3.5 tr nên mua đầu phát HD gì ?

fanklinson

Với 3.5tr các bác tư vấn giúp nên mua đầu phát HD nào
Nhà đã có ổ cứng buffalo 1T (Box 1T)
Mục đích xem phim , không cần 3D (vì TV nhà không hỗ trợ 3D)
Lướt web ( TV nhà không lướt web dc). nói chung là adriod càng tốt

Cảm ơn!

Tầm đó Bác lấy con Imax I18D, có android luôn, có 3D luôn ( tiện sau này nâng cấp tivi3D), firmware cập nhật thường xuyên, bảo hành 2 năm :)

blessng78

Active Member
Ðề: 3.5 tr nên mua đầu phát HD gì ?

Với 3.5tr các bác tư vấn giúp nên mua đầu phát HD nào
Nhà đã có ổ cứng buffalo 1T (Box 1T)
Mục đích xem phim , không cần 3D (vì TV nhà không hỗ trợ 3D)
Lướt web ( TV nhà không lướt web dc). nói chung là adriod càng tốt

Cảm ơn!

Bác cố lên tẹo nữa em để lại cho con Dune D1. Dòng này chạy ổn định lắm, nhất là khoản xem phim, lướt web thì không chê vào đâu đc. Do em muốn nâng cấp lên HTPC để nghe nhạc là chính nên cũng cần bán gấp..

fanklinson

Nhà có ổ cứng rồi nên mình không cần ổ cứng, 3D cũng không cần, lỡ mua cái TV sony 40' led rồi nên chờ nâng cấp TV chắc cũng lâu lắm.

Nhà có ổ cứng rồi nên mình không cần ổ cứng, 3D cũng không cần, lỡ mua cái TV sony 40' led rồi nên chờ nâng cấp TV chắc cũng lâu lắm.

Nếu tầm đó thì chỉ có con Imax em thấy là xứng đáng nhất!!

Còn con Dune Smart D1, H1 thì hiện tại không có hàng, và nghe thông tin là không còn nhập về nữa :(

angle

Active Member

Tầm thấp có Himedia 910B or Imax i18D bác chủ xem tham khảo o cửa hàng em.

hd360sg

Tầm giá đó bác có thể dư một chút nếu lấy e 910b hoạc thiếu một chút nếu lấy dune H1 : hihi

Bác lấy Dune TV 101 (2,5 tr) hoặc 301 (3,5 tr), chắc một số nơi vẫn còn hàng.
Không có nhu cầu 3D và đã có sẵn HDD cắm ngoài thì chơi hai con này đảm bảo ngon, bổ , rẻ.

Bác lấy Dune TV 101 (2,5 tr) hoặc 301 (3,5 tr), chắc một số nơi vẫn còn hàng.
Không có nhu cầu 3D và đã có sẵn HDD cắm ngoài thì chơi hai con này đảm bảo ngon, bổ , rẻ.

vote 1 phiếu ,bạn lấy dune 301 là hợp lý nhất đó

meocon

Well-Known Member

Vậy nhu cầu của bác đơn giản , thế thì đứng chọn mẫu phức tạp , tính năng nhiều , ko có xài .

Himedia 910B hợp ý bác nhất

voi_beo

Member
Ðề: Re: 3.5 tr nên mua đầu phát HD gì ?

lỡ mua cái TV sony 40' led rồi nên chờ nâng cấp TV chắc cũng lâu lắm.

ấy bác chưa biết chứ bác lấy vợ vào rồi thì bác cứ yên chí là hay " nâng cấp tivi" lắm, con vợ em nó hay tạo điều kiện cho em nâng cấp tivi lắm.

BabeMiNa

Lấy em 910B đi bác , mới hốt 1 em bên Nguyễn Dương giá 2350k ( đang km giảm giá 200k á ) . Ngon , bổ , rẻ :D

tienlequoc

Well-Known Member
Mua MyGica ATV1200, HD ổn, ngoài ra nó chạy android 4.1 nên thoải mái vọc các ứng dụng mạng như: xem 160 kênh truyền hình online, sopcast, xem phim hdonline,...............

salenguyenduong

Bên em có đủ từ Imax, 910b,v7, v9, kiwi... pác cần cứ qua em test thử thấy dòng nào vừa ý nhất rồi tham khảo giá cửa hàng nào tốt thì ring e nó về.

biliem

Ðề: Re: 3.5 tr nên mua đầu phát HD gì ?

Bên em có đủ từ Imax, 910b,v7, v9, kiwi... pác cần cứ qua em test thử thấy dòng nào vừa ý nhất rồi tham khảo giá cửa hàng nào tốt thì ring e nó về.

Vote Imax18d; dune d1, h1 bữa kiếm mà hết hàng
Wa Nguyễn Dương test đi bạn,a Lịch chiều khách trên cả tuyệt vời (ko pr đâu nha, mình là ng mua, thử nhìu tới mức mình cũng ngại lun)
@ a Lịch: nhớ e là ai ko

alibaba1978

Well-Known Member

Ko chú trọng chất lượng thì chip realtek mà dùng và chọn dùng rẻ nhất ấy noi thật tính năng android trên hdp nản lắm chả làm dc chi có ý kiến dùng dune là hợp lý nhất vài lời khuyên chân tình vì mình đã dùng wa rồi

salenguyenduong

Re: Ðề: Re: 3.5 tr nên mua đầu phát HD gì ?

Vote Imax18d; dune d1, h1 bữa kiếm mà hết hàng
Wa Nguyễn Dương test đi bạn,a Lịch chiều khách trên cả tuyệt vời (ko pr đâu nha, mình là ng mua, thử nhìu tới mức mình cũng ngại lun)
@ a Lịch: nhớ e là ai ko

Hì, nhìn nick anh biliem, em đoán chắc anh Liên bên bệnh viện 115. Ai bán hàng cũng vậy mà anh còn khách có quyền test hay đổi này kia thật kỹ trước khi họ đưa ra quyets định mà.

meocon

Well-Known Member

Yêu cầu của a thì Himedia 910B là phù hợp nhất

hduc1989

Dune có chạy ổn định hơn himedia nhiều ko các bác nhỉ?

Bên trên