Add cứng phụ đề vào phim Brulay

cakes

Chào các bác.
Em có làm phụ đề Brulay rồi nhưng mà ko làm sao xem trên đầu HDPlayer được, em xem trên máy tính thì ngon lành, nhưng khi chạy trên đầu HDPlayer thì nó không có phụ đề để chọn, bác nào biết cách chỉ em add cứng vào trong phim luôn xem nó thế nào.
Xin các cao thủ chỉ bảo.

cakes

Ðề: Add cứng phụ đề vào phim Brulay

Bác xem bài này http://www.hdvietnam.com/diendan/72...y-vn-10-ghep-phu-de-viet-vao-phim-bluray.html . Cái phần mềm này còn có tác dụng bỏ bớt những file không cần thiết tiết kiệm ổ cứng

Em làm đúng như bài đó rồi nó lại gặp 1 số vấn đề như sau, khi ghép từng file nhỏ thành phim tạo thành 1 file lớn đầy đủ phim luôn, copy nguyên file đó sang ở cứng khác vẫn chạy bình thường, nhưng khi dùng phần mềm add sub vào thì phim thì chẳng thấy đâu mà toàn thấy quảng cáo, trong khi file gốc mở lên thì chỉ có phim, thời gian thì vấn như vậy, em ko hiểu mình làm sai chỗ nào, bác nào gặp trường hợp như em rồi thì giúp em với nhé

linhuyen

Active Member
Ðề: Add cứng phụ đề vào phim Brulay

Em làm đúng như bài đó rồi nó lại gặp 1 số vấn đề như sau, khi ghép từng file nhỏ thành phim tạo thành 1 file lớn đầy đủ phim luôn, copy nguyên file đó sang ở cứng khác vẫn chạy bình thường, nhưng khi dùng phần mềm add sub vào thì phim thì chẳng thấy đâu mà toàn thấy quảng cáo, trong khi file gốc mở lên thì chỉ có phim, thời gian thì vấn như vậy, em ko hiểu mình làm sai chỗ nào, bác nào gặp trường hợp như em rồi thì giúp em với nhé

Bác đọc ky lại bài đó nha . Học bác tìm bài viết về cách Remux Bluray sẽ hiểu rõ hơn . Mục đích remux chính là bỏ bớt những file audio , những đoạn quảng cáo và những phụ đề không cần thiết . Thêm vào đó phụ đề Việt . Tiết kiệm đc khá khá HDD đó

Bên trên