[1 link|Fshare|Hành động] Serious Sam 3: BFE v 3.0.3.0 (Repack 4 Gb)

nukunkun

Member

Review 1 chút nhé:
Nếu anh em nào mà đã từng chơi phần 1, 2 của game này thì cũng ko quá xa lạ gì nữa hen, nếu ai thích game bắn súng đi cảnh với gốc nhìn thứ 1 thì đây là 1 game ko thể bỏ phí. Phần 3 tất nhiên phải được cải tiến về đồ họa lẫn thêm mới những lối chơi, hoạt cảnh lẫn nội dung, game cũng khá ổn và hồi hộp... giật mình vì những con quái nó xuất hiện quá đột ngột (bạn nào yếu tim đừng chơi nghen! =)) ko lại bảo mình hại hehe). Tuy nó có nhiều thay đổi nhưng cái lối chơi ngoài có chút thay đổi thì cách chơi cũng ko khác gì phần 1,2 nhiều, anh em thích thì cứ trãi nghiệm luôn phần 3 nhé, mình cũng đang chơi, game nào mình chơi thì mới up lên thôi! Game này mình có thể chơi LAN tối đa 6 người chiến cùng nha!
Những review về game: (trích từ nhiều nguồn)
Game Thủ.net - Serious Sam 3: BFE – Anh hùng cứu thế - Serious Sam 3: BFE – Anh hung cuu the
Game Thủ.net - DLC mới của Serious Sam 3 ra mắt vào 16/10 - DLC moi cua Serious Sam 3 ra mat vao 16/10
Serious Sam 3: BFE – Bắn đã tay thì thôi - game.Tech24.vn

CẤU HÌNH THỰC TẾ TRÊN MÁY MÌNH: (Cấu hình này đủ chiến tốt rồi ko cần phải hơn làm gì)
CPU CORE 2 DUO E7500
RAM 4GB (2GB đủ chiến rồi)
VGA PNY 9800GTX 1Gb (mình vừa đổi con 9800gt evga vì 512mb chiến đôi lúc giật vì game đòi hỏi tới 1gb lận, game lúc nào cũng chiếm từ 400 đến 500 mấy mb)
HDD free thì như NSX đã đưa ra!
Độ phân giải màn hình mình là 1366x768

TRAILER:
[video=youtube;mQGO46QGlbk]http://www.youtube.com/watch?v=mQGO46QGlbk[/video]

1 LINK 4G:
[HIDE][/HIDE]

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT:
Download về máy, dùng phần mềm ISO mount ra đĩa ảo
Tiến hành cài đặt bình thường, bản cài đặt hình như là tiếng Rusian, cứ cài theo thói quen cái nút Next là được, chỉnh lại đường dẫn chứa game nếu muốn
Sau khi setup xong ngoài màn hình sẽ có 2 biểu tượng, bạn chọn đại 1 biểu tượng để vào game nếu vào nghe toàn tiếng Rusian thì thoát game ra và xóa icon đó đi, chọn icon còn lại play game (Tiếng Anh)
Cheat cho mấy bạn nghịch luôn:
Ấn "~" đánh mã kích hoạt cheat vào trước "cht_bEnableCheats = 3"
Các cheat phổ biến:
(1 vài cheat bạn phải thêm ở sau =1 hoặc = 3 thì mới dùng được nha!)
Bất tử ..................... cht_bGod
Full súng ..................... cht_bGiveAll (Mình thì dùng duy nhất mỗi cheat này)
Máu ..................... cht_slGiveHealth (khi nào túng quá, nhất là khi đập boss thôi)
Giáp ..................... ch_slGiveArmor
Đạn cho từng loại vũ khí ..................... chtGiveAmmo([weapon name])
Giết quái trong tầm ngắm, trừ boss ..................... cht_bKillAll
Giết boss ..................... cht_bKillBoss
Tàng hình ..................... cht_bInvisible
Bay ..................... cht_bFly
Bay và xuyên tường ..................... cht_bGhost
Sinh (xuất hiện) vũ khí ..................... chtGiveWeapon([weapon name])
Tự động ngắm ..................... cht_bAutoAim
Tốc độ ..................... cht_bTurbo
Ko quá lạm dụng cheat làm mất hay game và mau chán vì...........tự nhiên thấy mình khủng quá! =]]

Chỉnh sửa lần cuối:

nukunkun

Member
Ðề: [1 link|Fshare|Hành động] Serious Sam 3: BFE v 3.0.3.0 (Repack 4 Gb)

Bạn nào chơi bị chóng mặt như mình ko =]], pòa mự nó phần 1, phần 2 vì quá mê mà mấy phen ói vì não tải ko kịp gây chóng mặt buồn nôn. Phần 3 lại tiếp tục sự nghiệp nôn mữa! Não mình yếu quá mà!

Sunhero

Member

Mình chơi game này lẫn cs đều bị đau đầu chóng mặt chả hiểu vì sao ?#-o

nukunkun

Member

Mình chơi game này lẫn cs đều bị đau đầu chóng mặt chả hiểu vì sao ?#-o

Cũng giống như chơi game card VGA ko đủ mạnh sẽ khiến VGA onboard fải quá tải gây ra những biến chứng thì não mình cũng vậy tải ko kịp hình ảnh gây di chứng đau đầu buồn nôn thôi, những ai chơi wen từ nhỏ thì sẽ ít bị hơn là lâu lâu chơi hoặc có game hay mới chơi như mình!

tidusboy21

có ai biết lỗi gì đây không :|.
@@!! sam3dll.dll dính trojan !!

Chỉnh sửa lần cuối:

nukunkun

Member
Ðề: Re: [1 link|Fshare|Hành động] Serious Sam 3: BFE v 3.0.3.0 (Repack 4 Gb)

có ai biết lỗi gì đây không :|.
@@!! sam3dll.dll dính trojan !!

Mình chơi bình thường ko có hiện tượng lỗi hay virius! Tham khảo áp dụng thử
[video=youtube;Rz2Ody1IyXo]http://www.youtube.com/watch?v=Rz2Ody1IyXo[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:

Tom Cruise

Mấy con quái trong game này trâu quá nhất là con bò cạp đỏ,bắn nát cả phím mà nó còn ko chết.Với lại game này chơi được một lúc lại bị "Has Stop Working".Hôm chơi được mấy ngày thấy choáng quá xóa luôn.Giờ Chơi lại Sam 2 B-)

kosmyn

mấy bác cho em hỏi game trên down về cài có lỗi gì khi chơi khôngạ?
Sorry vì đào mộ nhưng vì đang down nên hỏi trước.

nukunkun

Member

mấy bác cho em hỏi game trên down về cài có lỗi gì khi chơi khôngạ?
Sorry vì đào mộ nhưng vì đang down nên hỏi trước.

Mình chơi chả có vấn đề gì hết bạn!

nukunkun

Member

Bác cho em hỏi! máy em sao chơi bị giật lag quá, cấu hình máy em như sau ạ, làm sao để chỉnh mim set trong Sam3 bác:

http://i.upanh.com/rrceow
p/s: máy em xài VGA atiHD 5670 1G ddr3 ạ

Bệnh này ko khó đoán chỉ 1 trong 3 nguyên nhân. CPU yếu, VGA yếu và Ram Yếu. Mình ko rõ máy chú có chiến tốt ko, làm 1 bài test thực tế đi. Tải MSI Afterbunner về (Nếu link trực tiếp ko tải đc vào trang chủ của nó download MSI Afterburner)
- Cài đặt MSI AfterBunner vào, nó sẽ nhận VGA của bạn. Cứ để cho nó chạy ngoài màn hình để tiện theo dõi
- Mở Windows Task Manager lên bật wa menu Preformance. Cứ để cho nó chạy ngoài màn hình để tiện theo dõi
- Xong vào game với setting bạn bị lag, chơi 1 chút nếu giựt ngay từ đầu setting ko hợp với cấu hình rồi, lúc này có thể tổ hợp phím ALT+TAB ra ngoài xem CPU và RAM chiếm bao nhiêu, CPU và RAM nếu gần max hoặc 100% tức là nó gánh ko nổi rồi đấy!
- Đồng thời nhìn wa MSI After bunner xem GPU use nó dùng bao nhiêu, nếu MAX 99, 100% là nó đã dốc hết sức để xử lý đồ họa cho bạn.

Nhìn 2 cái này phải nhanh mắt 1 tí, vì khi vừa nhảy ra màn hình desktop thì CPU, RAM, VGA sẽ tự động giảm vì bạn chuyển cửa sổ tạm thời nên phần cứng sẽ ko gồng để xử lý nữa, nó sẽ tự giảm. Nếu nhìn ko kịp chuyển lại cửa sổ game chơi chút rồi làm như cũ để thấy! Đó là bài test đơn giản nhất!

Nếu thực sự cấu hình bạn ko thể kham nổi với setting High hoặc Medilum thì chỉ có nước hạ Low thôi, hoặc cứ để Medium mà hạ Res màn hình xuống mức chấp nhận đc! Hoặc có thể vừa hạ Low và cả Res màn hình.

hiepsimeo999

mình đã cài xog nhưng bấm vào chơi nó chả hiện lên cái gì lỗi cũng ko..ai bik bị gì ko

satthuhitman

Active Member

Đã cài và đã chơi ! lâu ko chơi game , giờ chơi lại mới qua có 3 map mà cái đầu mềnh nó xoay vòng vòng >.<
Tắt ra đây THANKS thớt , nghỉ ngơi mai chiến tiếp :))

kudotantei

bắn cái này ảo tung chảo , nhìn mấy con quái chạy mất dép :))

nukunkun

Member

Đã cài và đã chơi ! lâu ko chơi game , giờ chơi lại mới qua có 3 map mà cái đầu mềnh nó xoay vòng vòng >.<
Tắt ra đây THANKS thớt , nghỉ ngơi mai chiến tiếp :))

Đúng rồi trò này chơi hơi bị đau não đấy. Quái nó ra tứ phía thành ra cứ quay cái camera liên tục đổi gốc nhìn nên não tải hình ảnh ko kịp bị quá tải! ==> Chóng mặt mắt ói

Cách khắc phục: Nâng cấp não hoặc chờ công nghệ đồ họa cho não =]]

sauhoi1

mọi người cho hỏi. Mình bị giống bạn Hiepsimeo999 ở trên. Cài xong bấm chạy 2 shortcut ở ngoài desktop, nhưng nó chả hiện ra gì. cũng ko có thông báo gì.

hoangvu9a5

download về test thử

Bên trên