10 thiết bị dành cho những ai ghét hàng Apple

xuantung1989

Ðề: 10 thiết bị dành cho những ai ghét hàng Apple

có thấy người ta ghi là "Theo Blog Laptop" không? đây là diễn đàn mà, bộ người ta không được dịch bài cho những người không thích Apple hay sao. mình dùng MB Pro 13 đây, nó hơn gì cái laptop SS mà tác giả đề cập nào? S III thua j Iphone nào? các bạn nào còn đang mù quáng vì Apple thì nên đi thi đại học khối D năm nay đi

woodhouse

Nhiều bác nhìn hình mà chém mà chả cần xem tiêu đề....Nếu thấy không hợp lý có thể đề cử sp khác.

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Mac book với Ipod Touch thì phải mang Sony Vaio Ultrabook, với Walkman Z1000 ra so và thay thế hợp lý hơn Samsung

Sony Walkman Z1000

anhtuanngoc

Well-Known Member

Không đồng ý với sự lựa chọn của bác khi đưa Nexus 7 vào để thay thế iPad. Hai sản phẩm ở hai phân khúc hoàn toàn khác cũng như kích thước màn hình chênh nhau khá nhiều

dvha

Member

Bác Bumble_Bee này hình như sinh hoạt trong CLB anti-Apple hay sao ấy, nói ra cái gì cũng toàn chê Apple. Mà em chắc là nhà bác này có bàn thờ "củ sâm" rồi, toàn đề cao Samsung. Lấy Samsung so với Macbook Pro, trời ơi trời, giống như lấy trứng chọi với đá, thờ thì cũng thờ vừa vừa chứ bác Bumble_Bee.
Hãy suy nghĩ rộng ra 1 chút, đây chỉ là những lời khuyên dành cho những ai ko thích hàng Apple thôi mà. Như bản thân mình chưa bao giờ thấy sản phẩm của Apple là phù hợp với mình (không có nghĩa là mình chê đồ của Apple dở). Đừng cho là mình ko có khả năng xài đồ của táo nhé. Mình ko giàu có nhưng thu nhập cũng đủ để sắm iPhone, còn anh mình bên Mỹ từng cho mình 1 con Mac Book dù ko phải Pro nhưng cũng là laptop của Apple, rồi iPad 1 nữa. Nhưng mình thấy nó hoàn toàn ko phù hợp với mình vì iPhone không mở, không dễ dàng làm việc như android thậm chí khi đã jailbreak rồi vẫn chưa bằng, còn Mac book thì mình vẫn phải cài windows vì nhu cầu công việc mà Macbook chạy windows thì quá tệ (vì vốn nó không thiết kế ưu tiên chạy windows mà). iPad thì mình ít xài nên xài thấy cũng ok. Nói chung đây là lời khuyên cho ai ko thích hàng táo. Còn tại sao khuyên dùng SS thì tại vì bây giờ hàng của SS đã tốt hơn rất nhiều và kiểu dáng cũng đc chăm chút hơn. Đừng giữ tư tưởng xưa cũ là hàng Nhật là nhất, ai cũng chọn hàng Nhật. Hãy nhìn ra thực tế đi xem doanh số của ai cao hơn thì biết. Đó mới là câu trả lời chính xác nhất.
Mỗi người mỗi sở thích và nhu cầu. Có thể những máy đc khuyên ở đây thì chưa hẳn đã là ngang bằng với hàng của Apple nhưng gần bằng cũng đã thay thế được rồi vì người chọn nó sẽ đc những ưu điểm mà hàng Apple ko có đc bù lại. Mà theo mình thay thế cho iPhone 4S không cần phải S3 mà S2 thôi, còn S3 có lẽ dành cho thế hệ iPhone kế tiếp. Còn nếu ai muốn biết lí do thì mình sẽ liệt kê những lí do của mình.

dvha

Member
Ðề: Re: 10 thiết bị dành cho những ai ghét hàng Apple

Các đồ gì mà không cần đa chạm hì còn cơ may chứ những thiết bị đa chạm của các hãng vẫn còn kém Apple xa lắm, dùng không thể mượt dc
Xài thử S2 thôi (không cần S3 đâu) cũng đã thấy thay được rồi. Cái chính là máy đừng quá tham lam cài lung tung, nhất là cái giao diện bên ngoài đừng cài live wallpaper, widget quá nhiều xem sao? Chẳng kém gì Apple đâu.

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Không đồng ý với sự lựa chọn của bác khi đưa Nexus 7 vào để thay thế iPad. Hai sản phẩm ở hai phân khúc hoàn toàn khác cũng như kích thước màn hình chênh nhau khá nhiều

Đây là tôi đưa ra so sánh chứ không phải diễn đàn của Sony, diễn đàn là sự tranh luận trao đổi kiến thức so sánh các sản phẩm với nhau bác à.

ndminhtri

Member

Những thứ kia thì mình ko chắc chứ Nexus 7 chưa thay thế cho iPad dc đâu :)

VThanhgtvt

Well-Known Member

Cái này theo em nghĩ thì chỉ là xài tạm (bước đệm) để nhảy lên Ap thui.....

Nếu không phải suy nghĩ gì về tiền bạc, em vẫn sẽ mùa hàng Apple thôi. Nhưng khi vấn đề kinh tế là một vấn đề quan trọng, các bác sẽ bỏ hơn 2000 USD để mua một cái laptop?

timhieuHD

tôi thấy cái gì cũng có một cái gì của nó , có thể bạn ghét apple hoặc không , cái chính là mục đích và ví tiền của người tiêu dùng

thay 1 đám được đồng bộ từng chút 1 bằng 1 đám tuy có đỉnh nhưng lại ko đồng bộ với nhau, bạn chọn cái nào

dvha

Member

Cái này theo em nghĩ thì chỉ là xài tạm (bước đệm) để nhảy lên Ap thui.....
Với mình thì ít có suy nghĩ về hàng Apple lắm. Ngoài cái giá ra, thì còn nhiều vấn đề trong sử dụng sản phẩm của Apple khiến mình không thích và cảm thấy bất tiện. Các bạn có thể cho máy chạy android ko mượt bằng iOS nhưng bù lại nó lại dễ dàng thao tác nhiều thứ hơn. Hơn nữa muốn mượt như iOS hay WP cũng đâu có khó, chỉ cần biết tùy biến là ok thôi. Nói chung 1 bên thì được cắt gọt, tinh chỉnh sẵn cho mượt và không thể tùy chỉnh gì thêm, còn 1 bên thì cho cài đặt, tinh chỉnh thoải mái nên có thể khiến máy chậm thì ai thích cái nào xài cái ấy. Còn nói về độ bền thì mình xài S2 gần 1 năm, cũng rớt vài lần rồi (khoảng nửa mét trở lại) vẫn chưa sao, còn có ông kia xài con cảm ứng cùi của SS mà đang đi xe nghe điện thoại bị rớt xuống đường nứt màn hình mà vẫn xài tốt đó thôi.

pikol00

rất nhìu hãng gộp lại mới thay thế (chưa chắc ^^)dc apple

anhtuanngoc

Well-Known Member

Đây là tôi đưa ra so sánh chứ không phải diễn đàn của Sony, diễn đàn là sự tranh luận trao đổi kiến thức so sánh các sản phẩm với nhau bác à.
hay thấy bác so sánh sản phẩm của hãng khác với Sony nên hỏi vậy thôi có ý gì đâu

day1709

Member

Các bạn có thể cho máy chạy android ko mượt bằng iOS nhưng bù lại nó lại dễ dàng thao tác nhiều thứ hơn. Hơn nữa muốn mượt như iOS hay WP cũng đâu có khó, chỉ cần biết tùy biến là ok thôi.
- Chưa được xài qua android nhưng không hiểu android thao tác dễ hơn ở điểm nào? iPad khó hơn ở điểm nào?
- Chỉ cần biết tuỳ biến thì OK? Đơn giản thế thôi ah? Đơn giản thế mà vẫn chưa hãng nào làm được. Có lẽ họ nên nghĩ đến bác.

Người chơi MB Air bây giờ còn là sự thể hiện cá tính nổi bật.

Đem con MBA vào phòng họp mở ra, ai cũng nhìn, kể cả nhìn lén. Xin lỗi ZenBook, nhất là Samsung, biến vào góc phòng nhé. Cái trò so đo cấu hình xưa rồi, tụi tablet Android chơi hoài mà sao người ta vẫn chuộng Ipad.

Bên trên