03 tháng 09 - Ngày âm nhạc Việt Nam, bạn sẽ làm gì?

symphony

Well-Known Member

Âm nhạc là phát minh vĩ đại của con người, và không gì tuyệt vời hơn khi được nghe những giai điệu được tạo ra bởi văn hóa và ngôn ngữ của dân tộc mình. Ngày 03 tháng 09 tới, có lẽ ít người trong chúng ta lại biết rằng đó là "Ngày âm nhạc Việt Nam", ngày tôn vinh những tác phẩm và các nghệ sĩ chân chính của nước nhà.

Năm nay, một trong những sự kiện được người yêu nhạc quan tâm nhất chính là việc một số trang web sẽ thu phí nhạc có bản quyền vào tháng 11 tới. Nhiều người cho rằng mức giá 1000 đồng là quá cao. Nhưng nên nhớ một người yêu nhạc chân chính sẽ không ngã giá cho âm nhạc. Bạn nghĩ rằng nhạc thị trường hiện nay quá dở tệ, nhưng có bao giờ bạn nghĩ về những nhạc sĩ chân chính khác? Bạn ngã giá với những tác phẩm âm nhạc, liệu những nhạc sĩ chân chính có bao giờ ngã giá cho chính tác phẩm của mình?

Hãy quý trọng âm nhạc và đừng bao giờ ngã giá cho nền âm nhạc của nước nhà. Hãy mua một đĩa CD nếu như trong túi bạn còn đủ tiền để mong chờ điều may mắn ở một vài tờ vé số...

tomboy_jenny

chuẩn men, có 1k thôi mà cứ than mắc, nhìn sang mấy thằng nc' ngoài, bán lâu r! Khổ cho ca sĩ VN, phải kiếm đại gia chống!

anhtuanngoc

Well-Known Member
Ðề: 03 tháng 09 - Ngày âm nhạc Việt Nam, bạn sẽ làm gì?

Lên HDVietnam tải nhạc theo các bác có phải là cách tốt để kỷ niệm ngày đấy không mọi người ?

Hải Đăng

Sẽ đi chơi đến 11h đêm nay về đến phòng, bật cái dàn CDP cùi bắp lên với 1 đĩa nhạc Pop Ballad do tự tay chọn và burn lên. Lấy một chút caphe bỏ vào cái máy cắm điện hâm nóng, bật máy tính lên. Sau đó cởi hết quần áo trên người trần như nhộng, lấy cái khăn tắm to bự chảng quàng lên cổ, thêm một chai dầu mát xa của Provence mà con ghệ mới tặng, huýt gió theo một điệu nhạc nào đó như câu "When can I say that the time slips away for the rest of my life?"
trong
I'm Alone của Teach-In và phòng tắm thẳng tiến. Tắm xong thì chui ngược trở vào, lôi hộp bánh Choco pie ra ngặm nhấm vào check mail, vào HDVN xem có anh em nào quote cái comment của mình chém ko :D

Newbie-HD

Member

Hì, mình cũng ko biết thông tin này... Tầm quan trọng của âm nhạc trong cuộc sống thì khỏi bàn cãi rồi, còn việc thu phí download nhạc 1000 đ/bài thì mình ko có ý kiến, nhưng mà việc phải lập tài khoản rồi nạp tiền vào thì hơi phiền phức chút thôi.

Hãy quý trọng âm nhạc và đừng bao giờ ngã giá cho nền âm nhạc của nước nhà. Hãy mua một đĩa CD nếu như trong túi bạn còn đủ tiền để mong chờ điều may mắn ở một vài tờ vé số...

Ko hiểu ý của chủ thớt ở câu này là gì? :-/

Chỉ thu phí khi download thôi chứ không có thu phí khi nghe nhạc online nên vẫn có thể nghe online thỏa mái :)
Còn hôm nay thì ngồi ở nhà lang thang trên mạng nghe nhạc và xem phim

Bên trên