8 sai lầm khi vệ sinh màn hình tivi gây hại cho màn hình tivi

aromat

Active Member
Ðề: 8 sai lầm khi vệ sinh màn hình tivi gây hại cho màn hình tivi

Tớ thì chả lau gì cả, lâu lâu thổi một cái hehehe

cuda123

cứ tầm 1 tháng mình gọi mấy bác bên samsung xuống vệ sinh cho màn hình nhà mền !

noelhao

Active Member

Mình thì dùng tấm khăn lau kiếng xe hơi ( chống trầy, có bán tại các siêu thị ), làm ẩm bằng bình xịt phun sương ( nước sạch), xoa nhẹ em nó cho phê :)). Cả mấy chục chai thì phải "cưng như trứng, hứng như hoa" chứ =))

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member

May quá, những lỗi trên em không phạm phải ;)))

Tuannv20

Well-Known Member

Em thì cứ khăn bông mềm (mới mua) phun sương cho nó hơi ẩm chút lau qua 1 lượt. Lau lại bằng khăn khô là ngon lành. Đảm bảo không để lại vết gì.

langtu27

Well-Known Member

May chưa dính phải lỗi nào trên đây.

khi vệ sinh tuần thì dùng phất trần phảy bụi, sử dụng khăn lau 3M và phun nước rửa kính trước 30S sau mới lau nhẹ ( 3 tháng/lần )

ngophuongnam_2006

Active Member

Các bác cứ đo kích thước màn hình xong ra tiệm kiếng cắt 1 miếng càng mỏng càng tốt, về ốp vào (dán băng keo trong các mép). Có dơ cứ lau thoải mái, ngoài ra không sợ con nít chọt chẹt nghịch phá. Mình làm cách này khi mới mua về (TV mấy chục chai lỡ có gì cũng tiếc đứt ruột).

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: 8 sai lầm khi vệ sinh màn hình tivi gây hại cho màn hình tivi

Các bác cứ đo kích thước màn hình xong ra tiệm kiếng cắt 1 miếng càng mỏng càng tốt, về ốp vào (dán băng keo trong các mép). Có dơ cứ lau thoải mái, ngoài ra không sợ con nít chọt chẹt nghịch phá. Mình làm cách này khi mới mua về (TV mấy chục chai lỡ có gì cũng tiếc đứt ruột).
Em phục bác sát đất luôn^:)^

chetaomay

Well-Known Member

mình ít lau, tivi treo cao, không vết bẩn bám chặt nên vì thê khong lau, dùng chổi lông ( ...) phẩy sạch bụi là hết ngay thôi ạ, màn hình LCD không phải là CRT như trước đây nên không có hiện tượng tĩnh điện, bụi nhanh rơi thôi, cảm ơn bác chủ topic :D

cupid2404

Nhớ hồi còn là học sinh bị bọn nó gạch bút vào người em tuyền lấy nước bột kị kị vài phát hết sạch vì vậy em tuyền nhổ vài miếng nước bột vào vạt áo lau đi lau lại vài phát hết sạch bụi mà lại diệt khuẩn ngay cả mực bút nó còn làm sạch được. @

sự thật đôi khi nó phũ phàng vậy đó bác. Tivi nhà em con ăn đồ ăn trét tùm lum lên màn hình, Dùng đủ loại để lau từ nước, rồi cồn nhẹ, rồi nước lau ống kính không đi, cuối cùng nhổ ít nước bọt ra ngón tay chà chà phát đi luôn. Sạch bóng như mới.

Lưu ý là khi sạch rồi nên lau lại bằng nước để tránh tivi bốc mùi nhé =))

tremocoivo

Well-Known Member

Từ hồi có cái tivi đến giờ, chưa biết vệ sinh là gì. Con samsung 16" CRT vẫn còn hoạt động tốt các bác ợ.

aromat

Active Member

Bác làm em bất ngờ đến ngỡ ngàng!!!

kisitengu

Tốt nhất là không lau :3

mình dùng khăn ướt để lau màn hình. ko bit có làm giảm tuổi thọ màn hình ko nữa

keangiauqb

mình không lau, toàn dùng Chổi nhỏ quét cho sạch bụi :3

tranghn

Member

bài viết hay, tưởng chừng những điều rất đơn giản nhưng kg phải ai cũng bít. tks b chủ.

Bên trên