6 lý do khiến iPhone 5 sáng giá hơn Galaxy S4

trannguyenhien

Active Member
Re: Ðề: Re: 6 lý do khiến iPhone 5 sáng giá hơn Galaxy S4

Android lắm ứng dụng nhưng toàn ứng dụng rác. Ngoài ra do Android bị phân mảnh quá nhiều, quá nhiều loại máy, kích cỡ, chip, ram khác nhau. Cho nên cái ứng dụng này có thể chạy trên Xperia được, nhưng lại ko hỗ trợ cho S3 và nguợc lại. Cho nên có lắm ứng dụng rốt cuộc cũng chả được mấy cái ra hồn.

Còn Apps của ios đồng bộ chuẩn hoá, chất luợng gấp tỉ lần Android. Ko có ai đi dùng hết tất cả các ứng dụng cả - nói như kiểu bác là thiển cận. Mà do có nhiều ứng dụng thì nguời ta có nhiều sự chọn lựa, và có sự cạnh tranh giữa các ứng dụng với nhau.

Còn so chất liệu kiểu của bác thì chả hoá ra nói, bát sứ rơi phát vỡ luôn, trong khi đó bát nhựa rơi ko vỡ thế nên bát nhựa cao cấp hơn bát sứ à ? Thế sao nguời ta để bát nhựa cho chó ăn mà lại dùng bát sứ trong khách sạn, nhà hàng ? Nói mà ko lắc não sao ?

"thứ nhất sợ kẻ anh hùng" còn thứ hai là chú đấy.

Ðề: 6 lý do khiến iPhone 5 sáng giá hơn Galaxy S4

8 lý do khiến S4 sáng giá hơn I5 :)
1. Hình nền động, widget đẹp dùng lâu ko nhàm chán (hãy nhìn lại giao diện ios từ đời đầu tới giờ vẫn ko thay đổi nhiều).
2. Hổ trợ flashplayer ngay trên browser.
3. Sync file tẹt ga máy <-> máy, PC <-> máy, dùng làm USB cũng được.
4. Sạc pin, truyền dữ liệu thuận tiện hơn i5 (cab micro usb thông dụng hơn cab của i5).
5. Chạy nhanh hơn + màn hình độ phân giải cao hơn.
6. Màn hình to hơn, đọc báo hay chơi game trong thời gian dài đỡ đau mắt hơn.
7. Giá rẻ hơn.
8. Dễ hack, đỡ tốn tiền mua ứng dụng.
Vui thôi mấy thánh ifan ném đá nhẹ tay :).

canhchimtudo

Bài này mang tính chất quảng cáo nhiều quá. Dễ chuyên viên này ăn tiền quà của các của hàng bán iPhone lớn quá. Bài viết quá đơn giản và 1 chiều, ko thể hiện được điểm mạnh và yếu của 2 thể loai. Những điểm mạnh mà bài vieeset đề cập đang bị lu mờ và đánh bại rồi.

phucluong

Active Member
Điều 4 chỉ đúng khi bạn ở những nơi có hệ thống CSKH của Apple, ở VN chỉ là phân phối thôi, nhưng mình nghĩ đây là những đánh giá chủ quan, S4 đã đến tay mọi người đâu mà đã đánh giá đc nó ?

phongpc3

Bạn thích cái nào? bạn cứ việc dùng cái đó. Còn có hơn hay không thì cãi nhau cả ngày cũng không phân thắng bại. Cuối cùng, mình đang xài IP5, em mình xài S4, cậu mình xài Nexus4 ....cái nào cũng tốt cả. Quang trọng là có tiền hay không thôi. Chung quy chỉ 1 vấn đề : Chúng ta đang nuôi bọn nước ngoài mặc dù đất nước mình còn nghèo.

Bạn thích cái nào? bạn cứ việc dùng cái đó. Còn có hơn hay không thì cãi nhau cả ngày cũng không phân thắng bại. Cuối cùng, mình đang xài IP5, em mình xài S4, cậu mình xài Nexus4 ....cái nào cũng tốt cả. Quang trọng là có tiền hay không thôi. Chung quy chỉ 1 vấn đề : Chúng ta đang nuôi bọn nước ngoài mặc dù đất nước mình còn nghèo.
Nhưng ít ra mỗi sản phẩm của sam mà bạn mua bên cạnh việc nuôi bọn nước ngoài thì nó còn là tiền lương của hơn 15 ngàn công nhân đang làm việc ở Bắc Ninh đó :). Có lẽ đây là một trong những lý do cộng thêm giữa Iphone và Galaxy mà mình quên đưa vào list :)
Dẫn nguồn báo Dân Trí(Thăm nhà máy sản xuất điện thoại Samsung tại VN - Sức mạnh số - Dân trí)

trannguyenhien

Active Member
Re: Ðề: 6 lý do khiến iPhone 5 sáng giá hơn Galaxy S4

Chúng ta có làm ra đâu mà bạn,và bạn có cách nào làm cho đất nước giàu nên không hay như theo y bạn thì phải ăn thật nhiêu gạo

xài SS bị cái ức chế là khi Google ra bản android khác. thì có thể SS sẽ ko đưa nó lên DT đã hơn 1 năm tuổi.

trong khi apple vẫn đưa IOS 6.1 lên iphone 3gs đã hơn 3 năm tuổi

komoridako

Re: Ðề: 6 lý do khiến iPhone 5 sáng giá hơn Galaxy S4

xài SS bị cái ức chế là khi Google ra bản android khác. thì có thể SS sẽ ko đưa nó lên DT đã hơn 1 năm tuổi.

Chuẩn. Nhà cháu dùng 3gs còi đã 3 năm nay mà vẫn ios 6.1.2 (không lên 6.1.3 vì chưa jb được) như các bác xài ip5 nên chả có nhu cầu lên đời điện thoại.

Bạn phải tìm hiểu xem những người chịu khó mày mò up hệ điều hành như thế có chịu dùng con 3GS tới bây giờ ko? ngoại trừ những anh sv ko đủ đk, hoặc những người ko thèm quan tâm, nghe gọi là chính thì còn dùng 3GS còn nếu đã chịu cất công mày mò công nghệ thì đã lên đời từ lâu rồi. Còn về việc SS có hổ trợ dòng máy cũ hay ko là bài toán đơn giản, SS tung ra các dòng tầm trung, giá rẻ, râu rìa chủ yếu là phục vụ bộ phận khách hàng dùng một số tính năng nhất định và ko có nhu cầu thay đổi nhiều, nên thời gian hổ trợ sản phẩm sẽ ngắn hơn dòng chủ lực. Bạn dùng các dòng chính của SS như S2, Note,Note2, S3...(S đời đầu có cấu hình quá thấp khó nâng cấp do Android OS đời sau đòi hỏi RAM và cấu hình mạnh hơn vs iOS) thì sẽ được hổ trợ rất tốt và nhanh hơn hầu hết các hãng đt dùng OS Android khác hiện nay nhé.

chanhny

Active Member

Bệnh nặng của ifan nè. Nhìn xem Gas2 ra từ lúc 2.3 giờ le6o lên 4.2.2 hỗ trợ max của ss rồi. Và mỗi lần cập nhật fw mới thì s2 cập nhật đầy đủ tính năng mới của android như 4.1.2 và chạy càng nhanh ít lỗi. Như gas2 lên 4.1.2 thì chức năng của galaxy s3 hầu như bê nguyên xi qua, không cắt cúp những chức năng của android.

Còn ios mang tiếng cập nhật nhanh bạn cứ đi hỏi khắp xem dân tình xài ios có dám cập nhật ngay không hay nghe ngóng vì mỗi lần cập nhật là văng lỗi mới, và các máy cũ mà cập nhật thì chạy chậm hẳn hay lỗi tè le. Và mang tiếng cập nhật ios 5 hay 6 cũng có gì mà vui đâu, giao diện quanh năm y chang và nhàm chán như vậy, còn chức năng thì chỉ cập nhật mấy chức năng nhỏ lẻ chức có phải đầy đủ như ip mới đâu mà ham? hay ham vì mang danh ios mới? vì xài cũng có khác gì?.

Đâu phải có cái nào mang nghe lên fw mới thì ham chứ ios fw mới cho thiết bị cũ lần nào cũng bị phàn nàn ở đó mà mang ra nói không thấy ngượng ah?.

BẠn cứ cầm cái galaxy s2 chạy 2.3.6 và galaxy s2 chạy 4.1.2 so sánh từ chức năng đến giao diện thế nào?. Còn 3gs cài bản mới nhất và so với lúc xuất xưởng thì thêm được gì và giao diện ra sao?.

chocon1970

Bác chủ chắc là tín đồ cuồng nhiệt của IP . Bác nói toàn ưu điểm còn khuyết điểm thì bác lờ tịt đi . mỗi người mỗi ý mình thì vẫn thích SAM hơn VOTE 1 phiếu cho SAM 4

aquariuzz

Member
Ðề: Re: 6 lý do khiến iPhone 5 sáng giá hơn Galaxy S4

Em lại thấy thích iphone hơn cho dù không có các bài viết pr về nó, em thích kiểu sắp xếp các icon ra ngoài màn hình rất tiện dụng mà cái này thì em đã xài từ cái iphone đầu tiên vỏ nhôm đến giờ là iphone 5 ,

Điều bác thích Android cũng làm được, nhưng nếu đã thích iphone rồi thì cứ dùng thôi

hieuykhoa

Member

1. ứng dụng tốt hơn : cần rất nhiều $$$$$$$$$$
2. Music và hình ảnh tốt hơn: bạn đi đâu cũng dính vào cái itune, không có nó thì nói bye bye với nhạc đi ( mấy cái tool khác cũng cần itune thì phải), hơn nữa play nhạc flac trên ios so với android chắc là không dễ hơn, android chỉ cần ném vào máy là xong.
3. chất liệu tốt hơn: đúng nếu bạn cho là kim loại thì tốt hơn nhựa :)
4. Hỗ trợ tốt hơn từ apple: ai dùng iphone ở việt nam tự hiểu
5. cập nhật tốt hơn: google đưa ra các phiên bản os, các hãng khác cần xào nấu lại cho phù hợp với họ rồi mới đưa lên. Thực sự mà nói ai có thể phán khi nào apple ra os mới -> triết lí os mở và đóng là khác nhau, so sánh thế này không phù hợp cho lắm.
6: dùng bằng một tay: đã cầm iphone và thấy nếu nói 1 tay thì 4S dùng một tay dễ hơn là 5 =))
// ý kiến cá nhân các bác đừng gạch đá, nhưng cần tỉnh táo trước những bài viết thế này vì chúng ta là người VIỆT NAM, bài này cho người nước ngoài, mua từ apple store, mua app trả phí, không jailbreak máy ..v...v..)
chúc các bác vui vẻ

levanthienhuu

một bài đánh giá thiếu hiểu biết mình từng đọc.. PR cho Iphone không... Ai đã từng dùng S III thì sẽ hiểu.......

trannguyenhien

Active Member
càng ngày càng xuất hiện nhiều kẻ thật không thể cải tạo nổi.
IP là một thứ thiết kế đơn giản, đẹp và đắt tiền.dùng để nghe ,gọi ,ntin...và khoe mẽ
SS Làm được nhiều hơn thế và xứng đáng để mình mua
Những kẻ thông thái là những kẻ biết chọn những gì hợp lí nhất cho mình..:D:D

ninoninaxx

Well-Known Member

làm 1 bài viết Iphone 5 VS HTC one đi bác chủ top

ninoninaxx

Well-Known Member
Ðề: Re: 6 lý do khiến iPhone 5 sáng giá hơn Galaxy S4

nói chung là apple mà ko jaibreak được thì phần mêm còn thua 1 em galaxy Y chỉ với giá 2tr

Bên trên