Đánh giá 100 kênh truyền hình, radio online trong và ngoài nước cho DUNE mọi phiên bản Chipset (Ko cần đăng k

HTPC Supporter

100 kênh truyền hình, radio online trong và ngoài nước cho đầu DUNE mọi phiên bản Chipset
(Trước mắt làm 50 kênh thử đã)

- Đủ hết cả các thể loại VTV, Hà Nội, HTV, SCTV, VTC, VCTV, HBO, StarMovie, Cinemax, Discovery....

- Ko cần đăng ký IPTV, port...vv Còn cập nhật

- Cách sử dụng

100_TV_Channel_for_Dune.zip

Download về giải nén ra 1 thư mục.

Copy thư mục đó vào ổ cứng hoặc usb gắn trên Dune hoặc share trên PC/NAS mà Dune có thể nhìn thấy qua mạng

Trên Dune dùng remote để di chuyển vào thư mục đó

Chọn kênh cần xem trong số các kênh tương ứng

Ấn Enter để xem

Ấn Next để xem kênh tiếp theo

Khi không muốn xem nữa bấm Stop

- Cách cập nhật Link cho kênh Ví dụ kênh Star Sport

Trên Dune
Vào Setup và Enable SMB Samba Server

Trên PC
Gõ google search dòng
Mã:
Star sport .m3u8
để tìm link mới
Gõ \\A.B.C.D\Dune với A.B.C.D là địa chỉ IP của Dune
Hiện ra cửa sổ thư mục của Dune
Chọn ổ cứng hoặc ổ USB gắn vào Dune
Di chuyển đến thư mục TV Channel
Vào thư mục Star Sport
Mở file dune_folder.txt trong thư mục Star Sport
Thay link file .m3u8 từ sau chữ media_url bằng link mới vừa tìm được bằng Google
Mã:
media_url=http://webmedia.hayhaytv.vn:1935/hayhaytv_live/mp4:starsport.720p/playlist.m3u8
được thay bằng
Mã:
media_url=http://113.160.49.34/lives/origin02/starsportsd.isml/starsportsd.m3u8
Trên Dune
Mở lại kênh Star Sport để test

Chỉnh sửa lần cuối:

nokian9x

Well-Known Member
Ðề: 100 kênh truyền hình, radio online trong và ngoài nước cho DUNE mọi phiên bản Chipset (Ko cần đăng ký IPTV, port...vv Còn cập nhật)

Pro nhanh qúa. Hơn 100 kênh hix. Xem mệt nghỉ. KHông biết AE share này sau có bị chặn gì không nhỉ?

haitacne

Ðề: 100 kênh truyền hình, radio online trong và ngoài nước cho DUNE mọi phiên bản Chipset (Ko cần đăng ký IPTV, port...vv Còn cập nhật)

Pro quá nhỉ. phải tải về thử xem thế nào

quochuy1996

Well-Known Member
Chương trình hay, trong 50 kênh chỉ xem được khoảng 1/2, coi được hầu hết SCTV, VTV, nhưng không xem được kênh nào của HTV (ấn ENTER màn hình chờ lâu không lên hình) ,không vào được kênh HBO HD, ESPN.SCTV phim/thể thao (ấn ENTER không được) Chờ phiên bản mới. Cám ơn

HTPC Supporter

Chương trình hay, trong 50 kênh chỉ xem được khoảng 1/2, coi được hầu hết SCTV, VTV, nhưng không xem được kênh nào của HTV (ấn ENTER màn hình chờ lâu không lên hình) ,không vào được kênh HBO HD, ESPN.SCTV phim/thể thao (ấn ENTER không được) Chờ phiên bản mới. Cám ơn
OK. Mình đang check lại và cập nhật thêm 50 kênh nước ngoài nữa. gần như chạy được hết, đặc biệt nhiều kênh về bóng rổ, golf, quần vợt..bóng đá nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

quochuy1996

Well-Known Member
OK. Mình đang check lại và cập nhật thêm 50 kênh nước ngoài nữa. gần như chạy được hết, đặc biệt nhiều kênh về bóng rổ, golf, quần vợt..bóng đá nhé

Ok, quan trọng là các kênh thể thao, giải trí, phim của nước ngoài (HD càng tốt). Cần đường truyền cở nào thì xem được tốt?. Cám ơn

HTPC Supporter

Ok, quan trọng là các kênh thể thao, giải trí, phim của nước ngoài (HD càng tốt). Cần đường truyền cở nào thì xem được tốt?. Cám ơn
Cũng khó vì các link thay đổi thường xuyên. Link chỉ sống vài ngày đến vài tuần, cần phải cập nhật liên tục.
Ví dụ trang IPTV Playlist m3u8 chuyên cập nhật các kênh nước ngoài
Khi phát hiện kênh nào ko chạy, vào google search tên kênh đó và thêm chữ m3u8 để tìm link mới add vào.

meocon

Well-Known Member

Có đá banh ngoại hạng ko bác ?

thanhyk

Well-Known Member
Kênh trong nước link cũng sống vài ngày hả bác, nếu vậy thì cực quá. Bác cho hỏi có kênh hd không. Thanks

nokian9x

Well-Known Member

Mình vừa test nhiều kênh không chạy thật.

quochuy1996

Well-Known Member
Cũng khó vì các link thay đổi thường xuyên. Link chỉ sống vài ngày đến vài tuần, cần phải cập nhật liên tục.
Ví dụ trang IPTV Playlist m3u8 chuyên cập nhật các kênh nước ngoài
Khi phát hiện kênh nào ko chạy, vào google search tên kênh đó và thêm chữ m3u8 để tìm link mới add vào.
Đúng là chỉ 50 kênh hay 100 kênh thì có lẻ cũng chỉ cần xem hoặc cập nhật một số kênh cần thiết thôi. Bạn có thể hướng dẫn cách cập nhật đường link để anh em từ tìm link và tự cập nhật, vd cách cập nhật kênh ESPN.720 dưới đây
media_url=http://webmedia.hayhaytv.vn:1935/hayhaytv_live/mp4:espn.720p/playlist.m3u8

hdradio

Member

quá hấp dẫn cho đầu phát hd dune các bác nhỉ.

pana800

Active Member

tình hình là mình không mở được kênh nào cả. Đang dung cáp quang Viettel. Bác chủ không nói rõ là link có hỗ trợ tất cả các mạng không. cám ơn nhiều.

HTPC Supporter

Re: Ðề: 100 kênh truyền hình, radio online trong và ngoài nước cho DUNE mọi phiên bản Chipset (Ko cần đăng ký IPTV, port...vv Còn cập nhật)

tình hình là mình không mở được kênh nào cả. Đang dung cáp quang Viettel. Bác chủ không nói rõ là link có hỗ trợ tất cả các mạng không. cám ơn nhiều.
Các server này có lúc bật, có lúc ko bật, link cũng dễ die. Mình ko có sức thử hết các kênh được. Đã hướng dẫn cách chỉnh kênh ở đầu TOPIC. Bạn kết kênh nào thì cập nhật link thường xuyên cho kênh đó. Mình chỉ hướng dẫn các bạn ban đầu thôi. Thế nhé

phuanh004

Active Member

Bác HTPC Supporter có acc vip bên hdviet kéo hộ cái link star movies hd với vtv3 hd về cái :) hảo tâm thì cho nốt vài kênh hd khác luôn :3

Chỉnh sửa lần cuối:

HTPC Supporter

Re: Ðề: 100 kênh truyền hình, radio online trong và ngoài nước cho DUNE mọi phiên bản Chipset (Ko cần đăng ký IPTV, port...vv Còn cập nhật)

Bác HTPC Supporter có acc vip bên hdviet kéo hộ cái link star movies hd với vtv3 hd về cái :) hảo tâm thì cho nốt vài kênh hd khác luôn :3
Mình ko có thời gian. Các bạn tự tìm đi nhé, cách làm đã hướng dẫn rồi.

HTPC Supporter

Chuẩn bị viết thành 1 ứng dụng php (chạy trên mọi dune) nhé. Khi đó ko cần phải copy gắn vào usb hoặc ổ cứng nữa.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: 100 kênh truyền hình, radio online trong và ngoài nước cho DUNE mọi phiên bản Chipset (Ko cần đăng ký IPTV, port...vv Còn cập nhật)

Chuẩn bị viết thành 1 ứng dụng php (chạy trên mọi dune) nhé. Khi đó ko cần phải copy gắn vào usb hoặc ổ cứng nữa.

Chắc phải tổ chức anh em thưởng cho bác 1 cái gì mới dc . :) .

Bên trên