(2,7x3m)~gần 8m vuông thì nên mua loa gì

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: (2,7x3m)~gần 8m vuông thì nên mua loa gì

Híc đúng là phòng nhỏ
còn đồ đạc nữa
mình cũng đi nghe thử Z5500 rồi, hay như rạp, nhưng mà khủng quá
ở cái phòng thử, tầm 15m2, bật loa 3/5 công suất mà cảm giác rung rung
phòng mình như thế ko ổn rồi,cửa thường, tường 10 phân chắc không chịu được

Bro tư vấn mình loại loa nào 2 chấm + card sound: nghe nhạc hay, kết hợp phần mềm giả lập nghe phim ko đến nỗi tệ thế là được rồi

Đã bảo bác rồi, bung cửa nứt tường là mệt đấy, lại còn "tình làng nghĩa xóm" nữa chứ. 8-}8-}8-}

m1984

Member

Bác đã tham khảo thử Denon DHT 390XP chưa, phòng mình cũng nhỏ như phòng bác, hiện tại mình dùng Denon AVR 1610, front: Klipsch B3, center+surround: Jamo S40, sub: Jamo S250, thấy cũng ko đến nổi bung bản lề :D

sonHD74

Member

bạn vào loa.com.vn tìm hiểu thêm nhé

bác có nhu cầu 2.1 chứ gì, bác đợi em mai em khám lại con logitech cũ của em rồi em pm cho bác, chắc chắn bác nghe con này phê luôn, bass chắc chắn là ngon, nghe âm trầm rất tốt mà cũng rung rinh được luôn, còn 2 loa vệ tinh bác nghe xong thì khó kiếm được con 2.1 nào ngon như thế, em nói thật, giá hình như 3tr hơn 1 tí thì phải, để mai em xem lại bác nhé ;)

em tìm ra rồi, không phải logitech, sorry bác, là Loa Altec Lansing MX5021 bán tại bọn loa.com.vn http://loa.com.vn/Loa Altec Lansing .html
bác ghé qua nghe thử, em chắc chắn bác phê ngay, bác cứ yên tâm mua về chắc chắn không phí tiền phí của đâu ;)

Achilles

em thấy phong bé cang dễ để xem phim ..... phong be thi bât vưa phải ai cần to hêt cỡ đâu phong em cunng nhu bác nhưng em chơi luôn jamo C607 va S60 luôn

locnk

Member

Creative hay Altec Lansing là những thương hiệu khá nổi trong lĩnh vực loa máy tính, nhưng các model của các hãng này hơi đắt. Được cái âm cao trong trẻo, bén, tách bạch, âm trung ấm áp, nhưng âm trầm hơi yếu, thiếu độ sâu, không có uy lực lắm. Công suất lại nhỏ, chỉ đủ nghe trong phòng của bạn thôi, không đủ để phòng bên cạnh phải giật mình. Z5500 thuộc loại đỉnh dành cho loa máy tính, nhưng giá của nó hơi cao so với tài chính bạn đề ra, nếu cố được thì tốt. Nếu không bạn hãy đễ ý đến DA5000 pro, giá khoảng trên 4tr một chút, con này có các tầng âm hài hòa, âm trầm mạnh, sâu vừa phải, chỉ có nhược điểm là âm trầm hơi đuối một tí. Xong ta có thể khắc phục bằng cách setup loa cho đúng vị trí, chọn chỗ ngồi hợp lý là được. Âm thanh của nó có thể khiến tường rung lên từng hồi, hàng xóm sẽ phải giật mình với tiếng B40 nổ trong The Kingdom, tiếng đạn chát chúa trong Saving Private Ryan Đây là lựa chọn sáng giá trong tâm tiền. Tham khảo trên loa.com.vn, họ có dịch vụ chuyển hàng đến tận nhà đấy.

Bên trên