ACER 4736Z play HD film bị giật hình và tiếng???

Các bác cho em hỏi 1 chút, em mới mua 1 con ACER 4736Z, chip due core T4400, 2,2GHZ, DRAM DDR3 2GB, máy có cổng HDMI output luôn, nhưng ko hiểu sao play HD film bị giật hình và tiếng, phim 1280 là bị như vậy, phim 720p khoảng 4-5Gb thì ko sao? em phải làm sao để xem phim dc??? Cám ơn nh!!!!

MrMilan

Banned
Ðề: ACER 4736Z play HD film bị giật hình và tiếng???

Bác xem bằng phần mềm gì, con của em là 4736Z cấu hình thấp hơn của bác mà xem 1080 chả bị giật tẹo nào, đã thế lại chơi bản của Eureka nữa chứ.
Config nó ngon ngon một tí là mượt hết

Mình xem bằng WMP và WM player classic cũng đều bị như vậy, có cần cài thêm gì ko bác?

MrMilan

Banned

Bác chỉ cần cài mỗi Klite Mega codec, bản mới nhất là ok, dùng MPC là chơi được hết, những trình kia thì xem không giật mới lạ, bác sang box Software tìm hiểu thêm nhé

HD_3D_BinhDuong

Các bác cho em hỏi 1 chút, em mới mua 1 con ACER 4736Z, chip due core T4400, 2,2GHZ, DRAM DDR3 2GB, máy có cổng HDMI output luôn, nhưng ko hiểu sao play HD film bị giật hình và tiếng, phim 1280 là bị như vậy, phim 720p khoảng 4-5Gb thì ko sao? em phải làm sao để xem phim dc??? Cám ơn nh!!!!

Mình nghĩ do trong wá trình decode cho bộ film chiếm 1 lượng Ram và tốc độ xử lý CPU trong khi đó bác vẫn để 1 số chương trình đang chạy (hiện/ẩn), ít nhiều gì cũng ảnh hưởng dẩn đến việc xem film ko mượt mà. 1 yếu tố phụ nữa tác động dẫn đến hiện tượng trên là film 1080p dung lương rất lớn và đòi hỏi mổi giây đầu đọc ổ cứng hoat động nhiều hơn.

Bác thử giảm bớt ct dang chay va ct ẩn ko cần thiết sau do chạy lại xem sao, nếu vẫn còn hiện tượng trên thì xem xét đến config phần mềm.

Vài dòng chia sẽ.
Regards,

chạy ít trương trình thui, chip dualcore nóng lém, nó mà nóng thì chạy cái gì cũng giật, chịu khó tắt hiệu ứng của win đi nếu chạy 7 hoặc vista còn không thì chịu khó đem cai tản nhiệt theo máy là ok
confix lại K lite theo diễn đàn đi

Yes, để em làm theo lời các bác và báo cáo sau! Cám ơn các bác nh!

Báo cáo các bác là sau khi em cho cái thằng Kaspersky nghỉ làm việc thì chạy HD ầm ầm, vậy mà e ko nghĩ ra, cám ơn các bác đã góp ý, tiện thể cho e hỏi là có cáp chuyển từ HDMI sang AV ko ah? tại trên phòng ko có em LCD, ở dưới nhà mới có, mà tối xem phim trên phòng qua màn hình Laptop nhỏ quá, cho e hỏi giá tiền của cáp ấy luôn ha! Cám ơn nh!

Bên trên