Xuất 5.1 từ card sound SB CT1140

babyblue

Well-Known Member
tình hình là nhà em có con sound CT1140 trên card thấy có cổng SPDIF bác nào đã xài qua con này cho em hỏi nếu gắn dây Coaxial từ cổng SPDIF của CT1140 sang receiver có thể xuất ra 5.1 được không ạ?Cảm ơn mọi người đã bỏ thời gian đọc và giải đáp giúp em

Ðề: Xuất 5.1 từ card sound SB CT1140

Nếu nguồn phim là 5.1 và REC thì được đó bác. Sao bác không thử 1 cái mà hỏi chi vậy, cọng dây Coxial lấy tạm jack bông sen mà test rồi mua dây xịn sau cũng chưa muộn.

babyblue

Well-Known Member

em co thử vào dàn loa soundmax rồi mà nó phát ra 6 loa luôn chứ không tách kênh ra bác ạ

soundmax là loại nào hả bác, nó có chức năng giải mã DTS được không vậy. hay là 6 kênh giả lập.... nghi quá.

thanhtung0506

tình hình là nhà em có con sound CT1140 trên card thấy có cổng SPDIF bác nào đã xài qua con này cho em hỏi nếu gắn dây Coaxial từ cổng SPDIF của CT1140 sang receiver có thể xuất ra 5.1 được không ạ?Cảm ơn mọi người đã bỏ thời gian đọc và giải đáp giúp em
đảm bảo là dc.
soundmax hero,có giải mã DTS luôn anh ạ

cái soundmax của bác hơi lạ, tại sao lại không ra dc dts thì cần config lại card.
phải làm tận nơi thì mới dc

babyblue

Well-Known Member

đảm bảo là dc.

cái soundmax của bác hơi lạ, tại sao lại không ra dc dts thì cần config lại card.
phải làm tận nơi thì mới dc

các bác làm ơn chỉ dẫn cặn kẽ giúp em với.Em gà vụ này quá.Thanks các bác

babyblue

Well-Known Member

có ai giúp em với .please help me

ledai

Card này có 4.1 chất lượng âm thanh tốt. Nếu cài driver của mấy anh tàu khựa thì ra giả 5.1 nhưng tiếng nghe bị rè và sái tiếng. Khuyến cáo sử dụng driver zin nghe rất chuẩn.

Bên trên