4K player - Review Himedia Q10 Pro

Tomtep

Active Member
Ðề: 4K player - Review Himedia Q10 Pro

Mọi người cho hỏi sao mình cắm q10 pro vào tv samsung fullhd mà vào các chương trình đều ko full màn hình nhìn khó chịu quá, có cách nào chỉnh ko chỉ mình với. Tks

Trôi nhanh quá mà chả ai giúp mình vậy?

oldfriend

Moderator

Trôi nhanh quá mà chả ai giúp mình vậy?

bác tham khảo setting ở post 1 đi, có mấy cái quan trọng như

- HDMI auto adaption nhớ kick chọn.

- Trong Display đảm bảo chọn đúng 1080P 60hz với posion đúng 100% cả 4 cạnh.

- CHọn 16:9 full

Quẩy thôi.

P/s: quên mất, có thể bác cài các chương trình không full đơn giản vì bác cài app dành cho mobile. Ví dụ HDviet bản mobile, Dangcaphd bản Mobile.... Fix đơn giản tất nhiên là gỡ ra cài đúng bản cho Android box :). Xem hình post 1 mình test với các ứng dụng, tất cả đều full màn hình.

Bác âu hay xem onl app nào nạp vip ma có pass âm thanh đa kênh.

oldfriend

Moderator

Bác âu hay xem onl app nào nạp vip ma có pass âm thanh đa kênh.

imovie, nạp vip coi được tối đa bluray iso pass DTS qua amply.

Hdviet lâu lâu cũng có phim pass DD (lâu lâu coi dính phim có )

Và tất nhiên app xịn nhất là Xshare =)), có tài khoản Fshare thì chiến trực tiếp thôi.

imovie, nạp vip coi được tối đa bluray iso pass DTS qua amply.

Hdviet lâu lâu cũng có phim pass DD (lâu lâu coi dính phim có )

Và tất nhiên app xịn nhất là Xshare =)), có tài khoản Fshare thì chiến trực tiếp thôi.

E xem imovie nó play luôn bằng mxpro rất tiện. Xshare trong kodi à bác. Link đã get rồi có chơi đc ko bác nhỉ

oldfriend

Moderator

xshare trong Kodi ấy, có tk vip nó get link ra là kodi chơi thôi, cơ mà mình ít dùng xshare vì ngại cái khoản tìm kiếm phim quá. Coi phim toàn mở app lên, nhìn hình chọn phim, lướt lướt, chứ có biết coi phim nào đâu.

butinguyen

Ðề: Re: 4K player - Review Himedia Q10 Pro

Nhiều lúc nó kén điện thoại đó Bác. Con Zenfone của Em cài vào toàn lỗi vây, cũng zen của vợ thì nó lại chạy ngon mới đau, thế là em đổi điện thoại luôn .Bác dùng điện thoại khác thử xem là do cái gì?

Tomtep

Active Member

Cám ơn ad mình đã chỉnh đc.
bác tham khảo setting ở post 1 đi, có mấy cái quan trọng như

- HDMI auto adaption nhớ kick chọn.

- Trong Display đảm bảo chọn đúng 1080P 60hz với posion đúng 100% cả 4 cạnh.

- CHọn 16:9 full

Quẩy thôi.

P/s: quên mất, có thể bác cài các chương trình không full đơn giản vì bác cài app dành cho mobile. Ví dụ HDviet bản mobile, Dangcaphd bản Mobile.... Fix đơn giản tất nhiên là gỡ ra cài đúng bản cho Android box :). Xem hình post 1 mình test với các ứng dụng, tất cả đều full màn hình.

oldfriend

Moderator

Chẳng lẽ bây giờ cho Q10 pro + Skplayer pro đấu với Hanet, thiệt là nhảm nhí hết sức =))

Lucky76

Well-Known Member

Chẳng lẽ bây giờ cho Q10 pro + Skplayer pro đấu với Hanet, thiệt là nhảm nhí hết sức =))

Mỗi thằng có thế mạnh riêng : Hanet tiện lợi,nhạc đồng đều cập nhật online thường xuyên nhược điểm hình ảnh hơi xấu vì nén quá H.265. Còn nếu có nguồn nhạc ngon thì SKP Pro trên Q10pro mình đánh giá hơn hẳn về hình ảnh, âm thanh và kết nối qua smart karaoke remote, nhất là bản pro. Mình thì đang xài cả Hanet Play X One lẫn SKP Pro trên Q10 pro, mấy đầu Acnos SK6866 HDD, Arirang 3600 HDMI cho nghỉ hưu rồi.

stbluerose

Vâng ,bác may thật chứ như em và một vài người nữa bị dính lỗi giao diện xem bực lắm.Hôm nay em đã gửi đi bảo hành rùi.

Mình cũng bị. Nhưng factory reset xong 2 ngày nay ko còn bị nữa rồi. Bác thử xem, đỡ phải gửi lại bảo hành mất thời gian.

tyfnmax

Active Member

. ts 4k không chạy được các bác nhỉ? chạy vô đứng hình luôn

Mình cũng bị. Nhưng factory reset xong 2 ngày nay ko còn bị nữa rồi. Bác thử xem, đỡ phải gửi lại bảo hành mất thời gian.

Mình thì đã làm đủ mọi cách kể cả up lại rom mà vẫn không ăn thua.Cố gắng chờ bản fw kế tiếp xem thế nào. Tạm thời sống chung với lũ.

E đọc post trước thấy bác nói đã gửi đi bh r mà??? Hay mà bác có 2 con ???

Em lại lấy về rồi thử up fw test 1.0.3 xem có được ko nhưng vẫn vậy .Thôi em cố chờ xem bản fw chính thức thế nào rồi tính.Chứ giờ gửi đi mấy ngày nghỉ lễ ko có gì xem.

Lucky76

Well-Known Member

. ts 4k không chạy được các bác nhỉ? chạy vô đứng hình luôn
Bạn test thử clip bên dưới này xem chạy được ko? Hôm qua mình test thử 1 số clip 2D 4K 60Hz thỉnh thoảng cũng bị đứng hình, mình tua qua 1 chút thì chạy được, file mình test trên PC thì ok.
Bạn test thử clip này xem 3D 4K 60Hz, sao mình xem trên Q10Pro đen thui, có tiếng mà ko lên hình vậy :
https://www.fshare.vn/file/KF69GAPJ9F52

Chỉnh sửa lần cuối:

thinhsve

Well-Known Member

Bạn test thử clip bên dưới này xem chạy được ko? Hôm qua mình test thử 1 số clip 2D 4K 60Hz thỉnh thoảng cũng bị đứng hình, mình tua qua 1 chút thì chạy được, file mình test trên PC thì ok.
Bạn test thử clip này xem 3D 4K 60Hz, sao mình xem trên Q10Pro đen thui, có tiếng mà ko lên hình vậy :
3D 4K 60fps thì Q 10 Pro chào thua Bác ơi. Hôm trước em đã thử rồi. Cái PC của em i5-4670, 8GB RAM, 2GB GTX960 VGA, SSD mà xem với PDVD 15 còn bị giựt thì Q 10 Pro sao chịu nổi.

tyfnmax

Active Member

Quảng cáo 4k mà chạy mượt được đâu. Treo đầu dê cho anh em mình à.

Lucky76

Well-Known Member

Quảng cáo 4k mà chạy mượt được đâu. Treo đầu dê cho anh em mình à.
Để chờ vài firmware mới xem có fix được ko, chẳng lẽ phải tốn tiền cho 4K Player nữa sao : chờ Dune Solo 4K xem thế nào, thông tin bên lề thì chơi 4K 30Hz nhưng phút cuối biết đâu có bất ngờ vì yếu tố cạnh tranh.

Bên trên