47 RONIN, một phim giả cầy chính hãng

kakauce

Member
Ðề: Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 24/12/2013

điểm trên IMDB 7.2 chả nhẽ lại thảm vậy hả bạn ơi :( lâu lắm rồi không xem Keanu Reeves , cơ mà cái trailers ảo lòi cơ mà :(
pHIM HAY ĐẤY BẠN Ạ , KHÔNG ĐẾN NỖI THẢM THẾ ĐÂU, ĐẶC BIỆT KHI XEM 3D THÌ RẤT NGON
ÂM THANH CŨNG ĐƯỢC LẮM
MÌNH XEM RẠP CỦA LOTTE

huygakon

Một nụ cười, một niềm vui

pHIM HAY ĐẤY BẠN Ạ , KHÔNG ĐẾN NỖI THẢM THẾ ĐÂU, ĐẶC BIỆT KHI XEM 3D THÌ RẤT NGON
ÂM THANH CŨNG ĐƯỢC LẮM
MÌNH XEM RẠP CỦA LOTTE

Mạn phép trích bài bác @blackcatcat
Đồng ý với nickyuk, xem phim này xong khá ức chế. Tốn gần nửa triệu cho 3 vé 3D xong rùi tiếc hùi hụi.
Mình sẽ spoil, nhưng trước khi spoil thì vẫn khuyên ai có dư tiền thì đây vẫn là phim giải trí tốt. có thể đi ra rạp ngồi xem cho thoải mái.
Ức chế vì lý do:
Thứ nhất: Bị trailer và ảnh quảng cáo phim lừa tình: trailer có cảnh anh chàng diễn viên đám lính đánh vứt xuống hầm rồi có câu bị ruồng bỏ, bị cái gì, bị cái gì và bị cái gì (mie chẳng nhớ nữa), nhưng sau 1 câu là độp trống đùng 1 cái nghe hoành tá tràng ghê, ai dè vào phim hóa ra chú Oishi bị nhốt chứ có phải chàng Kan (Keenu Reeves) đâu, chưa kể là nó làm trailer cho ấn tượng chứ cảnh đấy có khỉ gì đâu. Ảnh quáng cáo có chú demon mặc áo như nhà sư, thêm thằng đầu lâu cứ tưởng nó có đất diễn nhiều lắm, hóa ra xuất hiện có tí tẹo, đặc biệt thằng đầu lâu ở trần phán có 1 câu rồi mất tích, đúng là dở hơi biết bơi.
Thứ hai: (Nguyên nhân trên không phải là chính) chủ yếu là nội dung phim thôi. Phim dựa trên phim nổi tiếng 47 ronin nên có cái kết giống phiên bản cũ (có lẽ làm điểm IDMB cao trên 7), nhưng lúc làm lại không đủ chiều sâu khắc họa cho mỗi nhân vật, xem phim thấy mấy đứa diễn viên cứ "lờ mờ" thế nào ấy, hay là do thời lượng phim ít nhỉ! Nói thật, xem phim này cảm giác đại khái như bài nhạc thị trường của Việt Nam của mấy em ca sĩ Bảo Thy, Khởi My gì đấy hát, nghe bài hát thì có vẻ hay hay, nhưng nghe xong rồi quên tuột luốt. Mình xem phim Nhật thấy nó làm nổi bật được tinh thần võ sĩ đạo ghê gớm, thấy được văn hóa của nó, còn phim Mỹ này cũng có đấy nhưng chưa đủ.
Thứ ba: được tí ti kỹ xảo, nhưng cảnh đánh nhau chưa đủ hấp dẫn cũng vì kỹ xảo nhiều quá, bởi những cảnh đánh nhau cứ chiếu cận cảnh, nhanh ào ào, thấy mỗi thanh gươm quơ lên là gục, chẳng sướng mắt gì.
Túm lại: cá nhân mình nếu xem các bác ở đây review thì chắc chắn tớ chờ bản HD rồi xem và cũng không xem 3D (mie! tiếc đứt ruột mà 3D chả ra cái quái gì cả, có mấy cảnh cháy nổ, bắn tên mà chẳng thấy được tí tẹo hiệu ứng, rõ khỉ! lại còn đeo kính làm hình tối thui). Phim này ai từng xem của Nhật thì để dành ra HD rồi xem cho đỡ phí.
ui còn nhiều lý do nữa nhưng li ti thôi bỏ qua

viethaiyb

Well-Known Member

Dù sao thì phim này(47 Ronin) cũng chắc chân "thảm họa" của năm về mặt thương mại với riêng hãng phim Universal Pictures rồi...=))... kinh phí+ quảng bá lên tới 225tr nhưng ra mắt trên toàn thế giới 1 tuần rồi mới thu về...6,2 tr $... tuần này ra mắt Bắc Mĩ ko rõ số phận thế nào( thấy bảo open ko quá...15tr..:v)...Universal năm nay thắng lớn với Desp 2 và FF6 nhưng riêng cái này với R.I.P.D chắc cũng đủ vỡ mặt rồi...

ngdinhluat

Well-Known Member

Dù sao thì phim này(47 Ronin) cũng chắc chân "thảm họa" của năm về mặt thương mại với riêng hãng phim Universal Pictures rồi...=))... kinh phí+ quảng bá lên tới 225tr nhưng ra mắt trên toàn thế giới 1 tuần rồi mới thu về...6,2 tr $... tuần này ra mắt Bắc Mĩ ko rõ số phận thế nào( thấy bảo open ko quá...15tr..:v)...Universal năm nay thắng lớn với Desp 2 và FF6 nhưng riêng cái này với R.I.P.D chắc cũng đủ vỡ mặt rồi...

Thực ra ngay khi quay xong Universal đã biết phát hành 47 Ronins sẽ lỗ, quan trọng là phát hành lúc nào để ít lỗ nhất thôi. Phim delay ngày phát hành 1 năm đấy bạn ạ, với 2 quả đậm FF6 và DS2 thì lỗ của 47 Ronin không đáng lo lắm, RIPD mới là thất bại đau.
Năm sau bạn sẽ được chứng kiến 1 mác "bom tấn" bị delay ngày phát hành 3 năm cơ, đố bạn biết là phim nào :)) , mình nghĩ nó cũng sẽ fail nhưng ko đến nỗi thảm bại

viethaiyb

Well-Known Member

Thực ra ngay khi quay xong Universal đã biết phát hành 47 Ronins sẽ lỗ, quan trọng là phát hành lúc nào để ít lỗ nhất thôi. Phim delay ngày phát hành 1 năm đấy bạn ạ, với 2 quả đậm FF6 và DS2 thì lỗ của 47 Ronin không đáng lo lắm, RIPD mới là thất bại đau.
Năm sau bạn sẽ được chứng kiến 1 mác "bom tấn" bị delay ngày phát hành 3 năm cơ, đố bạn biết là phim nào :)) , mình nghĩ nó cũng sẽ fail nhưng ko đến nỗi thảm bại
- RIPD kinh phí có 130tr, cũng thu về tầm 80tr rồi mà...=))...cái này 225 củ lận...
- Phim gì mà delay tận 3 năm vậy...ác thế...mà delay thì cũng lắm kiểu lắm...như kiểu The Hobbit tận...20 năm...thì vấn đề gì...phim xong rồi mà chậm chễ phát hành hay thời gian sản xuất kéo dài thì mới lo chứ...hoãn từ lúc lên ý tưởng thì vấn đề gì đâu...cái Justice League của WB đấy, giờ hủy luôn rồi...chẳng sao cả...có Man of Steel 2 rồi...
-

ngdinhluat

Well-Known Member

- RIPD kinh phí có 130tr, cũng thu về tầm 80tr rồi mà...=))...cái này 225 củ lận...
- Phim gì mà delay tận 3 năm vậy...ác thế...mà delay thì cũng lắm kiểu lắm...như kiểu The Hobbit tận...20 năm...thì vấn đề gì...phim xong rồi mà chậm chễ phát hành hay thời gian sản xuất kéo dài thì mới lo chứ...hoãn từ lúc lên ý tưởng thì vấn đề gì đâu...cái Justice League của WB đấy, giờ hủy luôn rồi...chẳng sao cả...có Man of Steel 2 rồi...
-
delay là delay ngày phát hành chứ quay xong lâu rồi =)), giờ hậu kỳ cũng phải 4-6 tháng, nhưng 3 năm thì =))
47 Ronin hoàn thành (cả hậu kỳ) từ tháng 11/2012, delay phát hành 1 năm
Filming started in Budapest in March 2011; it moved to Shepperton Studios in London and was concluded in Japan. The release date was moved from November 21, 2012 to February 8, 2013[4] and then again to Christmas Day, 2013.
Nếu theo dõi ngay từ đầu dự án này sẽ biết nó sẽ lỗ nặng.

Chỉnh sửa lần cuối:

hiepkmai

Well-Known Member

điểm trên IMDB 7.2 chả nhẽ lại thảm vậy hả bạn ơi :( lâu lắm rồi không xem Keanu Reeves , cơ mà cái trailers ảo lòi cơ mà :(
Điểm trên IMDB chỉ mang tính tham khảo thôi. Nếu phim hay thì chắc chắn điểm sẽ cao, nhưng chiều ngược lại thì không phải bao giờ cũng đúng nhé :))

Phim này được 6,8/10, được coi là xem được nếu nó xứng đáng với điểm đó. Nhưng chỉ có 4472 người bình chọn thì vẫn chưa nói được gì cả, cho dù có 8/10 đi chăng nữa.

Hồi mới xem trailer cũng hóng phim này mà đọc đánh giá xong nản hẳn :)). Hi vòn năm sau anh Keanu Reeves sẽ có phim khá hơn.

Ðề: 47 RONIN, một phim giả cầy chính hãng

chắc các bác khó tính quá chứ em thấy 1 bộ phim mang tính hành động giải trí này đề cao được tinh thần võ sĩ đạo đó chứ, em thấy thế là quá được rồi

anh0424

Active Member

Dự là xịt. Em cho điểm 5/10. Không có gì đặc sắc đọng lại để reivew vài dòng cả.

fate86

Member

Xem phim này chưa được thỏa mãn lắm nhưng cảm giác đáng đồng tiền bát gạo hơn Tèo em :D

nevol

Active Member
hôm nay vừa đi coi phim này xong, thực sự là khá nản nếu ko muốn nói là tốn tiền. Trailer thì khá là lừa tình, phim thì một nẻo, nói chung là khá chán về cái nội dung. Âm thanh thì nghe cũng ảo ảo, chấp nhận dc. Nhìn chung là ko có gì đặc sắc cho lắm. Biết vậy hôm nay mình đã chọn phim khác =.=!

13en

Nội dung bộ phim khá đơn giản, thẳng đuột, phản bội lại lòng chờ đợi của khác giả về một câu chuyện lắt léo chồng chéo. Từ khi xem trailer, nhiều người đã nghĩ nó sẽ có nhiều điểm mới so với câu chuyện truyền thống. Có chứ, nó có nhiều điểm mới so với truyền thống chứ còn gì, chẳng hạn như cuối phim, con trai của Ōishi Kura-no-suke là Ōishi Chikara (Akanishi Jin) được Tướng quân tha bổng, không bắt chết theo lịch sử nữa

hi bro, trong lịch sử 47 ronin sau khi bắt kira mổ bụng thì chỉ có 46 người seppaku tự sát, còn 1 người mất tích, đạo diễn dựa vào chi tiết này để "tha chết" cho con trai của Oishi đó

13en

Thông báo với các bạn là ai có tư tưởng mún xem 47 Ronin thì nên stop ngay lập tức, vì sao?
1. Phim tiết tấu chậm, gây buồn ngủ, ko hào hứng.
2. Diễn viên diễn ko hay, quá bình thường.
3. Phim ko thể hiện tốt nội dung chủ đạo, chỉ có mấy cảnh CG đỡ nhàm.
4. Cảnh action đánh nhau cũng ko hay nốt, phải nói rất nhạt nhoà.
5. KReeves đóng tạm, ko thể hiện gì nhiều, còn dàn dv còn lại cũng ko có ai nổi bật.
6. Cái trailer khốn khiếp lừa tình, phim chả có cái gì khác để gọi là bom tấn, bom xịt thì đúng hơn!

Theo như cảm quan của mình chỉ xứng đáng đc 6/10 điểm, rất nhiều khán giả đi xem mà ko ai có một lời sảng khoái sau khi chiếu xong, kết thúc có chiều hướng hùng tráng nhưng đạo diễn ko làm đc nên khán giả lại cảm thấy....lãnh nhách!
- Sau khi xem xong có em nhân viên ghi cảm nhận thì mình thấy nguyên cái rạp vì lịch sự nên nhận xét là phim.....bình thường, còn lại âm thanh....tốt :D

PS: các bạn thấy cái poster sẽ có hình 1 thằng da đen cầm súng vẽ mặt là cái hình đầu lâu, và tin mình đi thằng này xuất hiện trên phim chỉ đúng....3s rồi xong ! bó tay toàn tập !! vậy mà để poster tưởng nó có đất trong phim lắm !! Cảm giác xem xong giống như bị lừa tình lẫn tiền....

Thanks for ur reading ! Mình review sớm khỏi cần mấy ông mod ở đây lun nha :D bạn nào xem các phim Noel khác thì nói sớm chứ mình nản hết mún coi các phim còn lại rùi....

bạn review mang nhiều cảm tính, khuyên mọi người không nên xem thì rất là vớ vẩn

atuladong

Active Member

mấy bác chê dữ quá, em thì chưa coi 47 ronin phần trước hay nội dung nó là gì. nhưng xem phim này nói chung mang phong cách nhật nên k thể mô tả hoành tráng hay lắc léo như mấy phim chính gốc mẽo dc. nhật nó có 1 cái zì chậm mà nhẹ nhàng, sâu lắng. k biết mấy bác xem sao chứ e thấy phim này vậy là oke rồi. chỉ có điều ông Keanu Reeves mặt đóng k đạt vai cho lắm, kết nhất em witch khá đạt và sexy....hí. đã là phim lịch sử thì cũng bám sát và nêu lên ý nghĩa của nó. nếu bác nào k thích xoắn não hay đòi hỏi hiệu ứng hành động cao thì các bác cứ next với phim này..........phim có cái nọ cái kia chứ mấy bác chê dỡ r kêu ng khác k coi r dìm hàng thì k hay cho lắm. trình bày ý kiến thế thôi

bạn review mang nhiều cảm tính, khuyên mọi người không nên xem thì rất là vớ vẩn
Có lẽ bác chủ bức xúc nên khuyên thế thôi, nhưng chắc chắn không đến nổi cảm tính như bác nói, vì chủ thớt cũng đã đưa ra được ý kiến, lý lẽ. Như mình viết vài dòng bên giới thiệu phim, phim này cho mình cảm giác như một bài nhạc thị trường, nghe có vẻ hay hay nhưng chỉ là nghe cho có vẻ nghe, xong rồi quên. Đến như kết cục phim đáng ra rất hay vì cái chết của 47 ronin, nhưng mình thấy nó chết mà chẳng mang tí cảm xúc nào cả. Thành ra ai có dư tiền thì cứ việc xem, chẳng ai cấm cả. Nói đến đây, nói thật là nếu biết trước, chưa chắc ra bản HD mình đã tải về xem chứ đừng nói là ra rạp. Năm nay, Reeves cho ra Man of Taichi là đã vứt sọt rác, tưởng 47 ronin này gỡ lại chút gì, ai dè cũng theo nhau vào sọt rác nốt. Chỉ tiếc nửa triệu bạc + thêm thời gian mà thôi

darkdragonuk

thực sự là thấy tiềm năng của nó đã chả ra gì từ hồi cái trailer .

Nhìn không khác gì phim hành động mẽo , nội dung mang tính lịch sử mà toàn rồng bay phượng múa xem không khác gì phim chưởng tàu

Phim nhật xem là để suy ngẫm chứ cái này chả khác gì mấy phim hành động tầm tầm nào đó

anh0424

Active Member

thực sự là thấy tiềm năng của nó đã chả ra gì từ hồi cái trailer .

Nhìn không khác gì phim hành động mẽo , nội dung mang tính lịch sử mà toàn rồng bay phượng múa xem không khác gì phim chưởng tàu

Phim nhật xem là để suy ngẫm chứ cái này chả khác gì mấy phim hành động tầm tầm nào đó

Phim này là phim hành động mẽo làm mà bác! Nếu Nhật làm thì nó không phải phim thương mại bom tấn, mà sẽ thiên về hướng nghệ thuật hơn, như Seven Samurai ấy...

Bên trên