 4 loa surround nhưng hát k bị rú míc ! em thấy thế là ổn ! bạn bè chúng nó về vn mua âm ly có tích hợp mixer hát hò nhưng k nhẹ như cái YAMAHA kia các bác ak ! nhất là khoản rú mic thì an tâm luôn ! thích thì có cắt tần cao ở mixer ấy..k sợ cháy loa trebles đâu ! các bác thử nghiên cứu thêm xem.giá cả nó cũng rẻ mà chơi ngon....cần gì phải cái to quá ! cái này cũng cắm đc 8 míc nhưng nhu cầu chắc chỉ dùng 2 cái mic như em là cùng ! cũng có stereo in và out ! nói chung cho việc hát hò thì ổn lắm rồi !

gabay

Member

theo mình nếu muốn hát hay thì ko nên mua Mixer kiểu như trên,các bạn nên tìm hiểu các loại mixer chuyên karaoke như Jaguar 202 chẳng hạn,vì nó là chuyên dành cho karaoke nên echo ( vang) của nó hát rất hay,còn như các Mixer ở trên các bạn chỉnh cực khó và hát đảm bảo k ra gì

gtdu1973

theo mình nếu muốn hát hay thì ko nên mua Mixer kiểu như trên,các bạn nên tìm hiểu các loại mixer chuyên karaoke như Jaguar 202 chẳng hạn,vì nó là chuyên dành cho karaoke nên echo ( vang) của nó hát rất hay,còn như các Mixer ở trên các bạn chỉnh cực khó và hát đảm bảo k ra gì
Sặc. Bó tay con gà quay với bác này. Bác nên tìm hiểu kỹ rồi hãy phát biểu. Không dưng người ta bỏ ra số tiền gấp mấy lần bộ "chuyên karaoke" của bác mà lại hát ko ra gì đâu.

H 9999

Active Member

bác đã dùng chửa mà bác nói vậy bác ? bác có biết tầng effect cái số 9 số 10 nó ghi cái gì ko..ngoài ra còn các tinh chỉnh nhại...độ dầy thưa của giọng hát..cắt tần...v.v... còn nhiều thứ nữa nếu bác cần chia sẻ em sẽ nói tiếp

Re: Ðề: Xin tư vấn mua Mixer hát Karaoke

Câu nói hay nhất trong tháng , em nghe bác nói hợp lý quá nên bây giờ em kêu bán lại dàn máy của em , bán được em chạy lẹ ra cửa hàng làm con Jaguar 202 loại chuyên karaoke có vì nhờ bác chỉnh giúp nhe =))=))

nguyenanphu

Active Member

bó tay.cái này chắc là do ông ý ở hàn sẻng rồi.Nên ủng hộ bên đó

binbin93

Member

em nâng cấp dàn KOK, nên dư ra mixer Behringer X1204USB có effect (em đang dùng AH ZED14), em này em ship từ US qua bác trauvang9999, bác nào quan tâm thì em để lại với giá rất hữu nghị.

hungcaole

Giá rẻ hơn thì là hàng nhái à?
Biết đâu giá mắc hơn chỉ vì chi phí mặt bằng, lương nhân viên cao hơn?
Cùng 1 củ khoai lang nướng, nếu bạn mua ở chợ thì chắc chắn giá phải rẻ hơn khoai nướng trong nhà hàng hay resort 5 sao chứ nhỉ? Thế thì củ khoai nướng ở chợ là hàng nhái à? Hay nó không phải là củ khoai?

rẻ hơn nữa giá thì cũng phải suy nghĩ lại pác à , 90% là hàng kũ kĩ hàng thải tân trang lại rồi , mà hàng nhập nước ngoài về lúc nào cũng cao giá hơn pác à ( cái đồ điện tử nào cũng daz mà ) giống iphone nước ngoài 700usa nó đem về vn bán lại cho pac 7tr5 pác nghĩ sao , hehe

dravietboy9000

Bác thử con mixer này rồi hãy phán nhé

Nó làm cho những loại mixer ở trên như yamaha đi gánh nước đấy

theunknown

Tôi có cái mixer nàỵ. Xài rất thích. Mua đuợc gần 2 năm. Không khó chin như nhiều người nghỉ. Tôi cũng có cái suy nghĩ đó. Lúc trước xài cái VocoPro DA-X10 mixer, nhưng sau khi có cái mixer YAMAHA này, thì nó được về hưu

Video ở dưới là DEMO lúc mới mua về, gắn vào hét thử. Chắc chắn 0 hay bằng ai vì giọng , nhưng mixer rẽ và tốt. Ai biết tôi cũng giới thiệu . Khoảng 149$ USD . Setting tôi xài là ReVERB Hall 1

[video=youtube;bQXB8JaWuME]https://www.youtube.com/watch?v=bQXB8JaWuME[/video]
Lúc mới mua về

[video=youtube;LKFNi9NK3Ww]https://www.youtube.com/watch?v=LKFNi9NK3Ww[/video]
Video mới nhất. Hát không edit hoạc mix gì hết. Chỉ ghép lời của Tu' Uyên vào thôi vì 0 có cô nào hét chung

loại mixer yamaha này so với mấy cái amply tích hợp của hàn xẻng thì thế nào hả các ? bác nào có mấy cái mv up lên ae thưởng ngoạn cái

Tôi có cái mixer nàỵ. Xài rất thích. Mua đuợc gần 2 năm. Không khó chin như nhiều người nghỉ. Tôi cũng có cái suy nghĩ đó. Lúc trước xài cái VocoPro DA-X10 mixer, nhưng sau khi có cái mixer YAMAHA này, thì nó được về hưu

Video ở dưới là DEMO lúc mới mua về, gắn vào hét thử. Chắc chắn 0 hay bằng ai vì giọng , nhưng mixer rẽ và tốt. Ai biết tôi cũng giới thiệu . Khoảng 149$ USD . Setting tôi xài là ReVERB Hall 1

Lúc mới mua về

Video mới nhất. Hát không edit hoạc mix gì hết. Chỉ ghép lời của Tu' Uyên vào thôi vì 0 có cô nào hét chung
Hát hay quá trời à vào đây chơi đi bác
http://www.hdvietnam.com/diendan/19...-thu/736451-chia-se-doan-karaoke-cua-cac.html

pioneer700

Lúc mới mua về

Bác có hướng dẫn cách chỉnh cái này không? Nếu có thì cho em xin! Em đang có 1 em hàng Sao Việt mà chịu không thể chỉnh được theo ý của mình!;))

theunknown

CHào bạn HoangTuak. Nếu mà là cùng mixer thì mình có . Còn khác thì mình xin bó tay :(

Bên trên