9 diễn viên quyết bỏ học để theo đuổi giấc mơ của mình

Angus_Bert

Film critic
Bỏ học không có nghĩa là một điều gì đó tồi tệ đâu nhé!

Chắc hẳn chúng ta đã từng biết rất nhiều thiên tài nổi tiếng với chúng ta có xuất thân từ một kẻ đã bỏ học, Bill Gates hay Steve Jobs, Mark Zuckerberg…Tuy vậy thì chắc bạn có biết rõ những diễn viên nào đã từ bỏ con đường học vấn của mình để theo đuổi nghệ thuật chưa? Cùng xem nhé!

Mark Walhberg

Diễn viên bộ phim “Boogies Nights” là một cậu bé lớn lên đầy rắc rối, chẳng thế mà Mark đã bỏ học ngay năm đầu ở trường trung học. Tuy nhiên mới đây thì có vẻ như chàng diễn viên này đanh dự tính quay trở lại trường để lấy bằng tốt nghiệp. Biết đâu, bác nào đang học bên Mỹ lại được làm bạn học của Mark ấy chẳng đùa.

Christina Applegate

Năm 27 tuổi thì nữ diễn viên này đã cũng Mark Walhberg làm bồ bịch của nhau trong bộ phim “The Big Hit”, nhưng đó không phải là điểm chung duy nhất của họ. Applegate cũng giống Mark khi bỏ học năm 16 tuổi để đeo đuổi giấc mơ đóng phim và ca hát của mình.

Jim Carrey

Kẻ có cơ mặt dẻo nhất Hollwood, diễn viên nổi tiếng với nhiều vai diễn khá dị, nhất là trong bộ phim The Mask. Jim Carrey đã bắt đầu theo đuổi sự nghiệp điện ảnh thành công của mình từ năm 16 tuổi giống hai đồng nghiệp trên kia

Lindsay Lohan

Đã trở thành người mẫu từ khi chỉ mới 3 tuổi, tham gia đóng phim từ năm 12 tuổi, sau đó thì bắt đầu sa đọa, dính hàng loạt vào scandal tai tiếng, bị bắt lao động công ích và bỏ tù. Ấy thế cho nên cũng dễ hiểu vì sao Lindsay Lohan chẳng hề có thời gian để học hành.

Cameron Diaz

Chắc hẳn những ai hâm mộ cô đào khả ái này đều biết rằng Cameron bỏ học là do đã kí hợp đồng người mẫu, đúng không? Nhưng chính nhờ nghiệp người mẫu đã chắp cánh con đường điện ảnh của Diaz nhờ sự góp mặt trong bộ phim “The Mask” của Jim Carrey.

Hilary Swank

Nữ diễn viên từng giành giải Oscar, Hilary Swank bỏ học do không thích những nội quy tại trường học và cũng nhiều lần bị phạt do “nói chuyện trong lớp”. Ai biết được, một cô gái vô kỉ luật lại thành công đến như thế, giải Oscar mới chịu!

Charlie Sheen

Ngôi sao của “Anger Management” lẽ ra đã có thể tốt nghiệp trung học khi chỉ còn một tuần nữa. Nhưng nguyên do điểm số quá tệ và nghỉ học quá nhiều nên Charlie Sheen đã bị đuổi học không thương tiếc.

Al Pacino

“Bố già” khét tiếng trong trilogy kinh điển “The Godfather” đã quyết định bỏ học khi chỉ 17 tuổi, sự nghiệp sau đó của Al Pacino khỏi phải nói, vô cùng thành công.

Tom Cruise

Ai mà tin được diễn viên nhận lương khủng nhất năm 2012 điển trai này lại muốn trở thành một tu sĩ năm 14 tuổi. Nhưng đến khi bước vào trung học thì Tom Cruise lại có ước mơ trở thành diễn viên. Thế nên chàng thanh niên này đã quyết định bỏ học và chuyển đến New York để theo đuổi ước mơ của mình.

Trauvanght

Active Member
Trong số các diễn viên ở trển thì Al Pacino là thần tượng của mình từ hồi bé. Còn Tom Cruise biết dần qua bạn bè phim ảnh, sờ căng đan...
Tất cả họ đều là những ngôi sao điện ảnh thế giới, nhưng mình vẫn dành tình cảm cho Al PacinoTC hơn cả.

tu_ht

Member
Ðề: 9 diễn viên quyết bỏ học để theo đuổi giấc mơ của mình

Toàn những ngôi sao nổi tiếng cả nhỉ!

dia

Well-Known Member

Tui khoái cu Mark nhất

seoseoer86

đúng là toàn sao nổi tiếng thật nhưng các sao giờ đang ra sao

Angus_Bert

Film critic

đúng là toàn sao nổi tiếng thật nhưng các sao giờ đang ra sao

Hầu hết sau khi đạt thành công với tài sản kếch sù vài chục triệu đô đã quy về ở ẩn, ai còn máu me thì đóng phim tiếp.

emloveyou92

Well-Known Member

Phim The Mask đúng là cơ mặt dẻo nhất Hollywood thật :)) Jim Carrey méo mó hết cả mặt :))

michealhn

Member

Jim Carrey diễn viên yêu thích của mình. Những vai diễn của anh rất tự nhiên và độc đáo

VThanhgtvt

Well-Known Member

Hj. Thằng em em nó nhất định không chịu đi học, dù mọi người khuyên can hết nước.... Không biết sau này thành được gì không đây...

loiduongmat

Well-Known Member

Tất cả bọn họ đều có tài và năng khiếu nên mới trở thành ngôi sao như hiện nay. Đã có năng khiếu về nghệ thuật như ca sĩ, diễn viên thì học theo kiểu sách vở chỉ là bồi đắp thêm.

vinhnguyenck2k5

Well-Known Member

những con người sẵn sàng chấp nhận hy sinh nhiều thứ vì đam mê của mình :-bd:-bd:-bd

adnb46

Member

cực kỳ thích al pacino.nickname của mình ở lớp học tiề́ng anh là pacino đấy. mọi người cứ thắc mắc mãi B-)

phamquangnam90

Em thích Mark Walhberg và Jim Carrey :x

Hải Đăng

Mỗi người có 1 hướng lái và đam mê riêng nên nếu quyết định lựa chọn thì sẽ có được, có mất. Được hay mất trong từng hoàn cảnh, đối với từng người cũng có ý nghĩa khác nhau. Chúng ta vẫn thường nói đến cái được để nói ý nghĩa tích cực và mất mang ý nghĩa tiêu cực. Song có khi cái được lại làm người ta khổ, cái mất lại làm người ta vui, đó mới là ý nghĩa thực sự.
Cảm ơn chủ thớt nhé!

okzseegoodbye

Active Member

Đấy là ở Châu Âu , còn ở VN bỏ học là chết đói nhé :))

Hải Đăng

Re: Ðề: 9 diễn viên quyết bỏ học để theo đuổi giấc mơ của mình

Đấy là ở Châu Âu , còn ở VN bỏ học là chết đói nhé :))

Bác có thể nghèo, có thể bỏ học nếu bác thực sự có ý chí và có tài
Ở riêng diễn đàn HDVN này có rất nhiều các bác, các anh chị đều bỏ học hoặc ko được đi học đàng hoàng nhưng thành đạt hơn rất nhiều người được ăn học tử tế đấy!

Bên trên