1 số kênh HD của VTC bị răng cưa?

Thao tran

Ðề: 1 số kênh HD của VTC bị răng cưa?

VTHD 3 lại bị răng cửa rồi. Nản ko chịu dc! Chán cho cái bọn DigiTV này lắm rồi, hết hợp đồng 1 năm chuyển sang thằng khác thôi!
chán thiệt chứ . cái này muốn khắc phục được thì phải coi bằng VLC trên pc . mà có vài kênh bị nhưng một số kênh không bị . làm ăn sống nhăn .

2 hôm nay các kênh HD trên hệ thống IPTV sao ko bị tịt luôn, NHA ngày thứ Bảy cũng chịu, chán quá.
Các bác có bị vậy ko?

2 hôm nay các kênh HD trên hệ thống IPTV sao ko bị tịt luôn, NHA ngày thứ Bảy cũng chịu, chán quá.
Các bác có bị vậy ko?

tắt hẳn nguồn đâu thu rồi bật lại xem thế nào bạn. Nhà mình bật lên chả xem dc kênh nào hết. Đen xì, tắt đi bật lại thì mới dc!

Chán quá hè, Chắc sang năm ko mua được NHA HD thì bye luôn.

lowtech

Member

Kênh nào bị vậy bác, cuối tuần ở nhà coi chả kênh nào bị cả, nét căng. cường độ và chất lượng 100% bác xem lại tín hiệu đầu thu xem sao.

Kênh nào bị vậy bác, cuối tuần ở nhà coi chả kênh nào bị cả, nét căng. cường độ và chất lượng 100% bác xem lại tín hiệu đầu thu xem sao.

kênh VTC3HD và khênh VTC Hd3, chiếu bóng đá Anh thì bị. Tuần vừa rồi ko xem TV nên ko biết thế nào!

Mình thấy ESPNHD chiếu live ÚC mở rộng trên K+HD và VCTV-HD vẫn nét căng mà? Chắc do bên VTC có vấn đề rồi.

tencom

Member

AFF thì VTC và K+ cùng chung 1 nguồn, bị răng cưa là do VTC chưa deinterlacing thôi, à mà xem trên Lamson thì mình tự deinterlacing cũng hết răng cưa

Bác nói luyên thuyên .... răng cưa là cho các thiết bị phát lại

Nhà Chú em lắp 5 đường Viptv xem và so sánh với VTC HD đầu chảo thì 7/10 răng cưa giật vỡ hình
Còn em thấy VTC họ rất chuyên nghiệp K+ chỉ bằng 1/5 thôi

tieulongan

Mình có 1 vấn đề này dành cho những ai xài dịch vụ của VTC.
Số là còn vài ngày nữa sẽ tới vòng loại trực tiếp cúp C1 châu Âu, và có trận cầu không thể bỏ qua là Real - Man United vào ngày 14-2.
Nhưng mình rất bức xúc là khi đến giờ chiếu là kênh VTV3 của thằng VTC lại bị nhòe đi, rất là nhòe, nhưng sau khi hết trận thì không sao cả.
Trong khi kênh VTV3 của thằng K+ thì nó lại khóa nên rốt cuộn mình chẳng xem được, ở nhà thì không có ăn ten râu, mà mình đi học xa lâu lâu mới về nhà.
Mới hôm về đúng loạt trận C1 cuối thì mới phát hiện. Mình gọi lên tổng đài VTC thì chỉ nhận được câu trả lời là để báo lại bên kỹ thuật.
Mình nhớ hồi đợt Olimpic London 2012 VTC cũng cố tình cắt sóng như thế một lần trên kênh HTV9 trong khi dịch vụ của họ có kênh HTV9 là khóa mã.
Vậy các bạn cho mình hỏi là có bạn nào xài VTC đã bị như mình chưa, giờ mình chẳng biết làm sao, MU đá C1 từ năm 2003 mình chưa bỏ trận nào cả.

dhpaul

Well-Known Member

Thế bác thích xem bị nhòe nhưng còn xem được hay nét nhưng cứ đến giờ đá bóng là 7 màu =))
VTC dùng đầu free thu VTV và HTV nên như thế là đúng rồi =))

tieulongan

Re: Ðề: 1 số kênh HD của VTC bị răng cưa?

Thế bác thích xem bị nhòe nhưng còn xem được hay nét nhưng cứ đến giờ đá bóng là 7 màu =))
VTC dùng đầu free thu VTV và HTV nên như thế là đúng rồi =))

Mình xài VTC - HD, chứ không chơi miễn phí nhé bạn !
Kênh VTV3 bị nhòe đi, không thấy rõ cả cầu thủ. Có ai đã bị như vậy không ?

tan_huy_93

Well-Known Member

Không !
Ý bác kia nói VTC dùng đầu thu free để thu các kênh VTV và HTV để phát trên hệ thống, nên bị mờ là phải chịu.

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: 1 số kênh HD của VTC bị răng cưa?

Bạn có biết là việc VTC dùng đầu free để thu VTV và HTV để rồi đến giờ đá bóng phải chuyển sang thu bằng cáp analog đã bị chửi om sòm ở trên này cả năm nay rồi không? Kể cả thuê bao VTC-HD cũng chả nghĩa lý gì với họ.

tieulongan

Cái đầu thu mình mua cả 3tr4 mà free là free chỗ nào. Nói vậy ai dùng VTC đều chịu thiệt à ?

dhpaul

Well-Known Member

Bạn vẫn không hiểu à: Tại trung tâm phát sóng, VTC dùng đầu free để thu VTV và HTV, rồi đưa sóng đó vào dịch vụ của mình để cung cấp cho khách hàng. Chứ có bảo cái đầu của bạn là đầu free đâu? Cả sóng mặt đất và vệ tinh, VTC đều dùng cái tín hiệu từ đầu free đó.

tan_huy_93

Well-Known Member

Bác ấy chậm hiểu quá, kệ thông cảm đi, bác ấy đang ức chế VTC.
Bạn vẫn không hiểu à: Tại trung tâm phát sóng, VTC dùng đầu free để thu VTV và HTV, rồi đưa sóng đó vào dịch vụ của mình để cung cấp cho khách hàng. Chứ có bảo cái đầu của bạn là đầu free đâu? Cả sóng mặt đất và vệ tinh, VTC đều dùng cái tín hiệu từ đầu free đó.

tieulongan

À ra là vậy, thế Tết này ở nhà nằm ngủ cho rồi. Mình trót mua của thằng VTC đến tận tháng 5-2014. Mình khuyên ai có nhu cầu sử dụng truyền hình vệ tinh thì đừng bao giờ xài VTC, tụi nó không tôn trọng khách hàng gì cả. Có xài thì hãy mua K+ hay AVG gì đó, mặc dù K+ giá cao nhưng dịch vụ họ chất lượng, nén tần số đến 30KHz trong khi đó VTCHD nén có 28khz.

Chiụ, em dùng K+HD xem C1 nét căng. VTV3 thì mờ toẹt là đúng rồi

Bên trên