19 bức ảnh đắt nhất thế giới

0203

Ðề: 19 bức ảnh đắt nhất thế giới

Mình thấy ảnh số 12 đẹp đấy chứ.

vodanhdaisu

Active Member

tấm thứ 7 của Medvedev, tổng thống Nga, nghe đồn ông này rất thích nhiếp ảnh, sưu tầm toàn súng ống hàng khủng nhất luôn

pomihoa

Member

[IVAN];2183742 đã viết:
Haizzzz, sao cái tấm 4 triệu mấy đô giống cái tấm để đời của em quá vậy trời, sắp giàu to rồi, hehe

hao hao giống, bức này của bạn chắc cũng phải được 3 triệu đô, bán thôi

numb03

1. Andreas Gursky, Rhine II (1999) - Giá 4.338.500 USD vào ngày 08 tháng 11 năm 2011.

Cách đây 3 ngày, tác phẩm Rhine II của Andreas Gursky, nhiếp ảnh gia nổi tiếng nhờ những bức tranh phong cảnh tuyệt đẹp đã trở thành bức ảnh đắt nhất trong lịch sử thế giới, với mức giá hơn 4,3 triệu đô (gần 90 tỷ đồng). Đây là bức tranh chỉ có gần như hai màu là xanh - xám và những đường thẳng. Liệu điều gì đã làm nó trở nên đắt giá như vậy?

Theo Wiki
[/QUOTE]

[IVAN];2183742 đã viết:
Haizzzz, sao cái tấm 4 triệu mấy đô giống cái tấm để đời của em quá vậy trời, sắp giàu to rồi, hehe

Em cũng có 1 tấm na ná!
photo.php

nhanhtuan

Active Member

Bác dời núi đi, chắc là cũng triệu đô đấy :D
[IVAN];2183742 đã viết:

duck16

Member

những tấm trên chụp máy ảnh thường đã có giá như vậy thì ảnh HD chắc giá cao hơn nữa hehe

tusontay

Huyền Thoại

Như tấm của Dmitry Medvedev thì không có gì là xuất sắc nhưng đơn giản là do tổng thống Nga chụp nên mới có giá trên trời vậy.
Nếu nói về giá trị nghệ thuật thì Tổng thống Nga cũng chả là gì cả! Nhưng E cũng ko hiểu giá trị của những bức ảnh này! :(

binhbom

em thì cúng chả cảm nhận được. nhưng bác cứ đặt bác vào cái thời điểm tạo ra bức ảnh này, hy vọng bác cảm nhận được. tật của em là như thế ... hic :(

kubuntu

Member

cái tấm cuối cùng các đường ngang thẳng tấp:)

meohoangtanac

Ảnh của bạn phía xa mờ mịt âm u chứ đâu có sáng rõ như ng ta he

Đúng là ko đủ trình để hiểu sao nó lại đắt thế

he he chuẩn bị vác máy ra bãi giữa sông Hồng thôi! ra đấy ko biết có được đổi đời ko nhỉ?

HLT

Member

Các bác cứ cố gắng đi bao giờ kề miệng lỗ thì may ra ... lúc đấy viết di chúc lại cho anh em là đẹp.

kitxi

Tỉ lệ trong bức ảnh rất hay . Được chia làm 2 phần đối xứng nhau và chia ở 1/4 bức ảnh

Bên trên