Ai sở hữu HDD seagate 7200.11 và ES2 không ạ?

nvmy

Well-Known Member
Ðề: Ai sở hữu HDD seagate 7200.11 và ES2 không ạ?

Em có 1 cái ES2 để seed mấy tháng rồi. Không sao.
1 cái 7200.11 cũng ko thấy gì
Có cái 7200.9 của anh, đang hết ổ, mấy hôm trước lôi ra để down, nhét thêm phim vào cho đỡ phí mấy G còn lại, đêm nằm ngủ nghe nó rên: "kịch, kịch...hự...kịch, kịch...hự...kịch, kịch...hự............" sốt cả ruột, không ngủ được.
Không ngủ được phải dậy tắt đi. Sáng dậy bật máy down tiếp.
Hôm nay xong, lại quấn giẻ cất vào hòm rồi :D

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Tôi có 5 cái, 3 cái 7200.11 và 2 cái ES2, sáng này vào đọc cái thớt bên voz té ghế:

http://vozforums.com/showthread.php?t=164676

2 cái ES2 thì chơi từ tháng 5 đến giờ, còn 3 cái 7200.11 thì mới mua chưa hơn 1 tháng.

Sợ thật !!!:-o
Lỗi này um sùm bên forum của Sea từ lâu rồi, anh em trong hội HD cũng cạch hàng Sea (ES2 và .11) ra cả nửa năm nay rồi bác.

Model .12 sắp ra ko biết tình hình có khả quan hơn ko đây...

duongtrung

Hình như cũng bị dính mấy con thì phải, hic. Bác Hà Vú đã update FW chưa ạ?

nham18

Member

Móa, cạch cái thằng Seagate tới già, hiện giờ đang chiến WD

P/s: tiện thể các bạn cho mình hỏi, con MyBook của mình khi copy thì tốc độ ổn định từ 28MB-30MB/s, vậy là cao hay thấp, trước giờ ko đua ba cái vụ tốc độ ổ cứng nên ko rành

HDSaiGon

Super Moderators

P/s: tiện thể các bạn cho mình hỏi, con MyBook của mình khi copy thì tốc độ ổn định từ 28MB-30MB/s, vậy là cao hay thấp, trước giờ ko đua ba cái vụ tốc độ ổ cứng nên ko rành

Cao rồi! Ổ gắn ngoài chép được tầm đó là ngon!

ttvo

Mình mới mua cái seagate ST31000333AS 32mb cache , 1T tìm hiểu mãi vẫn ko biết nó chuẩn SATA 2 hay SATA hả mấy bro ?, giúp dùm nhé

litiwoka

Banned

vậy bây giờ update ra sao mọi người

trungkho

Member

Bác Nhảm cứ mua thử 1 box có eSATA, cắm con Seagate 1500 kia vào xem, em thấy tốc độ hơn hẳn mấy con WD cắm cùng box ;)
Em đang chép bình thường, không dùng tool nào tăng tốc độ hết, được ổn định 110MB/s

Bên trên