4550 của Gigabyte có hỗ trợ decode bằng VGA không?

trungkho

Member
Chào các bác, em chẳng biết bỏ cái này vào mục nào, nên đành đưa vào phần mềm vậy. Tình hình là em mới mua con này:
Link

Nhưng mà dù có làm cách nào, cũng không làm cho nó decode bằng VGA được, mặc dù nó đã bảo là sử dụng Bitstream DXVA rồi :mad: ~X(

À, mà cập nhật thêm tí, em đã thử dùng DXVA checker thì không thấy nó hỗ trợ DXVA 1/2 cho H264, không biết đây có phải là lí do không.

Có bác nào giúp em với, nhất là các cao thủ trong hội HD quận 12 ;) (vì nhà em ngay Gò Vấp mờ ...)

sieucan

Active Member
Ðề: 4550 của Gigabyte có hỗ trợ decode bằng VGA không?

Update driver, dx9 mới nhất đã cài chưa?

Bro chụp cái ảnh của DxVA checker lên xem nào( bật DxVA checker lên bấm Ctrl + s) dùng bản mới nhất nhé 1.10.1
Liệt kê những filter đang chạy khi xem film (có hỗ trợ DxVA)

buonnguqua

Active Member

Nhưng mà dù có làm các nào, cũng không làm cho nó decode bằng VGA được, mặc dù nó đã bảo là sử dụng Bitstream DXVA rồi :mad: ~X(
Nó bảo rồi tức là đã chạy rồi , chỉ cần thấy cái chữ trên ở MPC-HC codec là được :rolleyes:

trungkho

Member

Nó bảo rồi tức là đã chạy rồi , chỉ cần thấy cái chữ trên ở MPC-HC codec là được :rolleyes:

Khổ cái là nó đứng im không chạy được, thế em mới bảo là không xem được khi chọn decode bằng VGA.

Update driver, dx9 mới nhất đã cài chưa?
Bro chụp cái ảnh của DxVA checker lên xem nào( bật DxVA checker lên bấm Ctrl + s) dùng bản mới nhất nhé 1.10.1
Liệt kê những filter đang chạy khi xem film (có hỗ trợ DxVA)

1. dx9 đã update bản mới nhất
2. Em đính kèm thông số nhận được bằng DXVAChecker_1.10.1.0
3. Những filter đang chạy khi xem phim -> Cái này em biết có thể là tác nhân gây lỗi, vì hình như vẫn còn vài filter ở giữa, ví dụ như cái AVI<->AC3/DTS, em chả biết chỗ nào để block thằng này luôn, chọn hoài không thấy -> nản :D

Đính kèm

8.6 KB · Xem: 44
Bên trên