Aliens in the Attic - Quái Vật Trên Gác Xép : từ 9/10/2009

poly

Banned

Khởi chiếu: từ 9/10/2009

Thể loại: Phiêu lưu, Viễn tưởng

Diễn viên: Ashley Tisdale, Robert Hoffman, Austin Robert Butler

Đạo diễn: John Schultz

Độ dài: phút

Xếp loại:

Hãng phim: 20th Century Fox

Nước sản xuất: Mỹ

Có thể bạn không tin, nhưng một nhóm những đứa trẻ trong một gia đình bình thường ở vùng ngoại ô yên bình, đã phải bảo vệ ngôi nhà thân yêu của mình trước sự tấn công của lũ quái vật ngoài hành tinh xấu xí và hung ác xuất hiện từ trên gác xếp của ngôi nhà !?

Theo Galaxy

poly

Banned
Ðề: Aliens in the Attic - Quái Vật Trên Gác Xép : từ 9/10/2009

Phim này thôi nói ngắn gọn là dành cho trẻ em , rất thích hợp cho cả gia đình . So với cái phim Short chiếu cách đâu ko lâu thì phim này khá hơn nhiều dù Short có đạo diễn tên tuổi .

Motip dành cho trẻ em rất đơn giản dễ hiểu , người ngoài hành tinh cử đội do thám đến Trái Đất khởi động lại cỗ máy đã cất từ lâu tại đây ( đoạn này làm poly nhớ D9 ) dọn đường cho kế hoạch xâm lăng . Và những cô cậu bé vô tình phát hiện đầu tiên đã chặng đứng âm mưu này , với sự giúp sức của một chú ALien trong nhóm do thám .

câu chuyện và kịch bản rất đơn giản , chi tiết hài hước nhiều . Tất cả các nhân vật đều có những tính cách và hành động hài hước rất có duyên . Đặc biệt là nhân vật bà cụ , được tập trung xây dựng nhiều bất ngờ . Và đặc biệt hơn nếu ai từng chơi Street Fighter sẽ cuời và thú vị hơn nhiều với những chiêu quay vòng đá xoay của em ChunLi được bà cụ thể hiện rât đẹp mắt .

Phim cũng có đất dành cho chút tình cảm tuổi teen . Chết cười với cô bé với câu nói " Đừng có dại dột mà đùa với gái thất tình nhé " hehehe .

Nhắc thì khen luôn phần thoại của phim rất tốt , không nhiều câu nói dài dòng , đa số đều đơn giản dễ hiểu và tếu lâm kiểu trẻ con .

Phim kỹ xảo rất tốt và dễ thương , nhìn thật chứ ko bóng bẩy 3D như Short . Các nhân vật Alien thiết kế đẹp , di chuyển và cử động nhuần nhuyễn linh hoạt , ko có cảm giác giả tạo .

Các màn action không nhiều nhưng ấn tượng vì cách sắp đặt cũng như hình dáng các loại vũ khí khá dễ thương , như cây súng bắn khoai .

Phim có phần hình ảnh và âm thanh không xuất sắc lắm . Nhưng đây là phim gia đình , cũng ko nên đòi hỏi quá về 2 yếu tố này .

Tóm lại phim này thíhc hợp dành cho trẻ em và gia đình đi xem chung , còn nếu từ teen và tiền mãn teen trở lên mà đi xem , ( dù vẫn sẽ thấy vui ) sẽ ko bằng nếu cùng nghe tràng cười hồn nhiên của các em nhỏ đi cùng .

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned

Bonus gái Ashley Tisdale trong phim

Chỉnh sửa lần cuối:

buonnguqua

Active Member

Bác poly này thật là vãi ,
đến thể thức teen như Ashley Tisdale cũng có thể up ảnh câu view được :))

yinyang

phim trẻ em ko nên post ảnh nhạy cảm nha :confused:
mà hòi sáng cũng đi sao hok gặp bác nhể =))

poly

Banned

phim trẻ em ko nên post ảnh nhạy cảm nha :confused:
mà hòi sáng cũng đi sao hok gặp bác nhể =))

cảnh phim
hình này nhạy cảm gì
đi cả đám ai biết ai đâu

Bác poly này thật là vãi ,
đến thể thức teen như Ashley Tisdale cũng có thể up ảnh câu view được :))

câu view để làm gì ?

Bên trên