50 First Dates - Bộ phim tình cảm đẹp nhất của Mỹ mà tôi từng xem

dungdt2

Khi ra mắt vào mùa Valentine năm 2004, bộ phim 50 First Dates đã chinh phục được nhiều khán giả trẻ trên toàn thế giới bằng một câu chuyện tình cảm lãng mạn vô cùng hài hước nhưng đầy ý nghĩa. Lần đầu tiên gặp gỡ với Lucy (Drew Barrymore), anh chàng bác sĩ thú y Henry (Adam Sandler) đã biết chắc chắn đây chính là cô gái trong mơ của mình. Nhưng do một tai nạn một năm về trước, Lucy bị mắc chứng bệnh mất trí nhớ ngắn hạn. Trí nhớ của Lucy chỉ tồn tại trong 24 giờ và sau khoảng thời gian đó, mọi ký ức về những sự việc vừa mới xảy ra với cô sẽ bị xóa sạch.

View attachment 42693

Nhưng Henry, với tình cảm chân thành vẫn tìm mọi cách để làm Lucy yêu anh. Và cứ thế, mỗi lần gặp mặt nhau, Lucy luôn cho rằng đó là cuộc hẹn đầu tiên của họ. Tình yêu thật đặc biệt giữa Henry và Lucy đem đến cho người xem những tiếng cười vui vẻ và cả những giọt nước mắt trong từng giây cuối cùng của bộ phim.

Nếu anh em nào đã từng xem phim này sẽ thấy bộ phim này cực kỳ hay, lay động con tim lắm. Nếu mà ngày lễ tình nhân hay những ngày liên quan đến tình yêu thì xem phim này cực phê luôn. Em thích diễn xuất của nam diễn viên Adam lắm cơ, vừa hài hước vừa tự nhiên.

Bonus đoạn clip hay và cảm động cùng bài hát "Wouldn't it be nice" của Beach Boy, nghe hoài ko chán

[video=youtube;L2u4CJXiASM]http://www.youtube.com/watch?v=L2u4CJXiASM[/video]

Bản gốc rất hay và đã quá nổi tiếng nếu anh em mê dòng nhạc này.

[video=youtube;-E4FRtrD9aQ]http://www.youtube.com/watch?v=-E4FRtrD9aQ[/video]

Có thể xem tạm online tại 1 số trang sau:
- http://movie.zing.vn/Movie/50-lan-hen-dau-tien/50-first-dates/phim-dien-anh/m203.html
- http://www.ohphim.com/my/2/50_first_dates.html
- http://hcm.megafun.vn/giai-tri/phim-tam-ly/201003/50-First-dates-67765/

Mong các bác đừng chém nhá :D

Chỉnh sửa lần cuối:

xoehoa

Member
Ðề: 50 First Dates - Bộ phim tình cảm đẹp nhất của Mỹ mà tôi từng xem

Đang down về coi xem thế nào.Cảm ơn bác đã chia sẻ :)

phim này em xem mấy lần rùi mà vẫn thấy hay

tunf91

film hay và rất nhẹ nhàng tình cảm, nhạc phim cũng rất hay nữa
mình đã xem được khoảng 5 lần và lần nào cũng thấy rất hay và cảm động :D

dungdt2

phim này em xem mấy lần rùi mà vẫn thấy hay

film hay và rất nhẹ nhàng tình cảm, nhạc phim cũng rất hay nữa
mình đã xem được khoảng 5 lần và lần nào cũng thấy rất hay và cảm động :D
Phim này mình cứ cảm thấy buồn là lại xem, xem hoài vẫn hay vẫn mê vẫn rung động, 1 tác phẩm kinh điển <):)

phuocgia

Member

cho em xin cái link đê :D

xhitmenx

Active Member

Phim này em cứ đi xem lại vẫn thấy, buồn cười. Thích bài cuối phim, nghe hoài chưa chán.

Somewhere Over The Rainbow (What A Wonderful World)

[video=youtube;R0xoMhCT-7A]http://www.youtube.com/watch?v=R0xoMhCT-7A[/video]​

thanhtung90

Active Member

Phim này là phim em ấn tượng nhất, thật đấy vì đầu tiên và rõ nhất là cái kết của họ so với câu chuyện, nếu ai xem phim HQ ngày xưa dễ bị ảnh hưởng, cách kết thực sự độc đáo theo phong cách Mỹ - phá cách. Thank bác.

Phim này em cũng đã xem khá lâu rồi . Em nhớ hồi em xem trên tivi sau này down về xem tiếp và tóm lại phim rất hay

dungdt2

Anh em nào muốn xem thì lên google thiếu gì, phim này kiếm bản 1080p mới khó :D

love_yejin

Huyền Thoại

film này ngày xưa xem trên VTV3, nhìn thằng diễn viên chính hài không chịu đc, sau này có "hát đê" lại coi lại một lần nữa, 2 lần, kỷ lục trong các film đã xem (trừ "nhật ký vàng anh" xem rất nhiều lần :)))

công nhận là phim hay ,xem có những lúc rất hài và những lúc rất cảm động

leesang

Well-Known Member

50 firstdate có bản đẹp không dũng. chứ bản này có 240 a coi mờ lắm

leesixan

Member

Có vẻ hơi khác với ý kiến của chủ thớt. Mình cảm thấy không ấn tượng lắm phim này. Tuy rằng tình huống của phim khá là hay, có phần hơi bi thương và rất đặc biệt. Tuy nhiên, những đoạn phim tình cảm vẫn chưa đến độ chín. Lúc xem xong mình không thấy đọng lại gì nhiều lắm. Những cảnh 2 diễn viên đi chơi mỗi ngày chưa đủ "đô" vs mình. Mình thích nó lãng mạn hơn, hoành tráng hơn, đẹp hơn và chiếm thời lượng phim nhiều hơn thay vì lướt qua khá là nhanh. Cũng biết, nếu dành thời gian mỗi buổi đi chơi quá nhiều thì vs 50 ngày yêu, thời lượng của bộ phim không thể thu hẹp được trong hơn 1 tiếng rưỡi đồng hồ mà sẽ kéo dài lê thê. Nhưng, mình vẫn thấy những cảnh đi chơi thiếu điểm nhấn. Đó là ý kiến cá nhân của mình. Mỗi người có 1 cảm nhận khác nhau. Tuy vậy vẫn rất cảm ơn bài của bạn

love_yejin

Huyền Thoại

Có vẻ hơi khác với ý kiến của chủ thớt. Mình cảm thấy không ấn tượng lắm phim này. Tuy rằng tình huống của phim khá là hay, có phần hơi bi thương và rất đặc biệt. Tuy nhiên, những đoạn phim tình cảm vẫn chưa đến độ chín. Lúc xem xong mình không thấy đọng lại gì nhiều lắm. Những cảnh 2 diễn viên đi chơi mỗi ngày chưa đủ "đô" vs mình. Mình thích nó lãng mạn hơn, hoành tráng hơn, đẹp hơn và chiếm thời lượng phim nhiều hơn thay vì lướt qua khá là nhanh. Cũng biết, nếu dành thời gian mỗi buổi đi chơi quá nhiều thì vs 50 ngày yêu, thời lượng của bộ phim không thể thu hẹp được trong hơn 1 tiếng rưỡi đồng hồ mà sẽ kéo dài lê thê. Nhưng, mình vẫn thấy những cảnh đi chơi thiếu điểm nhấn. Đó là ý kiến cá nhân của mình. Mỗi người có 1 cảm nhận khác nhau. Tuy vậy vẫn rất cảm ơn bài của bạn

bác nên coi film bộ Hàn Quốc, BOF chẳng hạn, hơ hơ

poppy8x

Member

Hehe, cám ơn chủ top. Giờ mình mới biết tên film này, trước nó chiếu trên star movie mà ko biết film j cả :) Phải download về xem lại thôi, film hay.

xoehoa

Member

Xem xong đảm bảo thích, nhớ rì viu lại nhá :D
he he. Cô gái kia thật là người may mắn khi có được 1 tình yêu lãng mạn như vậy. Em thích cảnh mấy con sư tử biển, chúng thật dễ thương,ha ha.
Cảm ơn bác chủ nhiều.

Phim này em xem cũng lâu rồi, hồi đó thấy ấn tượng với diễn xuất của Adam, rất hài hước nhưng cũng rất xúc động, điển hình là ngay trong phần nhân vật lái thuyền rồi nghe bài Wouldn't it be nice mà bác chủ topic đã đăng lúc đầu. Anh ta ban đầu từ một kẻ đào hoa do sức mạnh của tình yêu đã trở thành một chàng trai sâu sắc và dũng cảm dám hi sinh vì cô gái ... Đó là tất cả ấn tượng về bộ phim của em, không biết rì viu tiếp thế nào nữa, mời mọi người cùng tiếp tục.

Bên trên